Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
MẸO VẶT THỜI COVID

Rất nhiều xe hết bình, không khởi động được, thậm chí không mở cửa được do đậu lâu, mà thợ mở cửa thì nhiều khi bình thường cũng không có.

Sao các Bác không câu sẳn một dây điện nhỏ từ acqui ra cửa lưới?

Cùng với một acqui nhỏ hay pin khởi động,dây này nạp một ít điênn trước tiên có thể mở cửa, mở cốp bằng remote, sau đó khởi động bằng bộ pin khởi động sau.

Chúc một ngày tốt lành .

Mẹo Vặt thời Cô vít đề phòng xe hết bình, remote hết pin không mở cửa được

*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Xe thằng bạn em nó lên FB bắt trước người ta tháo cọc bình ra nhưng xe nó mất chìa khóa cơ giờ không mở cửa xe được thì sao mở nắp capo câu bình vào, giờ dịch này gọi thợ tới làm thì bó tay lun.

Hạng F
22/7/13
8.977
40.264
113
Xe thằng bạn em nó lên FB bắt trước người ta tháo cọc bình ra nhưng xe nó mất chìa khóa cơ giờ không mở cửa xe được thì sao mở nắp capo câu bình vào, giờ dịch này gọi thợ tới làm thì bó tay lun.
Dịch mà đi đâu, a kêu ảnh đợi hết dich nhờ thợ vô mở sau.
Còn nhà sx tính rồi, ko có điện thì mở cơ vào xe giật capo ra thoôi, ko cần chế cháo ji hết

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Xe nó luôn có chìa khóa mà. Xe remote thì mở nắp remote ra có chìa khóa bên trong. Chứ làm j có xe nào k có chìa khóa cơ để mở cửa nhỉ.Mẹo Vặt thời Cô vít đề phòng xe hết bình, remote hết pin không mở cửa được

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/5/20
712
1.026
93
Em đang thắc mắc, xe em bình thường nếu bấm khoá bằng remote thì dù có dùng chìa cơ (chìa khoá thường) thì mở cũng không được cửa.
Trường hợp này nếu mất chìa có remote là phải gọi cứu hộ hoặc một chỗ nào đó làm chìa tới, hay có cách nào mở được cửa không vậy các anh.
Thứ nữa là, nếu xe hết bình thì lúc này chìa remote có còn mở cửa xe được không? Dùng chìa cơ có được không?

Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Em đang thắc mắc, xe em bình thường nếu bấm khoá bằng remote thì dù có dùng chìa cơ (chìa khoá thường) thì mở cũng không được cửa.
Trường hợp này nếu mất chìa có remote là phải gọi cứu hộ hoặc một chỗ nào đó làm chìa tới, hay có cách nào mở được cửa không vậy các anh.
Thứ nữa là, nếu xe hết bình thì lúc này chìa remote có còn mở cửa xe được không? Dùng chìa cơ có được không?
Anh thử chưa? chứ e nghĩ chìa khóa cơ kiểu gì cũng mà master key nên có đi vòng quanh trái đất thì cái cửa dùng remote vẫn có lỗ cho khóa cơ.

Hạng F
22/7/13
8.977
40.264
113
A mua xe a bỏ 10-15’ ra đọc cuốn hdsd thì đã ko hỏi vu vơ như vầy!
chìa cơ mở đc cơ, mắc mớ ji ko mở đc khi họ đã trang bị cho bác?