Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
RE: Mazda6 tay lái xỉa phải nhờ anh em tư vấn giùm

Hình như dòng M là hay bị nặng chân côn và đạp côn kêu ken két còn tay lái cũng xìa một tý đó bác huymap ơi em đang chạy M626 đời cuối 2002 củng bị bệnh như bác đành sống chung với lũ thôi bác ơi

Hạng B2
8/2/06
378
1
18
HCMC
www.otosaigon.com

Vào Mazda Cộng Hòa là hay bị tụi thợ nó "vẽ" như vậy đó.Em cũng có kinh nghiệm tại nơi này:Lúc trước em M6 của em bị "cướp" ga ,ghé vào CH cũng bị nó rỉ tay đòi làm riêng gía đặc biệt cho mình,nó nói là sẽ sửa cái cục cảm biến điện tử điều khiển ga gì đó(em thấy nó tháo từ họng ga ra) vói gía 500n,em kì kèo chút thì nó bớt còn 300n.Em thấy cha thợ đem cục điện tử đó vào phòng kỹ thuật chỉnh sửa gì đó khỏang 30p thì lắp vào.Tổng cộng luôn tiền chi phí trả cho Trung tâm là 250n thì em mất hơn 500n.Cũng công nhận là đi đến giờ thì xe không bị trường hợp này nữa.
@Huymap :bác nên vào Mazda ở Pasteur thì hay hơn, vì sau đó xe em tay lái cũng bị hơi xỉa 1 bên như xe bác,rút kinh nghiệm em vào Mazda Pasteur thì anh thợ ở đó làm rất nhanh chóng,em thấy anh này lấy chìa khóa xiết ốc canh lại độ chụm của bánh xe (có thể 4 bánh xe không đều ảnh hưởng đến tay lái),rồi dở vôlăng lên 'dặt" mấy cái thật mạnh ,vậy là xe em đi ổn đến giờ mà chi phí cũng không đáng kể.Vài kinh nghiệm của em ,xin chia sẻ với các bác .:(

Last edited by a moderator:
Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Bọn thợ này láo lếu thật, MK, thảo nào mà Mazda mất sạch thị phần. Thưa với bác Tổ Trĩ là bác bị mất tiền oan rồi, cái bệnh "cướp" ga đấy chẳng qua là do xăng bẩn thôi, bác cứ mặc kệ nó tự khắc hết không có phải sửa chữa gì cả cho tốn tiền.

@Huymap: tay lái của bác lệch có 5 độ thì coi như là... không lệch:), chẳng qua là bác đi trên đường ở ta nó cao lên ở giữa, dốc thoai thoải sang 2 bên nên xe nào cũng thấy hơi lệch phải cả. Tình trạng này anh em đã bàn bạc nhiều, không phải chỉ xe Mazda thôi đâu, và cuối cùng rút ra kết luận: mặc kệ nếu như không thấy lệch hẳn sang 1 bên, nếu ngứa mắt vì vô lăng không thẳng với hướng lái thì tháo ốp vô lăng ra chỉnh ráp lại cho nó thẳng, thế thôi.

Cám ơn các bác rất nhiều, tất cả các cách mà anh em tư vấn mình cũng đã làm hết rồi mà vẫn vậy. Đành phải sống chung với lũ cả năm nay rồi.
Mình công nhận md cộng hòa nó mất dạy thật, mình là khách quen 7 năm nay rồi mà lần nào vô nó cũng kiếm chuyện vẽ, cách đây mấy tháng còi xe mình bị hư 1 cái, mình hỏi còi mới 550n 1 cặp, tụi nó nói để tụi nó chỉnh lại giùm lấy 200. Xe kế bên làm 200 như tụi nó xong còi kêu tè tè. Nó quay qua mình hỏi làm kg mình hỏi mấy ông có điên kg ? còi mới tính ra có 270n 1 cái mà mấy ông chỉnh lại đòi lây 200. Mình bực quá lên văn phòng mua 1 cặp mới cho tụi nó khỏi vẽ luôn.
mazspeed : mình cũng biết đường dốc thoải sang 2 bên nên nó nghiêng 1 tí, nhưng đi đường xa lộ mình bỏ tay lái ra là xe mình nó nghiêng phải bác ạ. Còn tháo vô lăng ra gắn ngược lại thì vô lăng nó lại lệch bên trái 1 chút nhưng cơ bản là lúc chạy nó vẫn xỉa phải bác ạ.
Thậy là vất vả, chẳng lẽ bị như vậy thì phải đổi xe thiệt là oan quá vì mình rất thích M6.
Có bác nào biết ở ngoài chỗ nào bán lọc nhớt M6 chỉ cho mình với nha

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Có ai biết ở đâu bán phuộc xe Mazda 3 chỉ tui luôn. Thanks:D

Hạng B2
8/2/06
378
1
18
HCMC
www.otosaigon.com

Hình như phuộc xe Mazda 3 không được bền phải không các bác?.Lúc trước em vào Mazda Pasteur thấy 1 bác đi xe biển 52X cũng đang thay 4 cái phuộc,hỏi thì bác ấy nói xe mua mới chạy mấy vạn mà đã hư hết phuộc rồi,khó hiểu thật[8|]Chắc xe thường xuyên chở nặng hay chạy đường xấu nhiều các bác nhỉ.Em m6 của em(đã chạy 6 vạn) phuộc nhún tuy vẫn nhún tốt nhưng cảm giác chạy qua các vạch giảm tốc như trên cầu SG thì nghe tiếng cạch cạch to quá;bảo thợ kiểm tra thì họ nói bình thường không biết các bác có cảm giác như em không?

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Do cái xác xe MAz 3 nặng quá mà đường VN xấu nên mau hư, tui nghĩ vậy.:D

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: TOTRI

Hình như phuộc xe Mazda 3 không được bền phải không các bác?.Lúc trước em vào Mazda Pasteur thấy 1 bác đi xe biển 52X cũng đang thay 4 cái phuộc,hỏi thì bác ấy nói xe mua mới chạy mấy vạn mà đã hư hết phuộc rồi,khó hiểu thật[8|]Chắc xe thường xuyên chở nặng hay chạy đường xấu nhiều các bác nhỉ.Em m6 của em(đã chạy 6 vạn) phuộc nhún tuy vẫn nhún tốt nhưng cảm giác chạy qua các vạch giảm tốc như trên cầu SG thì nghe tiếng cạch cạch to quá;bảo thợ kiểm tra thì họ nói bình thường không biết các bác có cảm giác như em không?

Nghe bác Totri tả bệnh xe bác em thấy mừng quá vì ......... xe em cũng bị tình trạng y chang xe bác vậy:D. Có lần rảnh quá, em vô hãng đòi thay phuộc mới luôn thì chú thợ quen khuyên đừng nên thay, chiếc Maz 6 nào cũng vậy hết, thậm chí em còn may hơn mấy bác đi maz 3 vì maz 3 còn tệ hơn:D:D

Túm lại là mấy ông mazda đều có dàn phuộc bèo nhèo:mad::D

@bác Trungnghia: Bác lên Maz Cộng hòa hỏi thử xem, hình như khỏang 2 chai/cặp kể cả công thay.

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: hamzui

@bác Trungnghia: Bác lên Maz Cộng hòa hỏi thử xem, hình như khỏang 2 chai/cặp kể cả công thay.
Chắc không bác??? Có thằng thợ tên Tèo ở Maz CH báo giá tui 2.4tr một cặp chưa công. Moá, chắc nó muốn tèo với tui quá:D

Hạng D
22/2/06
1.297
7.879
113
46
Sài Gòn

Trích đoạn: trungnghia

Trích đoạn: hamzui

Chắc không bác??? Có thằng thợ tên Tèo ở Maz CH báo giá tui 2.4tr một cặp chưa công. Moá, chắc nó muốn tèo với tui quá:D

Chắc Maz 3 đồ đắt hơn Maz 6 quá:D:D, Maz 6 chưa tính công, VAT có 1, 4 chai hà:D:D.Kiểu này rã phụ tùng Maz 3 bán lẻ sau đó gom đạn mua maz 6 đi anh Nghĩa ơi:D:D. Anh gọi số này gặp Duy để check giá cả, nói An Nha Trang giới thiệu: 0904693474