Hạng D
24/8/09
1.032
765
113
46
Chào bác Quân, em đã đọc thớt này từ đầu đến giờ, cám ơn những thông tin bổ ích mà bác đã cung cấp nhé.
Nhân đây bác cho em hỏi, xe em mua lại từ chủ cũ thì thấy lâu lâu từ cánh cửa bên tài có chảy xuống bệ cửa mấy giọt keo màu đen rất dính, em đã lau đủ kiểu mà vẫn không hết,bác có cách nào không chỉ giáo dùm em nhé. Và em cũng không biết loại keo đó chủ cũ quét vô để làm gì, và keo đó có tác dụng gì vậy ạ?
Theo em thì có thể đó không phải là keo mà là sơn chống ồn, chủ cũ quét một lớp dày bên trong cửa để tăng tính cách âm, cái này bác có thể dùng dầu hôi hoặc xăng để lau, chúc bác vui !!!
quân

• Like
Reactions: Trung giang
Tập Lái
5/8/14
45
12
8
43
Cảm ơn bác vì nhiều mẹo vặt của bác rất thực tế và cần thiết.
Em thỉnh thoảng rửa máy bằng sumo (tẩy nhẹ để lau chùi máy vi tính ..) xong xịt nước kỹ cho nó sạch. Không biết giữa sumo và RP7 cái nào hiệu quả hơn. Em nghĩ RP7 thường được xịt vào các chi tiết kim loại để chống sét, bôi trơn thì chắc không gây hại rồi, nhưng nó có hiệu quả rỏ không bác.
RP7 không có tác dụng chống gỉ sét nha bác mà nó chỉ có tác dụng tẩy gỉ sét thôi. Không những thế nếu sau khi xịt RP7 mà bác không vệ sinh sạch sẽ lại thì chỗ đó sẽ nhanh sét hơn đó bác.

Hạng C
25/4/14
785
1.277
93
BIEN HOA
Thớt này em kiếm bữa giờ không ra vì không nhớ nó nằm ở đâu, nay mới tìm ra. Cám ơn bác Quân nhé!

Tập Lái
13/3/11
27
1
3
Vote Bác quân. Nhờ bác nhắn cho em mail của bác vô đt em 0984446777 em gửi ảnh bác xem giúp em với. Cảm ơn bác nhiều

Hạng B1
24/5/14
65
21
8
52
Rất nhiều điều bổ ích, mong cao thủ vào chỉ giáo cho lên 100 trang luôn dùm em.
Khi trời mưa, 2 kính hậu nhìn rất mờ, nhiều bác dùng clear view xịt lên hoặc mua miếng nhựa che trên kính dán vào. Bác nào có cách nào hay hơn không, em hóng.