Hạng C
5/2/09
594
4.236
93
Con Camry 2.0 chỉ cần lên tới số 4 là đạt maxspeed rồi, con M6 2.0 thì phải lên tới số mới được. Nhiêu đó M6 đủ thua đứt đuôi rồi, tại người tiêu dùng mê cái vẻ ẻo lả của M6 thôi. Haha, Cam xong, giờ Altis và yaris chắc cũng đang run.
Em thấy chỉ nên tin vào thông số kỹ thuật hãng công bố, ví dụ:
Cam 2.0 có 4 số, Maz6 2.0 có 6 số.
Cam 2.0 145 ngựa/ Moment xoắn 190Nm; Maz6 153 ngựa/ moment xoắn 200Nm ỡ cùng vòng quay động cơ. Chưa kể tự trọng Cam/Maz là 1445/1402 kg.
Không thể cứ nghe nói hay cảm giác được bác ui.

• Like
Reactions: 4bthang2b
Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Em không cho rằng xe TOY ở VN khoẻ, em cũng không phải fan của TOY, nhưng em đi thử Mazda 6 bản 2.0 thì yếu bác ạ. tốc độ thấp mà đã nhẩy số 6 rồi. muốn ủi lên thì phải về số. CX5 2.0 cũng vậy, muốn vượt phải về số tay.
Kiểu dáng cua mazda thì em nghĩ là hợp với độ tuổi 30-35, còn cụ nào 40-45 trở lên hoặc cơ quan thì không hợp. Trông thì sporty nhưng dí ga lại không phọt.

Em cực ghét TOY, nhưng em cho rằng tầm TOY nó to gấp 10 lần Mazda thì đừng nói chuyện công nghệ với nó. Ô tô chứ không phải smartphone đâu.
Bản 2.5 thì rất ok, nhưng ở đây 2.0 lại là phổ biến.

Dậy ý bác là bản 2.0 của CAMRY động cơ vẫn ngon hơn bản 2.0 của Mazda6 à. Nhược điểm duy nhất của bản Mazda6 2.0 là khả năng tăng tốc đấy nó chỉ phù hợp với phong cách lái xe điềm đạm do xác nặng tuy nhiên tốt ở chỗ độ bám đường, khả năng ôm cua đầm chắc chứ không có bốc, muốn bốc thì đã có bản 2.5 dành cho người đam mê tốc độ, hãng đã phân chia rõ ra như thế để người tiêu dùng có sự lựa chọn. Kiểu dáng sang hay không tuy mỗi người ai nói đi Mazda6 màu đen không sang và ngầu chắc chưa gặp bao giờ hay chỉ toàn thấy CAMRY, chẳng qua số lượng màu đen của Mazda6 màu đen ít hơn màu trắng nên nhiều người cứ thấy Mazda6 quá trẻ trung và thể thao.
Bác nói "2.0 lại là phổ biến" thì xin thưa số lượng bản 2.5 CAMRY nhiều gấp mấy lần bản 2.0 đấy (số liệu có đấy bác cứ search là thấy), kiểu so sánh cứ như lấy bản Mazda6 2.0 ra so với bản CAMRY 2.5 thì đúng hơn. Bản CAMRY 2.0 nó ế chổng ế chẹo ra đó mà kêu phổ biến, nó còn bị chính thằng Altis 2.0 lấy mất thị phần nữa là bảo "phổ biến" càng nói chả hiểu bác có biết những điều đó hay không?
Tóm lại, ý bác cứ cho rằng máy Mazda6 2.0 yếu thì đem ra so với thằng CAMRY 2.0 (theo ý bác là phổ biến ấy) test thử đi rồi xem yếu là như thế nào? Lên list cho bác luôn nè: từ cảm giác tăng tốc, ôm cua, độ bám đường.....chạy thử đi rồi nhận xét (em chả thèm so sánh phần nội thất luôn đó là bác đủ hiểu).

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Em thấy mâm Maz 6 to hơn mâm Camry, chắc là đường kính lốp cũng to hơn (?).
Đẹp thì rất đẹp, nhưng xe mâm to có 2 nhược điểm là ồn hơn và khả năng đề pa, tăng tốc kém hơn so với các xe tương đương.

Hạng B2
19/2/12
443
555
93
Con Camry 2.0 chỉ cần lên tới số 4 là đạt maxspeed rồi, con M6 2.0 thì phải lên tới số mới được. Nhiêu đó M6 đủ thua đứt đuôi rồi, tại người tiêu dùng mê cái vẻ ẻo lả của M6 thôi. Haha, Cam xong, giờ Altis và yaris chắc cũng đang run.
Cam 2.5 hộp số 6 số tự động vì thế mà nó cũng tăng tốc như rùa thua cái C250 nhà em, có 5 số thôi nên tăng tốc lẹ hơn :3dleluoi:
Hôm thứ 6 em đang chạy trên cao tốc LT - DG về VT đang để CC 120 thì có 1 em Cam đời 2012 chạy sau cứ chớp đèn kêu em nhường trong khi cao tốc 2 làn tốc độ cho phép như nhau. Em ko nhường, full-throttle luôn cho em Cam khỏi chớp chớp :)

Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon
Vậy mà bác không hiểu à? Vì Forte họ đi sướng quá nên không muốn bán. Còn con Altis đi chắc chán lắm thì phải nên ai đi được 1, 2 năm cũng tống đi cho nhanh. E dự là thế.
:3duongbia::3duongbia:
E lại đoán là bán con Forte còn ngon, đi sướng quá mà lái trả bèo quá nên giữ làm kỹ niệm luôn chứ bán gì được, còn thằng Altis đi 1, 2 năm chán tống đi cho nhanh mà .... đi nhanh thiệt:3dgoidien:

Hạng B1
8/1/10
74
34
18
E lại đoán là bán con Forte còn ngon, đi sướng quá mà lái trả bèo quá nên giữ làm kỹ niệm luôn chứ bán gì được, còn thằng Altis đi 1, 2 năm chán tống đi cho nhanh mà .... đi nhanh thiệt:3dgoidien:
Chính xác đó bác. Cái xấu nó lan truyền nhanh và rộng lắm bác. Và đa số dễ bị nhiễm cái xấu hơn là học theo cái tốt mới chết chứ.

Hạng C
17/10/14
534
675
93
Bác xem kỹ xem e có nhắc gì đến giá bán đâu.
Thế thì em chỉ biết... vãi bác!
- 1 bác kia bảo linh kiện xe Toy rẻ bèo, Toy VN nhập, ráp và thổi giá bán lên cao;
- Giờ đến phiên bác lại bảo: Giá thành 1 chiếc xe Toy > giá thành 1 chiếc xe khác đồng hạng.

Phải công nhận là AntiToy rất đa dạng, đa thành phần.

Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Người dùng càng ngày càng quan tâm đến công nghệ, cảm giác lái, tính an toàn, thẩm mỹ thì anh Toy nói chung và anh cam nói riêng càng mất thị phần là cái chắc. Đừng nói lúc này để cạnh tranh anh Toy tăng giá trị..ảo lên (tăng giá bán nhưng chất lượng chả tăng) để lừa khách hàng vốn là chiêu bài của anh Toy bao năm nay (nhưng vẫn thành công do người Việt cứ ngỡ mua được thương hiệu của anh toy là mua được sự thành đạt, may mắn)!!!

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng C
17/10/14
534
675
93
Vậy mà bác không hiểu à? Vì Forte họ đi sướng quá nên không muốn bán. Còn con Altis đi chắc chán lắm thì phải nên ai đi được 1, 2 năm cũng tống đi cho nhanh. E dự là thế.
Em thật sự bái phục tinh thần AQ của bác!