Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Dịch mà đi đâu, a kêu ảnh đợi hết dich nhờ thợ vô mở sau.
Còn nhà sx tính rồi, ko có điện thì mở cơ vào xe giật capo ra thoôi, ko cần chế cháo ji hết
Có nhiều trường hợp không mở cơ được. Xe sau này cơ nằm bên phụ, đậu xe trong nhà thường nằm sát vách, đậu ttong bãi xe nhiều khi sát xe khác.
Các xe thường chở tiền hay đồ quý, họ bỏ ổ cơ luôn.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Mình cứ 1 tuần được 2 ngày đi chợ là tận dụng để lấy xe ra đi, bữa nào o đi chợ cũng tới khởi động chạy vài km....của bền tại người thôi....
Nhiều khi bác đóng cửa hở hay làm gì đó tiêu thu điên, quên tắt đèn..thì mau hết lắm.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Một số lời nói thì bảo nổ máy phải đi ga tại chỗ một tí nữa thì mới vận hành máy phát tốt. Không biết cái nào đúng.
Mình thì thường nổ tại chỗ 30 phút. Thấy hơi phí xăng, chắc giảm còn 15 phút đúng hơn.
Acqui ở ngoài sạc mấy tiếng mới đầy. Nếu nổ máy thường xuyên thì 15 20 phút đủ. Đậu lâu hơn thì coi chừng nha Bác.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
theo hdsd thì có xe có chỗ câu bình riêng trong hộp cầu chì và điểm nối mát thân xe.nếu ko có thì cực dương vào cọc bình còn cực âm nối vào mát thân xe bác ạ.ko nối trực típ vào 2 cọc dễ gây tia lửa điện.thực tế e câu thử ngay cọc bình vẫn nổ bình thường ko biết có gây hại gì hay ko
Nếu đủ dây thì đấu âm trên động cơ, để điện đi thẳng đến cục đề.

• Like
Reactions: voduynang
Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Xe nhập khẩu mấy tháng trên biển vẫn chưa hư, còn xe em lúc nào không sử dụng trên 1 tuần là tháo cọc âm ra, nhờ trời đến nay vẫn ngon lành.
Trên xe giờ có nhiều thiết bị, đồ chơi dùng điện để nhớ. Bác tháo cọc thì khi cài lai sẽ set up mệt nghỉ.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Em nói "mẹo" là việc làm không cần nhiều trí óc đâu, nhưng bạn bè khốn khổ rơi vào trường hợp này cũng nhiều, em biết.
đoạn dây nối ra chừng 5k, phía đầu quấn ny lon hay bắt vít là xong.
Nó không hay lắm, cũng không mất nhiều công để làm, chừng 5 phút

Hạng D
2/5/16
1.926
1.875
143
Trên xe giờ có nhiều thiết bị, đồ chơi dùng điện để nhớ. Bác tháo cọc thì khi cài lai sẽ set up mệt nghỉ.
Xe em chỉ cài lại mỗi đổng hồ thời gian và xe tự học lại thói quen chạy xe của mình nên mất 1 quãng dài chân ga mới như ý.

• Like
Reactions: cafe_mine
Hạng F
3/10/15
9.858
12.134
113
Acqui ở ngoài sạc mấy tiếng mới đầy. Nếu nổ máy thường xuyên thì 15 20 phút đủ. Đậu lâu hơn thì coi chừng nha Bác.
Cảm ơn bác.
Mình thường nổ sau 10 ngày đậu. Không biết vậy thường xuyên chưa. Chắc phải nổ 20 phút cho an toàn chứ không mà cái bình lịm luôn thì chết tiền vì bình mình bình 80 lận.

Hạng F
22/7/13
8.983
40.282
113
Có nhiều trường hợp không mở cơ được. Xe sau này cơ nằm bên phụ, đậu xe trong nhà thường nằm sát vách, đậu ttong bãi xe nhiều khi sát xe khác.
Các xe thường chở tiền hay đồ quý, họ bỏ ổ cơ luôn.
Đồng ý bác!
Nhưng xe của chủ tút là Mít, Mít thì từễ pháo làm chả ra dzì, bán thân cho liên minh Nis-Re mất dồi, muốn có đồ hiện đại cũng ko có đâu