Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
B nói gì lạ vậy? Sao lại ko cho build? B có hiểu được cách dealer lấy hàng về bán thế nào không? Mình nói cho nghe nè: Mỗi dealer hàng quý đều được nhà máy cấp cho 1 số lượng allocation nhất định, tuỳ đại lý mà được ít hay nhiều. Nếu có khách muốn đặt xe theo ý thích cá nhân, thì dealer sẽ dùng 1 allocation của họ áp cho khách hàng đó. Vs nếu họ có sẵn allocation thì đặt xe sẽ rất nhanh. Ở Mỹ thì tầm 1 tháng là có. Ở nước khác lâu là do thời gian ship thôi. Còn nếu ko có khách nào đặt, thì dealer sẽ dùng số allocation đó để build xe theo ý của họ. Rồi xe sẽ về sẵn tại dealer. Ai thích thì mua. Thời gian dealer chờ xe từ nhà máy về cũng bằng thời gian chờ mà khách tự build tại dealer đó.
Tùy thị trường bác. Ở VN thì nhà máy build sẵn 1 cấu hình rồi đặt hàng linh kiện lắp ráp. Xe nhập thì có bảng option để chọn. Nhưng trong thời điểm thiếu thốn chip và linh kiện này thì cũng không chọn được và chờ khá lâu. Tùy chính sách tập đoàn ở từng quốc gia thôi

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Bác cũng đừng kỳ vọng Porsche VN quá. Ai đã từng là cộng tác với bên đó sẽ hiểu, chẳng qua là xe ít người đi thôi. Dịch vụ nhiều thứ đem qua Mer làm mà tính giá Porsche cho mấy bác đó :D, còn nhiều thứ lắm
Giờ e mới biết.Cảm ơn Bác đã khai sáng...

Hạng B2
2/7/17
221
220
48
35
Xe C này đẹp thật đấy.
Mấy năm gần đây cứ người trẻ nào có tiền là chắc chắn trong nhà phải có 1 con C200!!
E với S lúc này không lại C về độ đẹp ngầu trẻ.
Mình có mấy tỉ cũng mua C chứ nhất định không mua xe nào khác.
Sai bạn. Tui đi bmw

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
Sai bạn. Tui đi bmw
Thế thì bạn là dân đam mê chính hiệu rồi.
Mấy xe BMW ở nước mình chỉ là đam mê hoặc sưu tầm thôi.
Chứ còn mua vì bán lại, hay mua giá tốt, hay mua chứng tỏ ta đây có tiền, còn yêu thích lái xe thì không, thì phải lấy Mercedes.

• Like
  • Haha
Reactions: Titom and hjno
Hạng C
2/3/14
634
489
63
Mát chắc ko có đâu Bác vì nó trùng với E. Này do mer việt xây dựng options chán quá Bác chắc để dành cho năm sau.
E cũng chưa có đâu bác ơi, chả hiểu sao chọn option chán quá. Option mát ghế giờ chỉ có trên S, GLE coupe, còn lại là không mẫu nào có nữa...

• Like
Hạng F
3/10/15
9.818
12.057
113
E cũng chưa có đâu bác ơi, chả hiểu sao chọn option chán quá. Option mát ghế giờ chỉ có trên S, GLE coupe, còn lại là không mẫu nào có nữa...
Thấy E ở chính quốc bán thì như S, chỉ có mấy cái thuộc về ghế sau thì không có thôi.
Nhà máy Gò Vấp mà làm thêm vụ này thì giá chắc trên cung trăng.

Hạng C
2/3/14
634
489
63
Nếu lắp ráp ở Việt Nam sao không cho khách hàng lên web hoặc ra đại lý tự build nhỉ? Với cái option làm mát ghế là option thì dòng nào cũng áp dụng được chứ.
cái option này quá rẻ (bên Mỹ thêm khoảng $700), nên áp vào làm option cơ bản luôn vì thị trường VN rất nóng. Ai đời đi xe sang lưng còn mướt mồ hôi, nóng hơn xe cỏ (Hyundai, Kia đang áp dụng và xe rẻ hết luôn rồi)

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
cái option này quá rẻ (bên Mỹ thêm khoảng $700), nên áp vào làm option cơ bản luôn vì thị trường VN rất nóng. Ai đời đi xe sang lưng còn mướt mồ hôi, nóng hơn xe cỏ (Hyundai, Kia đang áp dụng và xe rẻ hết luôn rồi)
Bác cứ làm quá lên, tôi chưa thấy ai đi Mer, BMW, Audi không có làm mát ghế mà lưng ướt mồ hôi hết á, kể cả xe chỉ trang bị da tổng hợp hoặc bọc vi sợi Dinamica, chỉ có tất bật kiểm tiền mua xe mới phải toát mồ hôi thôi :D

• Haha
Hạng C
2/3/14
634
489
63
Bác cứ làm quá lên, tôi chưa thấy ai đi Mer, BMW, Audi không có làm mát ghế mà lưng ướt mồ hôi hết á, kể cả xe chỉ trang bị da tổng hợp hoặc bọc vi sợi Dinamica, chỉ có tất bật kiểm tiền mua xe mới phải toát mồ hôi thôi :D
Không biết bác đi những xe nào mà phán ghê thế, em đọc đến đoạn bọc Dinamica mà không nóng em chỉ cười bò thôi =))) mời bác vào xe giữa trưa, kể cả bật max 20p, xung quanh lạnh toát thì lưng ghế vẫn rất nóng, chưa kể là đi đường dài, nói chung là chưa dùng thì nghĩ không có không sao nhưng dùng rồi sẽ khác

• Like
Reactions: vtduy123
Hạng B2
4/12/15
250
183
43
30
Không biết bác đi những xe nào mà phán ghê thế, em đọc đến đoạn bọc Dinamica mà không nóng em chỉ cười bò thôi =))) mời bác vào xe giữa trưa, kể cả bật max 20p, xung quanh lạnh toát thì lưng ghế vẫn rất nóng, chưa kể là đi đường dài, nói chung là chưa dùng thì nghĩ không có không sao nhưng dùng rồi sẽ khác
công nhận em thấy cái mát ghế là option ko đắt tiền nhưng rất cần thiết

• Like
Reactions: phatlp