12/10/07
2.646
10.496
113
Mình chạy M3 1.5 được cả tháng bỗng nhiên ngày hôm qua không hiểu mình làm cái gì mà tự nhiên đèn cảnh báo chống trộm nháy liên tục, cứ 2 giây là nó nháy một cái. Trước đó không có vụ này, hễ tắt máy xe là bảng đồng hồ tắt hết đèn đóm.

Bác nào biết cách nào tắt hoặc mở hệ thống báo trộm này chỉ giùm, vì mình muốn mọi sự phải được kiểm soát. Xe mình thường vẫn để trong hầm an toàn rồi, không muốn nó tự nhiên kêu um lên chỉ vì ai đó lỡ đụng vô.

Hạng D
9/2/15
1.125
6.598
113
Mình chạy M3 1.5 được cả tháng bỗng nhiên ngày hôm qua không hiểu mình làm cái gì mà tự nhiên đèn cảnh báo chống trộm nháy liên tục, cứ 2 giây là nó nháy một cái. Trước đó không có vụ này, hễ tắt máy xe là bảng đồng hồ tắt hết đèn đóm.

Bác nào biết cách nào tắt hoặc mở hệ thống báo trộm này chỉ giùm, vì mình muốn mọi sự phải được kiểm soát. Xe mình thường vẫn để trong hầm an toàn rồi, không muốn nó tự nhiên kêu um lên chỉ vì ai đó lỡ đụng vô.
Hình như nó vậy đó bác, mà mình không để ý thôi

Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Các bác xài rồi tư vấn dùm e:
M3 của e đèn cos hơi tối e định đổi sang bóng bexinon hoặc độ bi hết luôn!cái nào được ạ?
E cũng định lắp Cruise control ko biết có nên ko và ảnh hưởng bảo hành ra sao?
xin các bác cho e xin nơi lắp và giá cả!Thanks cả nhà Mazda 3

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Các bác xài rồi tư vấn dùm e:
M3 của e đèn cos hơi tối e định đổi sang bóng bexinon hoặc độ bi hết luôn!cái nào được ạ?
E cũng định lắp Cruise control ko biết có nên ko và ảnh hưởng bảo hành ra sao?
xin các bác cho e xin nơi lắp và giá cả!Thanks cả nhà Mazda 3

Cos nó vàng đậm chứ cũng ko tối lắm...đổi xenon thì nhớ mua loại xịn vì m3 đá fa sáng luôn cos nên bác mua bóng dỏm ballasts dỏm đá vài lần nó đi luôn bóng cos đó.
Cruise thì có 2 loại Trung Quốc 1tr8 chính hãng 3tr..cái nào cũng dc em thì em xài chính hãng bác lh auto365.vn ở Bình Triệu gắn okie rẻ nhất tp đó

• Like
Reactions: duongk20
Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Bác lắp cruise lâu chưa ạ?loại 3tr là tốt nhất?full chức năng luôn fai ko bác...e cũng định lắp mà nghe giá giờ lên 3,5tr...Bóng xenon 2tr/cặp là tốt nhất chưa bác,đi cos nguyên rin mà lên cao tốc nữa là hết thấy gì luôn!!!bác có hack được bản đồ ko?e làm như trên mazda club mà sao vẫn chưa được...

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Bác lắp cruise lâu chưa ạ?loại 3tr là tốt nhất?full chức năng luôn fai ko bác...e cũng định lắp mà nghe giá giờ lên 3,5tr...Bóng xenon 2tr/cặp là tốt nhất chưa bác,đi cos nguyên rin mà lên cao tốc nữa là hết thấy gì luôn!!!bác có hack được bản đồ ko?e làm như trên mazda club mà sao vẫn chưa được...
1. Loại 1tr8 hay loại 3tr chức năng như nhau đầy đủ chức năng cruise và limit...loại 3tr là phụ tùng chính hãng mazda hộp đàng hoàng...1tr8 thì là hàng Tq sản xuất và không hộp gì cả không phải chính hãng của Mazda...em xài 3tr chính hãng Mazda cho nó yên tâm gắn được 1 tuần oy ngon lành. Nhưng đa số anh em xài loại 1tr8 nhé bác...tùy bác ah
2.Hack j đó khi bác lắp cruise cửa hàng sẽ làm hết cho bác và miễn phí toàn bộ không lấy tiền (đừng nghe mấy chỗ nào đòi vài trăm hack nhé...nhiều chỗ bác không gắn cruise họ vẫn miễn phí hack cho bác như khactrung auto365...Bản đồ thì chính hãng luôn update thì vô mazda toolbox update. Hack bản đồ thì không sao nhưng hack dvd thì hình như hãng nó từ chối bảo hành mazda connect.
3.xenon em chưa gắn nhưng h anh em mazda phổ biến loại aozoom 1tr6 đó...nhưng để sáng thật sự thì các chuyên gia khuyên thay luôn Bi. Vì Bi zin theo xe nó nạc nạc mỡ mỡ gắn xenon hiệu quả không cao lém...giải pháp thứ 2 bác gắn bi xenon gầm... không biết bác sao chứ em thấy bình thường nhiều bác mazda 2.0 mazda 6 bóng xenon zin vẫn chê tối đi nâng cấp nên bác nâng kiểu chỉ thay bóng chắc cũng tối như mazda 2.0 mazda 6 zin ah...hahah
PS BÁC ĐỪNG BAO H TỰ CÀI hack Ở NHÀ NẾU KHÔNG THẬT SỰ RÀNH MAZDA CONNECT CÓ GIÁ 18TR nếu hư đó...

Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Hic, 18tr luôn hả?đọc xong nghe muốn ngán bác nhỉ?vậy để sang tuần lên auto365 lắp cruise rồi nhờ hỗ trợ bản đồ thôi!e đi 1 mình nên cũng ít dùng dvd, chỉ nghe nhạc...e thấy nói loại 3tr là full 8 nút điều khiển gì đó nên ko rành, hỏi bác xem sao...ai ngờ chỉ khác hàng tàu với Nhật...
Độ bi thì hoành tráng rồi, cũng hơi nhiều lúa, đầu tháng này gom lương đủ là làm liều luôn!Hiii
E ở Bến Tre, bác ở đâu vậy?

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
Hic, 18tr luôn hả?đọc xong nghe muốn ngán bác nhỉ?vậy để sang tuần lên auto365 lắp cruise rồi nhờ hỗ trợ bản đồ thôi!e đi 1 mình nên cũng ít dùng dvd, chỉ nghe nhạc...e thấy nói loại 3tr là full 8 nút điều khiển gì đó nên ko rành, hỏi bác xem sao...ai ngờ chỉ khác hàng tàu với Nhật...
Độ bi thì hoành tráng rồi, cũng hơi nhiều lúa, đầu tháng này gom lương đủ là làm liều luôn!Hiii
E ở Bến Tre, bác ở đâu vậy?
Mình ở Sài Gòn...
Về Dvd thấy thế này...dvd kén đĩa lắm muốn xem chép usb cũng phải định dạng tùm lum...bác làm cái ipad gắn trên xe kết nối aux hoặc bluetooth dùng loa xe xem.film.nghe nhạc còn đã hơn...

Hạng B2
10/12/12
459
375
63
Bến Tre
Mình ở Sài Gòn...
Về Dvd thấy thế này...dvd kén đĩa lắm muốn xem chép usb cũng phải định dạng tùm lum...bác làm cái ipad gắn trên xe kết nối aux hoặc bluetooth dùng loa xe xem.film.nghe nhạc còn đã hơn...
E cũng thấy vậy!mua 1 bộ Paris BN, xem được đĩa 1, đĩa 2 quay tít...nhiều lúc ko biết A Hải lắp chơi cho có option với xe khác hay sao đó!
e chủ yếu hack cái bản đồ để đi đường cho tiện thôi bác à!nghe nhạc hay radio cũng tạm ok rồi...
e bảo hành ở Mazda Tiền giang thấy cũng thoải mái lắm,mấy vụ hack chắc ko đến nỗi...

12/10/07
2.646
10.496
113
Hình như nó vậy đó bác, mà mình không để ý thôi
Không phải đâu bác, khi mới mua xe mình để ý rất kỹ dashboard vì cứ sợ vụ cá vàng :D. Lần nào ngồi vô xe cũng nhìn cả, sao mà lộn được.

Túm lại là có bác nào biết cách bật tắt cái chế độ này không? (Nó hình chiếc xe kèm ổ khóa)