Hạng F
22/10/09
8.170
29.939
113
bác nào nhà ở Đà Lạt thì nên tập bài dừng, xuất phát giữa dốc cho nhuyễn

Hạng B2
22/12/10
167
20
18
Sài Gòn
Em lấy bằng ở HG từ 2/2010 và cũng chung cảm nhận là service ok, va them nua la may e van phong rat rat ok ;)
ACB_DUNG_ACB nói:
Chào cả nhà OS,
Tình hình là em vừa nhận được cái bằng B2 sau 5 tháng miệt mài luyện tập với các thầy bên trung tâm Hoàng Gia. Cũng nhơ các bác trên OS tư vân nhiêt tình, sau khi thi đâu 10 bài sa hình, em có 1 kinh nghiêm nhỏ cho bác nao chuẩn bị lên kinh ứng thí đây ạ.
Trong 10 bài thi hình, bài dốc cầu là khó nhất, em cũg ko ngoại lệ, lúc học 6 tiếng sa hình, lần nào đi qua dôc cầu 1 mìh em cũng rớt cái bịch. Lý do phần lớn là do em hay bị tuôt nhẹ chân côn (do đỡ chân côn băng đầu ngón chân trái nên ko chắc). Sau khi xe dừg ngay dôc --> nhả côn tư tư cho xe rung lên --> giữ yên côn --> thả thắg chân ra để xe chuẩn bị qua dôc-->xe đang bò lên em hay bị tuột thêm côn--> xe chết máy-->luống cuống-->xe tuôt dôc --> rơt cái bịch.
Sau nhiều lần rơt dôc cầu, em đã thử đặt côn vào giữa lòng bàn chân trái--> cảm giác côn rất chắc chắn--> tư tin qua dôc cầu--> ko bị rớt dôc cầu thêm lần nào nữa--> sau khi qua dôc cầu em lai dùng mũi chân trái để đỡ côn theo đúng cách thầy dạy.
Đây là kinh nghiệm nhỏ em đã từng áp dụng thấy rất hiệu quả nên post lên cho anh em cùng nhận xét.
Về phần trung tâm Hoàng Gia, em khuyên chân thàh là các bác là nên học ở đây vì những lý do sau:
- Các thầy dạy nhiệt tình, ko đòi bồi dưỡng này nọ.
- Một thầy kèm 1 học viên.
- Gồm 22h học bao gồm: 10h học xe Kia, 6h học xe Lanos, 4h học xe cảm ứng Lanos và 2h học xe cảm ứng Gentra.
- Bên trường Hoàng Gia vừa khai trương trung tâm sát hạch lái xe Hoàng Gia nên các xe thi sát hạch đều còn rất mới (lúc em thi ODO chỉ 2xxx km thôi--> rất có lợi cho bác nào yếu tay lái như em--> xe mới --> máy mạnh --> đỡ tắt máy.
P/S: em ko có họ hàng gì với Hoàng Gia đâu, chỉ thấy sao nói vậy thôi ạ!! Bác nào từng học ở Hoàng Gia rồi chắc sẽ có nhận xét giống em!!
Vài góp ý nhỏ, có j ko phải mong các bác chỉ giáo thêm!!!

Tập Lái
13/10/10
10
0
0
39
DK0969939393 nói:
skyraider nói:
thông thưởng từ ngày nộp đơn tới ngày thi là mấy tháng vây bác
khoảng 1 năm bác ui , còn muốn nhanh thì tốn ít lúa nữa:D

Chỗ em thi mất có 3 tháng rưỡi thôi :D

M2
Hạng B2
6/4/11
160
1
16
39
em mới đăng ký ở HG cho em gái em , nó đang học , tháng 11 thi , tổng cộng là 8t5 , học xe Gentra

Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
lúc đi thi 2 vc e đi thi cùng lúc, bx e thi trước về đích 90 điểm làm e bị áp lực quá trời luôn... may là e cũng về đích với 90 điểm... e mà rớt chắc dzìa nhà bị cười thúi đầu luôn a'... lúc tập lái e với bx đều tập bằng chiếc này nên lúc thi chạy Gentra nhẹ nhàng vô cùng

Hạng F
22/10/09
8.170
29.939
113
lúc em thi, em đậu 95 nè.. vậy mà chừ ngại lái xe quá

Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.305
113
adng nói:
mấy bác thi bài dốc phải dùng phanh tay à, kém thế.
Phải tập dùng chân thôi cho bằng được chứ.

ko kéo phanh tay thì nhả côn phải hết sức từ từ nếu ko dễ tắt máy, đa số các bác lúc thi thì hay run nên dễ tèo, tốt nhất cứ kéo thắng tay, mớ tí ga rồi nhả côn đến lúc xe gằn gằn thả thắng tay châm ga leo lên.

Hạng B1
5/7/11
76
37
18
em vừa đậu cũng nhờ các bác trên OS chỉ giáo, em thấy nên đi giày khi thi thì cảm giác chân côn sẽ tốt khi thả ra mà chân côn trượt trên đế giày là ok, nhớ thả từ từ nếu nghe khực khực x đòi chết máy thì lại ấn nhẹ vào một chút đó chỉnh là điểm bám côn chuẩn nhất, từng bao giờ thả chân côn thêm nó sẽ chết máy và từ từ thả chân thắng xe sẽ bò qua dốc không cần ga do xe sát hạch rất mạnh, thứ 2 trước bữa thi phải đăng ký chạy được chiếc xe mình nhắm trước 1 vòng (1trăm rưỡi ngàn) để biết xe có thay đổi gì không, chân côn ngày đó như thế nào, đảm bảo đậu 100%, em thi hết hơn 7 triệu ( từ tháng 3 đến tháng 7, hết 5 triệu học phí, 2 triệu dợt và 1 số khoản khác). xài thắng tay thì khó rớt dốc cầu nhưng vì ấn ga mạnh kim vòng tua lên số 4 bị trừ 5 điểm

Last edited by a moderator: