Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
6/9/08
1.633
7
38
Re:HÌNH ẢNH THƯƠNG TÂM CỦA MẸ VÀ EM BÉ TẠI ĐỊNH QUÁN- ĐỒNG NAI.

A Chiến ơi..... Bạn e có đi gặp thực tế một cảnh 2 ông bà già ( gần như neo đơn)........ Hoàn cảnh thì tội lắm, đi bán chuối chỉ để mua thuốc cho vợ( những khi về nhà mua thuốc cho bà vợ, cụ phải đẩy 1 xe trái cây từ Lái Thiêu -> Thanh Đa( theo lời cụ nói là từ 8h->2h chiều). Bạn e kể mà em nghe rất thương cho cái nghị lực 81 tuổi ấy..... không đi xin, cũng k lấy tiền ng khác cho. chỉ bán chuối..... Không như thằng khốn kền kền viết trang fb kêu gọi mọi người nói là hoàn cảnh cũng khá( vì sao e gọi nó là kền kền thì ai quan tâm e sẽ kể?).... Thực chất cụ đc 1 căn nhà tình thương nên nhìn nó hơn những người trong xóm thôi ạ. Bây giờ cụ bị gãy xương đùi vì tai nạn giao thông... Vết thương đã lành nhưng e hiểu đc tốn kém và khổ sở ntnao để chịu đựng nó( vì ngoài e cũng thế...) Theo e nghĩ mình trích một ít của hội để phụ cụ mua thuốc men cho 2 cụ đc k anh... Ngu kiến của e là vậy thôi ạ.;)... Vì cá nhân e cũng thấy người phụ nữ kia đc quá nhiều người giúp rồi ạ. Có gì đừng ném đá e nha

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/9/08
1.633
7
38

Strawberry9622 nói:
e thấy các bác nào kg thích ủng hộ tiền mặt, thì có ji ủng hộ nấy...mong sớm đc đi trao tận tay....
A dâu tây ơi.... gì cũng đc chứ trừ avatar của a nghen......:D:D:D

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

chuyến này 1 tay nhờ cậy tới bác Bimauto bố trí.

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

hatoan nói:
A Chiến ơi..... Bạn e có đi gặp thực tế một cảnh 2 ông bà già ( gần như neo đơn)........ Hoàn cảnh thì tội lắm, đi bán chuối chỉ để mua thuốc cho vợ( những khi về nhà mua thuốc cho bà vợ, cụ phải đẩy 1 xe trái cây từ Lái Thiêu -> Thanh Đa( theo lời cụ nói là từ 8h->2h chiều). Bạn e kể mà em nghe rất thương cho cái nghị lực 81 tuổi ấy..... không đi xin, cũng k lấy tiền ng khác cho. chỉ bán chuối..... Không như thằng khốn kền kền viết trang fb kêu gọi mọi người nói là hoàn cảnh cũng khá( vì sao e gọi nó là kền kền thì ai quan tâm e sẽ kể?).... Thực chất cụ đc 1 căn nhà tình thương nên nhìn nó hơn những người trong xóm thôi ạ. Bây giờ cụ bị gãy xương đùi vì tai nạn giao thông... Vết thương đã lành nhưng e hiểu đc tốn kém và khổ sở ntnao để chịu đựng nó( vì ngoài e cũng thế...) Theo e nghĩ mình trích một ít của hội để phụ cụ mua thuốc men cho 2 cụ đc k anh... Ngu kiến của e là vậy thôi ạ.;)... Vì cá nhân e cũng thấy người phụ nữ kia đc quá nhiều người giúp rồi ạ. Có gì đừng ném đá e nha
Cảm ơn Hạ toàn nhiều,Anh vừa đi nhậu về say quá,em yên tâm anh sử dụng tiền đúng mục đích và còn tham khảo ý kiến các bác nữa,em cho địa chỉ có thể mình trích quỹ....

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

hoaiphong99 nói:
Giờ em mơi dọc được tin này, cho em gop 1tr nha bác Bim, mai em chuyển tư TK ACB cho bác. Hôm nao đi các bác báo trước xem em có sắp xếp đu theo được không, cảm ơn các bác.
@Bannang: Bật mí vụ miền trung tí bác, em cũng mới ở ngoài đó về, nghe lụt tơi là em chạy.
Cảm ơn bác,cũng có thể chủ nhật này đi,em sẽ thông báo chính xác sau.

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

kvl nói:
chuyến này 1 tay nhờ cậy tới bác Bimauto bố trí.
Bác yên tâm em làm là làm chơi là chơi.

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

T.ran nói:
@Thịnh: cám ơn em, link của em rất hợp thời, đọc xong lại thấy cuộc đời sao quái đản thế chứ??!
@Bim: bác rất đúng khi chia quỹ để giúp những người cần giúp hơn! Đọc xong 5 trang bên CNL, em xót xa cho người được giúp và cả những người có thể sẽ cần giúp đỡ khác... Em rất khó chịu với kẻ nào vô tâm say no thanks dù bất kỳ hoàn cảnh gì...văn hoá là 1 phần, nhưng đã làm con người thì phải biết mình khác những thứ khác chứ!!!
Nhân tiện, em sẽ chuyển khoản cho bác Bim ngay nhé, bằng e-banking by Vietcombank!
Thank bác.

Anh Ba
15/7/09
6.623
726
113
50
HCMC
bannang.com

hoaiphong99 nói:
Giờ em mơi dọc được tin này, cho em gop 1tr nha bác Bim, mai em chuyển tư TK ACB cho bác. Hôm nao đi các bác báo trước xem em có sắp xếp đu theo được không, cảm ơn các bác.
@Bannang: Bật mí vụ miền trung tí bác, em cũng mới ở ngoài đó về, nghe lụt tơi là em chạy.

E chuyển tiền về nhà cho ba mẹ e , ông bà ở quê biết người nào thật sự khó khăn mình cho quà vậy thật tế hơn bác ạ .

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113

bác Bimauto ơi. bác update tk ngân hàng lên trang đầu tiên cho anh em thuận tiện hơn trong việc chuyển tiền đi bác

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Bác Bim kiểm tra tài khoản dùm, em mới chuyển rồi. Cảm ơn bác.

Status
Không mở trả lời sau này.