Hạng D
8/11/12
1.212
1.277
113
Sài Gòn
Xe này thuê tài xế chạy nên ko cần ba cái công nghệ đó đâu, công nghệ nhiều quá hoá ra thuê thằng tài cho nó ngồi không hưởng thụ à, phải có việc cho nó làm chứ
Vẫn là tư duy xe sang thuê tài xế, pó tay

Hạng B2
10/7/14
211
176
43
32
Ko biết bác có nhầm nhọt gì ko ... giữa phanh khoảnh cách với bsm.
Phanh khoảng cách thì xe lắp ráp ít, còn xe nhập thì mấy năm nay cũng phổ cập rồi.
Bsm cũng phổ cập tầm 2016, mer chưa trang bị thì kể ra hơi chậm.
Bác lên tìm hiểu về CPA Plus tại VN thì sẽ biết nó hoạt đồng ntn! nó trang bị trên Mer từ 2015 rồi bác. Còn phanh chủ động khẩn cấp như mình nói ở trên với Mercedes họ sử dụng radar ko như các hãng khác chỉ xài cảm biến đơn thuần nên khi về thị trường VN sẽ bị hạn chế bở Bộ Quốc Phòng. Bên cạnh đó Mer có nhà máy tại VN chính vì vậy một số option sẽ bị delete đi tùy vào điều kiện thị trường bao gồm ( giao thông, biển báo.....). VÍ dụ nhé với hệ thống phanh chủ động hoàn toàn of Mer tại thị trường nc ngoài sẽ ko đơn thuần là xe phanh lại nó sẽ còn quét biển báo gt, bám đuôi xe, giữ khoảng cánh vs xe trước mà bác thấy giao thông VN làm sao mà xài được. :):):)

Hạng D
11/2/11
1.305
2.372
143
www.falkentire.com
Bác lên tìm hiểu về CPA Plus tại VN thì sẽ biết nó hoạt đồng ntn! nó trang bị trên Mer từ 2015 rồi bác. Còn phanh chủ động khẩn cấp như mình nói ở trên với Mercedes họ sử dụng radar ko như các hãng khác chỉ xài cảm biến đơn thuần nên khi về thị trường VN sẽ bị hạn chế bở Bộ Quốc Phòng. Bên cạnh đó Mer có nhà máy tại VN chính vì vậy một số option sẽ bị delete đi tùy vào điều kiện thị trường bao gồm ( giao thông, biển báo.....). VÍ dụ nhé với hệ thống phanh chủ động hoàn toàn of Mer tại thị trường nc ngoài sẽ ko đơn thuần là xe phanh lại nó sẽ còn quét biển báo gt, bám đuôi xe, giữ khoảng cánh vs xe trước mà bác thấy giao thông VN làm sao mà xài được. :):):)
Cái vụ bám đuôi xe, gặp thằng đằng trước nó đi xe cổ số sàn, chạy cà giật thì merc s chạy sau cũng cà giật theo sao :D

Hạng B2
3/5/06
211
99
28
Xe S450 này không được trang bị CPA plus, thắng tự động chống va chạm, đâu nha mấy thánh. trong khi đời S400 thì được trang bị, nguyên do theo em biết được là đời S400 xin được tần sóng radar, nhưng đến S450 thì hiện chưa xin được nên chưa trang bị, chắc phải đợi thêm mới có chức năng này trên S450.