Hạng D
16/11/15
1.199
1.110
113
34
Mấy trang bị cao cấp xíu như phanh tự động, phát hiện người đi bộ... k có thì quá kém, trong khi mấy hãng bình dân trang bị tiêu chuẩn cho mọi xe (Toy, Hon, Subaru... bên Mẽo)

Hạng D
16/11/15
1.199
1.110
113
34
Cái nữa là giá mỗi sản phẩm cứ tăng dần đều như giá điện
Như glc200 giá gần bằng cmn bản 250 lúc mới ra mắt

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Nhưng mà so với các hãng khác thì giá em nó quá tốt với thương hiệu mạnh, nên người ta chọn Mercedes Benz rất nhiều là vậy.

• Like
Reactions: kernel_le
Hạng C
24/1/12
554
448
63
Mấy trang bị cao cấp xíu như phanh tự động, phát hiện người đi bộ... k có thì quá kém, trong khi mấy hãng bình dân trang bị tiêu chuẩn cho mọi xe (Toy, Hon, Subaru... bên Mẽo)

Xe Mer có CPA Plus chính là phanh tự động đó bác.
Chưa kể Night view vision phát hiện người đi bộ và vật cản cả vào ban đêm.
Bác nghiên cứu kỹ trước khi đánh giá nhé :)

S-Class đi tiên phong trang bị của khoảng 70% công nghệ an toàn của ngành ô tô và 50% tính năng tiện nghi nhé.

Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Bảng tính năng trong bài viết là rút gọn thôi, chứ viết hết ra nó mấy trang A4 bác ơi.

Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Nhiều bác mình thấy lạ không chịu tìm hiểu kỹ cứ đọc vào thấy cái này ko có cái kia có là phán như thánh. Nói ngắn gọn vầy nhé, Mec họ ở cái level thượng thừa rồi thì mấy cái như các bác nói (Cảnh báo điểm mù,....v...v....) họ dư sức làm được nhưng tại sao lại không có trên các xe tại thị trường VN thì đều có lí do của nó. Đơn giản vầy nhé, Cảnh báo điểm mù ở các hãng xe khác họ chỉ đơn thuần là gì dùng một cảm biến nhỏ gắn 90 độ ngay bên hốc bánh xe hoặc dưới kính rồi quét chớp đèn cái đây chuyện con nít nó cũng làm được còn Blind Spot Assist trên Mer họ dùng radar 3 tầm quét để quét các chướng ngại vật rồi hệ thống phanh tự động hay còn gọi là (Distronic Plus) sử dụng các yếu tố như sau:Stereo Camera, Radar để quét xe phía trước để bán đuôi hay phanh tự động. Tất cả các tính năng trên tại thị trường nước ngoài đều có nhưng hiện tại ở VN dãi tần số radar của Mer vẫn chưa được bộ quốc phòng cho phép sử dụng vì trùng với tần số thiệt bị quân sự điều này MBV (Mercedes-Benz VN) xác nhận thông tin này rồi nhé. Nên lên Youtube xem xe ở Châu Âu họ có cái gì đừng vội phán như đúng rồi, họ không ở cũng level để so với phần còn lại của thị trường Oto tại VN đâu các bác ah.

Muốn biết thêm về Mercedes-Benz vào đây xem nhé:
https://www.youtube.com/channel/UCfRUa1Z5gTknsMMaKLthZIg

Hạng B1
25/1/06
65
40
28
Tôi thấy các tính năng như cánh báo điểm mù, phanh khẩn cấp của các bác đề cập đều ... không cần thiết và bỏ đi là đúng; các tính năng đó để tài xế lo. Hệ thống multimedia và túi khí là cần thiết vì chủ xe ngồi sau và thường sử dụng.

Chủ xe chỉ có nhiệm vụ relax và trả tiền khi mua xe.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Nhiều bác mình thấy lạ không chịu tìm hiểu kỹ cứ đọc vào thấy cái này ko có cái kia có là phán như thánh. Nói ngắn gọn vầy nhé, Mec họ ở cái level thượng thừa rồi thì mấy cái như các bác nói (Cảnh báo điểm mù,....v...v....) họ dư sức làm được nhưng tại sao lại không có trên các xe tại thị trường VN thì đều có lí do của nó. Đơn giản vầy nhé, Cảnh báo điểm mù ở các hãng xe khác họ chỉ đơn thuần là gì dùng một cảm biến nhỏ gắn 90 độ ngay bên hốc bánh xe hoặc dưới kính rồi quét chớp đèn cái đây chuyện con nít nó cũng làm được còn Blind Spot Assist trên Mer họ dùng radar 3 tầm quét để quét các chướng ngại vật rồi hệ thống phanh tự động hay còn gọi là (Distronic Plus) sử dụng các yếu tố như sau:Stereo Camera, Radar để quét xe phía trước để bán đuôi hay phanh tự động. Tất cả các tính năng trên tại thị trường nước ngoài đều có nhưng hiện tại ở VN dãi tần số radar của Mer vẫn chưa được bộ quốc phòng cho phép sử dụng vì trùng với tần số thiệt bị quân sự điều này MBV (Mercedes-Benz VN) xác nhận thông tin này rồi nhé. Nên lên Youtube xem xe ở Châu Âu họ có cái gì đừng vội phán như đúng rồi, họ không ở cũng level để so với phần còn lại của thị trường Oto tại VN đâu các bác ah.

Muốn biết thêm về Mercedes-Benz vào đây xem nhé:
https://www.youtube.com/channel/UCfRUa1Z5gTknsMMaKLthZIg
Ko biết bác có nhầm nhọt gì ko ... giữa phanh khoảnh cách với bsm.
Phanh khoảng cách thì xe lắp ráp ít, còn xe nhập thì mấy năm nay cũng phổ cập rồi.
Bsm cũng phổ cập tầm 2016, mer chưa trang bị thì kể ra hơi chậm.