21/1/17
166
114
43
Dạ đại đa số nhà có tài sản ổn định dưới 10 tỉ thì thu nhập ko đến 200tr/th , 100 còn khó

Nếu bác ở sg thì thiếu j người có chục tỉ, cứ ra nhìn thấy nhà nào có mặt tiền ngoài phố thì có ít nhất gần chục tỉ rồi

Ah thấy phiêu lưu cho bác, đi ở ké thì nên dùng tiền đó đầu tư mà mua nhà trước đã , trừ khi ông bà vợ là 1 hũ vàng vô tận thì k cần nghĩ

E nói theo đại đa số dân miền man tiêu tiền như vậy ( đà nẵng đổ vào ) . e ỏ khánh hòa thôi mà thấy người nào đi mẹc đều rất giàu có, trừ mấy người mua lại mẹc cũ tầm 300-500 thì chưa biết
E đồng ý với ý a này nè. Tây nó thu nhập đầu người cao, xe rẻ nên ko so đc. Còn ở VN mình. Nói ngắn như KDC e sống ở chỗ quận ủy 12 thì quy tắc mua xe có vẻ đúng với điều a nói. Người đi sang nhất là xe Mer GLC mới mua luôn. Xe lăn bánh hơn 2 tỉ. A ấy và gia đình là chủ 2 trung tâm lái xe Thái Bình và Hoàn Cầu. Tài sản thì e thấy rõ biết đc là 4 căn nhà trong KDC, cơ sở 2 của trường lái mua đất 20 tỉ mà ko phải vay bank. Còn lại trong xóm hầu hết Camry, CX5, Sorento, Fourtuner và cả City nữa. Nhưng dám chắc ko ai tài sản dưới 10 tỉ.

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Bác thấy có mấy nhà có 5,6 tỏi mà mua xe 1 tỏi bác chỉ giùm e với ạ , hay chỉ các bác saler mới mua vậy

Phóng khoáng đó là chi tiêu thoải mái cho cuộc sống hàng ngày, bia bọt rượu chè ... còn ngoài bắc mới chi tiêu cho hình thức, vẻ bề ngoài như xe cộ , quần áo ... bác cũng đừng chém linh tinh nhé .

Cái này e k dám bàn :) nó k theo số đông

Bác cần nhờ người nghiên cứu kĩ vấn đề này, e lấy tính mạng ra đảm bảo luôn , e nói theo đại đa số dân .

vâng đó là cá nhân bác

5% là 1/20 bác ợ , chẳng hạn có hơn 2 tỉ ->tối đa mua 100tr , 8 tỉ --> tối đa nên mua 400 tr , 20 tỉ --> tối đa mua 1 tỉ .
Bác lọc ra xem có bao nhiêu xe bán ra từ đà nẵng đổ vào , bao nhiêu trong số đó là ng ta mua chạy dịch vụ , vận tải , uber, taxi ... Còn người dùng thực tế là bao nhiêu .
Và nói chung, e nói dựa theo số đông của xã hội , và nói là NÊN , chứ ko bắt PHẢI mua thế nào nhé
Các bác. E xin phép chửi con lợn mán này phát. Ngu như con lợn
1 năm e cày đc 1 tỉ. Nghe lời nó thì phải 20 năm nữa e mới đc đi 4 bánh. Ối giời ơi nhục quá.

• Like
Reactions: lavender71
hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Ban đầu thì phát biểu như là kết quả một thống kê xã hội nào đó. Sau đó thì như một khuyên của chuyên gia tài chính! "Chuyên da" này quên rằng:
- Mỗi người mua xe có một mục đích sử dung khác nhau: đi chơi gần, đi chơi xa, đi làm ăn kiếm tiền, ... hoặc tổng hợp các yếu tố này nhưng theo tỷ lệ khác nhau
- Tuỳ mục đích, sở thích (đam mê) mà số tiền có thể chi ban đầu để mua xe, mức phí sử dụng (gồm xăng nhớt bảo dưỡng ...), loại xe được chọn sẽ khác nhau!

Chỉ dùng một công thức, một tỷ lệ mà tuyên bố đây là chính xác, là đúng, là hợp lý nhất ... thì bị phản đối, ăn gạch đá là điều dễ hiểu.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Giá thì Nx hơn một khúc, kích cỡ thì gần bằng, máy móc thì tương đương cùng 5 chổ k cùng phân khúc thì Nx xếp dưới glc sao bác...
Về giá thì Lexus ở Việt Nam bị làm giá quá cao, vì Lexus là thương hiệu của thánh.
Bác xem trang carandriver này nhé. Một trong cực kỳ uy tín của Mỹ. Ở đây thì Nx xếp cùng hạng X1, Q3, GLA : http://www.caranddriver.com/lexus/nx

2/3/14
1.327
1.287
113
Về giá thì Lexus ở Việt Nam bị làm giá quá cao, vì Lexus là thương hiệu của thánh.
Bác xem trang carandriver này nhé. Một trong cực kỳ uy tín của Mỹ. Ở đây thì Nx xếp cùng hạng X1, Q3, GLA : http://www.caranddriver.com/lexus/nx
Đừng đem chuẩn mỹ vào vn có những cái k phù hợp. Hãy xem công dụng, phân khúc, thông số kỷ thuật... các cái tại vn thì nx và glc là biết...

• Like
Reactions: 100mph
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Đừng đem chuẩn mỹ vào vn có những cái k phù hợp. Hãy xem công dụng, phân khúc, thông số kỷ thuật... các cái tại vn thì nx và glc là biết...
hic chiều dài cơ sở nx còn ngắn hơn cả gla mà bác xếp chung mâm glc lý do là giá bán ?
GLA GLC NX đều là mẫu xe global (không như ỉn và tủn thần thánh) nên người ta xếp rồi bác muốn so thế nào ????
Chẳng lẽ như anh civic hạng lông (C class) về VN bán giá hạng D rồi bảo tao ngang cấp & ngon cơm hon m6 kia optima huyndai sonata ???

Anh Merc không tự dưng thắng lớn ở GLC đâu, kéo dài glc gần tiệm cận gle trong khi lexus rx đấu tay bo chưa tới gle giờ thua luôn cả glc.

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp
2/3/14
1.327
1.287
113
hic chiều dài cơ sở nx còn ngắn hơn cả gla mà bác xếp chung mâm glc lý do là giá bán ?
GLA GLC NX đều là mẫu xe global (không như ỉn và tủn thần thánh) nên người ta xếp rồi bác muốn so thế nào ????
Chẳng lẽ như anh civic hạng lông (C class) về VN bán giá hạng D rồi bảo tao ngang cấp & ngon cơm hon m6 kia optima huyndai sonata ???

Anh Merc không tự dưng thắng lớn ở GLC đâu, kéo dài glc gần tiệm cận gle trong khi lexus rx đấu tay bo chưa tới gle giờ thua luôn cả glc.
Bác cố tình k hiểu hay là nói chơi... tôi nói là ở VN k thể áp một số chuẩn của mỹ được, ví dụ cho bác dể hiểu gia đình tôi 5 người cần một chiếc xe tạm gọi là sang đi làm và đi chơi tầm giá trên dưới 2,5 tỷ... Nếu là bác bác phân vân giữa glc hay nx200t... hay lại lôi con gla chiều dài có hơn 4,4m rồi gia đình để hành lí trên mui đi chơi.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Ai mua lexus o vn em coi người đó là đại gia vì giá xe mắc hơn từ gấp rưỡi trở lên. Tiểu gia như em chỉ chơi xe Đức và không bao giờ liếc nhìn những con xe thần thánh đó.