Hạng C
28/12/09
508
83
28
Em có một mẹo nhỏ mách các bác.
Khi các bác đi 2B trong tp mà bị xxx thổi tội lấn tuyến, các bác cứ đá xinhan và cho xe chạy từ từ nhưng không dừng lại (đây là động tác giả) như kiểu xe bên trong nhiều nên phải vào từ từ, các bác chạy càng xa càng tốt. Sau đó ngừng lại, chắc là cách xxx khoảng 70 hay 80m à, nhìn lại mà không thấy xxx đuổi theo thì ta chạy tiếp mà không phải sợ xxx đuổi theo, vì xxx đang bận kiếm em khác ùi. Còn lỡ có bị đuổi theo( cái này chắc hỏng có) thì bác cứ bảo là tại xe bên trong nhiều, nều tấp vô liền sợ gây tai nạn rồi sao?
Em đã mần kiểu này 4 lần rùi mà hỏng thấy xxx dí gì hết.
Mới CN tuần trước em đi 4B vế Củ chi, đến cầu An Hạ em vượt phải bị xxx thổi em cũng chơi kiểu này, rồi sau đó em chẻ qua bên kia đường núp lùm, đi ra xem xxx có dí không? thì em cũng hỏng thấy luôn. Sau đó qua đường chạy tiếp.

Các bác đừng ném đá em nhe, tại em thấy cũng mần được nên em mách anh em mần thử.

Hạng C
18/11/07
790
2.833
93
The Earth
Em cũng dùng chiêu này khi đi đến đầu thị trấn Long Thành chiều SG-VT,chạy ban đêm cái xe bus nó tấp lề,em liền chẻ ra ngoài thì thấy từ xa đèn pin chớp chớp áo vàng bước ra giữa đường chỉ tay vào lề.Em cũng đá xi nhan rà từ từ lại,chở thằng bạn sau lưng hỏi xxx nó có dí không mày,nó bảo không thế là em vù luôn,2 thằng chui vào hẻm tắt máy đứng 10' xem xxx nó có dí không,sau đó em mới dám đi tiếp nhưng vẫn rất lo, vì xe em gắn đèn xenon mẹ bồng con,đèn con halogen nó đứt mấy rồi,lỡ xxx nó phone đồng nghiệp chặn bắt thằng 2B đèn màu sáng trắng là em tiêu hoặc em tắt đèn xenon đi còn đèn đờ mi thôi thì cũng tiêu luôn.May mà việc đấy không xảy ra!

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83
Lỡ xxx dí theo bắt được thì...tiền gấp đôi:D

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.037
113
www.phindeli.com
Chiêu này em đã xài rồi, 4B hẳn hoi, thoát được trong trường hợp xxx lu xu bu bắt mấy xe sau:D

Hạng B2
18/4/07
286
36
28
38
Kien Giang
Tất nhiên là bên phải chứ bác , bác làm ngược lại , thì rõ ràng chống đối hiệu lệnh ngưởi điều khiển giao thông rành rành ra rồi , làm nó quạo , nó tưởng khi dễ , bụp cho gấp đôi thì chết , hihi

Hạng B2
16/5/09
308
42
28
Làm như bác chủ thớt trước đây em đã làm , thoát cũng vài lần , nhưng ông bà ta hay nói : " đi đêm có ngày gặp ma " . Đó là một làn em cũng làm y chang như bác chủ thớt , chạy lấn phải vào làn xe oto khi có vạch vôi liên tục . Em bị toét cũng xi nhan phải tấp từ từ vào lề rồi dừng hẳn lại khi cách " đối tượng " hơn 60m , xuống xe nhìn lại , thấy " đối tượng " mải mê thổi 1 xe khác cũng lấn tuyến rồi cả 2 xxx cùng tập trung " giải quyết " 2 nhân dân vi phạm kia . Thấy thời cơ đã đến , em lập tức nhảy lên xe và phi thẳng , khi đang thong dong huýt sáo và cười thầm trong bụng về chiến tích của mình thì ...... một chiếc " bồ câu " cặp tới chỉ và ra lệnh tấp vào lề . Kết quả là biên bản , trong đó có đoạn :

" .....điều khiển xe vượt phải qua làn oto trên tuyến đường có vạch sơn liên tục , cảnh sát ra hiệu dừng lại nhưng người điều khiển xe không chấp hành , cảnh sát phải dùng moto đuổi theo trên 3km ......."

Xét về câu từ xxx không viết sai , nhưng xét về tình tiết thì tội nặng nhất là câu này : " cảnh sát ra hiệu dừng lại nhưng người điều khiển xe không chấp hành , cảnh sát phải dùng moto đuổi theo trên 3km " EM đã gặp một xxx cao thủ hơn em .

Tóm lại : EM không có ý nói bất cứ vấn đề gì về chiêu thức của bác chủ thớt , nhưng em chỉ muốn nói ra cái điểm yếu của chiêu thức trên ( cái mà em chính là nạn nhân ) > Sau này nếu tấp vào lề rồi thì khi chạy nên chịu khó nhìn kiếng chiếu hậu xem có xxx nào đang đuổi thưo mình hay không để có cách đối phó nhé .

Thân

Last edited by a moderator: