Hạng C
6/4/11
967
33
28
20
DK0969939393 nói:
skyraider nói:
thông thưởng từ ngày nộp đơn tới ngày thi là mấy tháng vây bác
khoảng 1 năm bác ui , còn muốn nhanh thì tốn ít lúa nữa:D
Cái nì không có đâu
Cứ nộp tiền đủ thì học tối đa 5 tháng
Nhà mình mấy người đi học rồi có ai mà quá 5 tháng đâu. Có khi trường Hoàng Gia đăng ký thiếu suất họ lại yêu cầu học viên lên đăng ký thi sớm mà ko tốn tí lúa nào. Bà cả nhà mình rơi vào tình huống này đó. Nộp hồ sơ hồi tháng 10/2010, thi tháng 2/2011.
Thầy thì không đòi hỏi gì nhưng mình cũng biết điều tí thôi (1 chai nước + 1 gói mèo), lúc lên học sa hình thì mời cafe + 5ok thì các thầy sẽ chỉ hết các bí kíp để hoàn thành bài thi đặc biệt là bài "qua vệt bánh xe" (theo mình bài này khó chứ ko phải bài "dừng và khởi hành xe ngang dốc")
Các bác lu ý : hỏi thầy cho thật nhiều vào, thầy nào không chỉ, xin đổi thầy.

Hạng D
26/10/10
1.678
13.805
113
DK0969939393 nói:
skyraider nói:
Hình như ra tỉnh nộp thi thì nhanh hơn mà ít tốn lúa

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
em và bác Chít là "cựu sinh viên" Hòang Gia nè.:D Ko biết mấy cô bé xinh xinh áo dài còn làm việc cho HG ko? HG có bác Thắng già, ốm dạy lái xe, rất tận tình. Bữa nào tổ chức họp mặt cựu sinh viên HG các bác nhể

Tập Lái
6/5/10
11
15
3
47
TP HCM
qua trường Tiến Bộ bên đường Tân Sơn Nhì. học 3 tháng + ôn lý thuyết + Thi = 4 tháng có cái bằng cầm tay. nhanh gọn lẹ, học thực hành thi đều bắng zace các loại. đặc biệt khi thi chạy đường được chạy 1 chiếc zace cực mới lần đầu tiên tui thấy. thân.

vni confirmed
Hạng B2
25/7/06
191
3.784
103
Em cũng học HG, đi thi ở Q12 lúc chạy đường trường mấy cha giám khảo thấy học viên HG đều lắc đầu mà vẫn cho đậu. Em thấy bên HG chỉ chuyên luyện thi đậu nên toàn qua Trung Sơn dợt tại bãi, ko cho học viên chạy ngoài đường nhiều.

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
lenhuong nói:
Em cũng đang học bên Hoàng Gia đây, thầy thì dạy lịch sự ok. Còn cái vụ lên dốc có gì mà lo bác, em là chạy qua quận 7 có cái dốc cũng giống như trong sa hình. Em chạy lên giữa dốc dừng lại --> nhả côn từ từ và nhìn vào đồng hồ tua máy, thấy nó dưới 1 + xe hơi rung --> nhả thắng từ từ nếu thấy lùi thì đạp thắng lại và nhả thêm tí côn ( khoảng cách lùi như vậy khoảng 5cm là cùng). Tiếp đến đệm tí ga sao cho vòng tua lên cỡ 2000 rồi nhả nhẹ côn là xe lên nhẹ nhàng. Em tập một lần như vậy chỉ 8 giây là xe lên dốc ngay. Thấy em giỏi chưa? Mợ đó :):):)
Lúc thi sẽ có 1 vấn đề:phi xe qua vạch vàng -> .....

USS confirmed
Hạng C
28/7/10
840
4
18
44
Sài Gòn
nam khang nói:
Em thấy khó nhất là cho bánh xe đi đúng giữa 2 vạch. Lúc luyện chưởng thì em không làm được. Khi thi thì 1 phát ăn ngay. Về đích quên bật xi nhan.
Đến giờ em vẫn nhớ như in phần lý thuyết.
Lúc de vào nhà xe (trong khi thi và tập), em lùi rét 1 cái là vào. Có nhiều bác (nam, nữ đều có) toàn dẫm lên vạch + hết thời gian.

Mẹo khi thi: Đừng có hồi hộp, mất bình tĩnh. Em làm luôn 2 lon Redbull, tỉnh táo, chắc tay lái.

Hồi hộp là trạng thái tự nhiên mà bác, chỉ có tay lái yếu nên thấy lo lắng và rung nhiều thôi, chứ chuẩn bị kỹ và nhiều thì hồi hộp và rung bớt dần dần :D

Hạng B1
30/3/11
86
0
6
Miền Tây
tamvo nói:
DK0969939393 nói:
skyraider nói:
Hình như ra tỉnh nộp thi thì nhanh hơn mà ít tốn lúa
Ở SG, người ta hay đăng ký ở Long An cho đỡ phần chi phí. Lý thuyết thì đa phần bỏ học, Thực Hành cuối tuần mới chạy ra dợt.
Ở tỉnh còn rẻ hơn nữa. Đóng phí học có 3 triệu 3 thôi. Thi sát hạch đóng thêm 520K nữa. Thuê xe dợt sa hình khoảng 500K ( 2 tiếng). CHi phí cho thầy cao lắm 500K --> 1 chai nữa. Tổng lại max lắm là mất khoảng là 5 triệu 4.

Hạng C
9/4/11
535
18
18
48
Mường Lay, Lai Châu
ngoc_nguyen nói:
Ở SG, người ta hay đăng ký ở Long An cho đỡ phần chi phí. Lý thuyết thì đa phần bỏ học, Thực Hành cuối tuần mới chạy ra dợt.
Ở tỉnh còn rẻ hơn nữa. Đóng phí học có 3 triệu 3 thôi. Thi sát hạch đóng thêm 520K nữa. Thuê xe dợt sa hình khoảng 500K ( 2 tiếng). CHi phí cho thầy cao lắm 500K --> 1 chai nữa. Tổng lại max lắm là mất khoảng là 5 triệu 4.

Hồi đó em học, thi, thực hành ngoài giờ, đi đường dài hết tổng cộng 15-17 triệu gì đó, sao bác tính ít thế nhỉ. Chạy đường dài từ SG đền Cần Thơ cũng hết 4 triệu rồi.