O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Phụ tùng máy bay buôn thế quái nào được.Phụ tùng luôn được ghi nhớ trong hợp đồng Thuê-Mua MÁy bay.Thiếu gì là hãng sx cấp sang.
Bác cứ làm như trợ Giời.:D

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com
Thiệt hay đùa anh Binbông ơi ?Nếu mà đúng như bác nói thì bác cho em cái địa chỉ để còn kết anh em với nó,sau này nó có chán cái xe,mình ké,anh em mà

Tập Lái
24/5/04
30
0
6
53
Vietnam
Ơ, bác Bin nói đúng đấy. Xe này của nhà ông SƠn "lừa" buôn fụ tùng máy bay thật đấy. Nhà ông nay có cai biệt thự to đùng ở giữa Bà Triệu trông đó có 1 bộ sưu tập toàn Merc. Bên ngoài ccổng nhà bác Sơn còn có chú bảo vệ mặc ao' Security oách cực ..

Bin
Hạng B2
29/3/04
300
0
0
53
Vietnam
thật mà!!! ông Sơn này trước đây chỉ là lái xe cho bọn Hàn Quốc thôi!!! Không hiểu tại sao bây giờ lại trở thành triệu phú thế?? Chắc là do buôn bán phát đạt!!

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua
Buôn phụ tùng máy bay về bán cho ai?Các hãng hàng không chỉ mua đồ chính hãng theo đơn đặt hàng.Đó là vấn đề an toàn rất nghiêm ngẵt mà.Tôi thì chỉ biết có người môi giới cho thuê máy bay thôi.
Giàu khủng khiếp.Hoạt động khắp vùng đông nam á.Vợ là 1 em tiếp viên hàng không.
Lái xe mặc đồng phục kê pi trắng trông như cơ trưởng.
Em ấy đi bay mà khách choáng luôn.:D:D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam
Hehehe ... biết đâu là mua "đồ" ở VN bán ra nước ngoài thì sao?

Tập Lái
21/4/04
48
0
0
Vietnam
Cái này là SLK 320 thuộc dòng Retracable Hartop Coupé. Người này buôn gì đó dính dáng đến máy bay dân dụng thật (phụ tùng hay cả cái thì ko rõ) , ông này cũng triệu phú từ lâu lắm rồi chứ ko mới đâu, ông này đâu chỉ có riêng con SLK này mà có cả 1 cái S class màu tím, (quá độc) và một số cái màu đen và bạc, 1 cái CL class, đấy là Mer còn xe khác thì ko biết !! Ai nhà HN lâu năm mà ra đường cũng hay ngắm xe thì lạ gì nhà ông này !! Tôi nhớ từ thời học cấp 2 đi qua BT đã suốt ngày được ngắm mấy con Mer của ông này rồi

Tôi còn tình cờ biết 1 ông làm trong bộ quốc phòng chuyên làm đại diện cho VN mua Sukhoi với Mig của Nga cho quân đội VN nhà trong khu biệt thự Linh Đàm,
cũng triệu phú rồi

Su với Mig còn buôn được thì máy bay dân dụng sao ko buôn được, dù là phụ tùng tôi nghĩ cũng vẫn có thể mua qua các kênh tư nhân được , miễn là có uy tín , với cả 1 cái máy bay dân dụng đâu phải dùng đồ của 1 hãng, (Ví dụ Airbus,Fancol hay Boeing có tự sản xuất được động cơ đâu, nội thất, thiêt bị điện tử dẫn đường cũng thế) đấy là còn chưa kể độ nữa, các bác độ xe thế nào thì người có máy bay hay hãng hàng ko cũng độ như thế , tuỳ theo phong cách. Như thế thì làm gì mà ko có công ty tư nhân môi giới buôn bán phụ tùng... [^][^]

Tập Lái
16/5/04
30
0
6
Bác Sơn đấy vừa mất rồi. Bị ung thư đã lâu, bác ấy cũng giỏi lắm. Thôi anh em ta đóng chủ đề này lại để gọi là vì người đã khuất !

Hạng B1
24/5/04
50
0
0
Vietnam
Sao giống số phận của Mr. Kường Ngân buôn xe máy Honda một thời thế nhỉ. Cũng giàu lắm
Thôi chuyển đề tài thôi các anh em

Hạng B2
15/12/06
301
0
16
53
HN
RE: MEC- SCK320 vừa chộp được tại HN tối nay

Trích đoạn: Bin

Xe này là của thằng Vinh con ông Sơn nhà ở Bà Triệu!!! Bố nó buôn phụ tùng máy bay cho nên mới mua đưọc cho nó mấy cái liền!!!!! Thằng này nó sinh năm 87!!! Số nó sướng thật!! h`eh`eh`eh
thằng này số nó sướng thế các bác nhỉ, e chỉ dám mơ đc ngồi chạy thử 1 con thôi đã khó, thế mà nó còn đc, sở hữa cả bộ sưu tập nữa