9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Không biết bác đi những xe nào mà phán ghê thế, em đọc đến đoạn bọc Dinamica mà không nóng em chỉ cười bò thôi =))) mời bác vào xe giữa trưa, kể cả bật max 20p, xung quanh lạnh toát thì lưng ghế vẫn rất nóng, chưa kể là đi đường dài, nói chung là chưa dùng thì nghĩ không có không sao nhưng dùng rồi sẽ khác
Nóng thì bật máy lạnh trước 5-10ph cũng ok mà. Trên KIA, Hyundai có làm mát ghế, nhưng muốn lên xe là mát cũng phải làm vậy thôi. Chứ k thì nó cũng nóng à. K bik bạn đi Mer, bim chưa mà nói đi Mer, Bim k có làm mát ghế thò chảy mồ hôi. Nghe hơi "con sông quê"x"con sông quê" nha

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Bác cứ làm quá lên, tôi chưa thấy ai đi Mer, BMW, Audi không có làm mát ghế mà lưng ướt mồ hôi hết á, kể cả xe chỉ trang bị da tổng hợp hoặc bọc vi sợi Dinamica, chỉ có tất bật kiểm tiền mua xe mới phải toát mồ hôi thôi :D
Đi xa ngồi lâu vẫn nóng Bác ah...còn ướt mồ hôi thì chưa bị Bác ạh....thật sự cái mát ghế cho thị trường Việt nên có...chứ mấy cái gì đó trang bị thêm theo em là không cần...

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.836
12.100
113
Nóng thì bật máy lạnh trước 5-10ph cũng ok mà. Trên KIA, Hyundai có làm mát ghế, nhưng muốn lên xe là mát cũng phải làm vậy thôi. Chứ k thì nó cũng nóng à. K bik bạn đi Mer, bim chưa mà nói đi Mer, Bim k có làm mát ghế thò chảy mồ hôi. Nghe hơi "con sông quê"x"con sông quê" nha
Thật tình mình cũng chưa thấy cái ghế da Bi Merc nóng chảy mồ hôi dữ thế nào.
Có điều mấy cái ghế da Merc Gò Vấp với BMW có vẻ không mát bằng ghế nỉ.
Mình ngồi trong xe cả mấy giờ đồng hồ ko máy lạnh, ko nổ máy, ko mở cửa nào hết, mà vẫn đâu có thấy nóng gì cho cam.
Còn vụ ghế mát lưng thì chưa ngồi nên chưa biết lắm mà có vẻ chả đến nỗi

• Like
Reactions: trác đông lai
Hạng F
3/10/15
9.836
12.100
113
Đi xa ngồi lâu vẫn nóng Bác ah...còn ướt mồ hôi thì chưa bị Bác ạh....thật sự cái mát ghế cho thị trường Việt nên có...chứ mấy cái gì đó trang bị thêm theo em là không cần...
Đã có mát ghế thì hình như cũng có sưởi ghế.
Mà có vẻ để bình thường cũng ko quá nóng như những lời kêu than đâu.
Mình ngồi mấy tiếng tắt máy chả thấy gì ghê gớm cả

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Không biết bác đi những xe nào mà phán ghê thế, em đọc đến đoạn bọc Dinamica mà không nóng em chỉ cười bò thôi =))) mời bác vào xe giữa trưa, kể cả bật max 20p, xung quanh lạnh toát thì lưng ghế vẫn rất nóng, chưa kể là đi đường dài, nói chung là chưa dùng thì nghĩ không có không sao nhưng dùng rồi sẽ khác
Mình đi từ xe cỏ eco sport bản thấp nhất chỉ có ghế nỉ, lên GLC 200 cũng có da tổng hợp, có chạy nhiều qua GLB 200 là dinamica thì thấy cũng bình thường thôi cũng không có gì gọi là nóng ghế toát mồ hôi lưng cả.

Hạng C
2/3/14
637
489
63
Trưa nắng nóng ai rảnh đứng ngoài xe 5-10p cho nắng? Đi nhiều, đi hàng ngày là đằng khác =)) Nói đổ mồ hôi ướt thì quá thật, nhưng để cho thấy tầm quan trọng của nó thôi, giống ngày trước nhà mình làm gì có máy lạnh, giờ thì không có máy lạnh thì thấy khó chịu. Không phải nói móc đâu =)))

• Like
Reactions: nktinhanh
Hạng C
2/3/14
637
489
63
Mình đi từ xe cỏ eco sport bản thấp nhất chỉ có ghế nỉ, lên GLC 200 cũng có da tổng hợp, có chạy nhiều qua GLB 200 là dinamica thì thấy cũng bình thường thôi cũng không có gì gọi là nóng ghế toát mồ hôi lưng cả.
thì em nói rồi, bác cứ thử trưa chạy đi đâu mà để xe ngoài nắng tầm 1-2h là biết cảnh, GLB nó là SUV còn đỡ, thoáng hơn chút, xuống đi cỡ CLA bác sẽ thấm cái cảnh dinamica, nó hấp hơi thôi rồi luôn. Em nói ướt mồ hôi là nói vui thôi, nhưng vẫn nóng hơn so với các vùng khác quanh cơ thể
Vì option này tính ra rất rẻ và rất hữu dụng nên cần được đưa vào option mặc định luôn, bác xem Thaco làm option cho xe thì biết, đa số các xe từ dòng rẻ đều có rồi, và BMW cũng đã đưa xuống các sẽ dòng thấp dần dần luôn rồi (X3, X4...)

Hạng C
2/3/14
637
489
63
công nhận em thấy cái mát ghế là option ko đắt tiền nhưng rất cần thiết
chuẩn luôn. Thaco đang đưa dần option này xuống mấy dòng thấp của BMW luôn rồi, ông Mer hồi đó GLE, GLS cũ còn có, lên bản mới cắt luôn chả hiểu tính gì nữa...

• Like
Reactions: vtduy123
Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
B nói gì lạ vậy? Sao lại ko cho build? B có hiểu được cách dealer lấy hàng về bán thế nào không? Mình nói cho nghe nè: Mỗi dealer hàng quý đều được nhà máy cấp cho 1 số lượng allocation nhất định, tuỳ đại lý mà được ít hay nhiều. Nếu có khách muốn đặt xe theo ý thích cá nhân, thì dealer sẽ dùng 1 allocation của họ áp cho khách hàng đó. Vs nếu họ có sẵn allocation thì đặt xe sẽ rất nhanh. Ở Mỹ thì tầm 1 tháng là có. Ở nước khác lâu là do thời gian ship thôi. Còn nếu ko có khách nào đặt, thì dealer sẽ dùng số allocation đó để build xe theo ý của họ. Rồi xe sẽ về sẵn tại dealer. Ai thích thì mua. Thời gian dealer chờ xe từ nhà máy về cũng bằng thời gian chờ mà khách tự build tại dealer đó.
Thực sự ở Việt Nam là khó chứ không dễ nếu xét về tổng quang của thị trường :)
Ai cũng muốn xe có option này hay option kia. Thực tế có 1 số dòng xe nhập khẩu như GLE, GLS, Maybach, GLB, AMG thường có đưa ra các gói option để khách đặt thêm nhưng khi thêm thì giá tăng dẫn đến khách không đồng ý khá nhiều. Một số xe như GLS đặt thêm option cũng kha khá nhưng về Việt Nam bán chậm hơn các xe bản tiêu chuẩn nên các nơi đều chọn bản tiêu chuẩn, ai muốn đặt option cũng nhận nhưng với điều kiện phải chờ và không hủy ngang hợp đồng.

Hạng C
2/12/18
959
567
113
41
Thực sự ở Việt Nam là khó chứ không dễ nếu xét về tổng quang của thị trường :)
Ai cũng muốn xe có option này hay option kia. Thực tế có 1 số dòng xe nhập khẩu như GLE, GLS, Maybach, GLB, AMG thường có đưa ra các gói option để khách đặt thêm nhưng khi thêm thì giá tăng dẫn đến khách không đồng ý khá nhiều. Một số xe như GLS đặt thêm option cũng kha khá nhưng về Việt Nam bán chậm hơn các xe bản tiêu chuẩn nên các nơi đều chọn bản tiêu chuẩn, ai muốn đặt option cũng nhận nhưng với điều kiện phải chờ và không hủy ngang hợp đồng.
Bác nói không sai nhưng em thấy đội ngũ build của Mer việt có vấn đề, cái cần thì không có cái có thì không cần. Năm này build khác, năm sau build khác, có những cái cần thiết lại cắt đưa cái mới vào( em đang nói cụ thể dòng C)