Hạng B2
14/12/15
279
296
63
Thực dụng ở chỗ giá chỉ có 2 tỉ mà có cấu hình 5+2, hàng gió thứ 3, túi khí, không gian tinh chỉnh lại. Bác thử tìm xem có con 7 chỗ nào từ 3 dòng cao dấp Mer-Audi- Bmw mà mua mới gía dưới 2 tỉ ko ??
Đừng liệt kê dòng bình dân Tiguan 7 chỗ vào đây nhé, con đó thà e mua Santafe 2020 cho sướng.

Đã nói tới chữ thực dụng thì không ai đi mua Mẹc hết anh ơi, mua Santa Fe như a nói nè, hoặc thực dụng hơn nữa họ mua Phò nha. A xài chữ thực dụng sai gòi.

Ở VN đã định nghĩa Mẹc là xe sang, đẳng cấp mà 2 cái đó hông đi cùng với thực dụng nha anh. Thích Mẹc 7 chỗ xịn sò con bò thì lên hẳn GLS chứ mua gì GLB, đương nhiên giá gấp đôi.

• Like
Reactions: pzeloch
Hạng D
1/8/13
1.146
1.139
143
Đã nói tới chữ thực dụng thì không ai đi mua Mẹc hết anh ơi, mua Santa Fe như a nói nè, hoặc thực dụng hơn nữa họ mua Phò nha. A xài chữ thực dụng sai gòi.

Ở VN đã định nghĩa Mẹc là xe sang, đẳng cấp mà 2 cái đó hông đi cùng với thực dụng nha anh. Thích Mẹc 7 chỗ xịn sò con bò thì lên hẳn GLS chứ mua gì GLB, đương nhiên giá gấp đôi.
Xe sang là ko dc phép thực dụng à ? Vậy dòng A và C180 chỉ quanh 1 tỉ 3 để cạnh tranh giá camcry, accord , Cx8 , CRV... thì sao ??!? Ko thực dụng sao kiếm tiền dc. Ở Vn hay ở đâu thì Mercedes vẫn là dòng xe sang . Những người thực dụng vẫn muốn đi xe có 5+2 mà từ thương hiệu hạng sang nhưng vẫn vừa túi tiền thì sao?!
Lên GLS 5 tỉ mấy thì gấp 2,5 lần rồi còn nói làm gì nữa ?? Muốn xịn full size x7 hoặc gls maybach sắp ra cũng rất đẳng. Nhưng giá gấp 3,4 lần thì cũng ko có gì để nói.

thực dụng thì ng ta có thể chọn các dòng bình dân <1tỉ : Su Ertiga hay Toy Innova mpv hoặc Mit xpander vừa rẻ vừa thực dụng dc 7 chỗ lun . santa Fe đâu phải là dòng bình dân . Nó là mid CUV mà.

• Like
Reactions: Lahi
Hạng C
14/5/15
599
382
63
Thực dụng ở chỗ giá chỉ có 2 tỉ mà có cấu hình 5+2, hàng gió thứ 3, túi khí, không gian tinh chỉnh lại. Bác thử tìm xem có con 7 chỗ nào từ 3 dòng cao dấp Mer-Audi- Bmw mà mua mới gía dưới 2 tỉ ko ??
Đừng liệt kê dòng bình dân Tiguan 7 chỗ vào đây nhé, con đó thà e mua Santafe 2020 cho sướng.
BMW 218 nhé anh, con này dùng từ thực dụng cho nó chuẩn hơn con GLB đó

Hạng B2
14/12/14
325
309
73
35
Vậy ý bác mấy con ertiga, xpander, avanza 1.4 91-104hp, cũng 7 chỗ chắc vừa đi vừa đẩy hả bác?
Mấy con xe đó giá chưa được nữa con này chấp nhận công xuất đó đúng rùi.. vấn đề ở đây là 1 con xe sang 2 tỏi mà cho động cơ 1.3 mang tiếng AMG mà option thiếu tùm lum.. định lùa gà chắc... qua ngó con option CX8 premium giá lăng bánh một nữa kìa

Hạng B2
7/3/11
233
70
28
46
Kinh dị, nick ảo vào chém quá nên sợ bán ế không ai mua xe này rồi. Nói cho vui thôi chứ lâu lâu lên OS đọc thấy xe nào ra cũng chê nhưng cuối cùng Mer nó chạy ngoài đường vịt vì mấy ông mua xe giờ ai lên OS mà xem mà ngồi chờ tư vấn như hồi xưa

• Haha
Reactions: pzeloch
Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Nói chung lắp rắp ở VN gí tầm 1t5 cho bàn glb 200 baisc là ngon. Thực dụng là vậy, chứ 2 tỏi thì nhiều option ngon lành cành đào!

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Xe nào các bác cũng chê chứ hôm qua dẫn bạn đi hỏi mua đều không có, cuối cùng phải đặt xe giao tháng 1-2/2021. Các xe về lô này họ bán từ khi xe chưa về nên không có để mua ngay đâu

• Like
Reactions: Lahi
Hạng B2
18/7/04
316
1.533
93
cái này là AMG package thôi. Mẹc VN tào lao, làm nhiều người hiểu nhầm.
Gọi đúng là GLB200 phụ kiện thể thao AMG. Giống như BMW gói phụ kiện M.
Con này 1 cầu giá tầm 1,6 tỷ là đẹp. Giá 2 tỷ thì nên là bản 4matic.