Hạng B2
17/1/11
121
79
28
Bmw nội thất xấu hoắc sao cạnh tranh với mer được. Tôi đổi sang bmw chạy thử rồi cũng phải quay về với mer thôi.
xấu đẹp tùy người, nhưng bmw nó bán chạy nhất thế giới, còn mer đẹp nhưng đứng thứ 4. Tiện thể Thaco lắp ra đời cũ nội thất cũ ko đẹp như phiên bản 2023 hiện tại
Mercedes-Benz VN tăng giá bán hàng loạt xe từ đầu năm 2023, cao nhất 380 triệu đồng

Hạng D
21/9/10
1.937
11.042
113
Tỷ giá tăng 8%. Bác cho cao kiến giữ lợi nhận nếu ko tăng giá?
tỷ giá USD/VND tăng 8% nhưng tỷ giá EUR/USD cũng giảm 8% --> EUR/VND ko tăng giá
Chắc Mez ko nhập hàng từ Mỹ đâu nhỉ?

Hạng D
3/3/16
1.500
2.675
113
39
tỷ giá USD/VND tăng 8% nhưng tỷ giá EUR/USD cũng giảm 8% --> EUR/VND ko tăng giá
Thường biên độ mua bán eur cao hơn usd nên kd thấy đa số chơi usd

Hạng D
21/9/10
1.937
11.042
113
Thường biên độ mua bán eur cao hơn usd nên kd thấy đa số chơi usd
Thường thì các đối tác ở Châu Âu họ ko chấp nhận thanh toán USD vì sợ rủi ro tỉ giá, hoặc nếu phía VN muốn thanh toán USD thì đối tác cũng convert từ EUR sang USD, do đó giá trị hàng hóa tính theo USD cũng sẽ giảm theo tỉ giá EUR/USD.

Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Tỷ giá tăng 8%. Bác cho cao kiến giữ lợi nhận nếu ko tăng giá?
FED báo quay xe tăng lãi suất rồi.
Vn xuất khẩu ròng sợ gì, team chợ đen đầu cơ gồng ko nổi, mấy hôm nữa lại quay về dưới 24 thôi.
Tự nhiên em nhớ ra mer SUV h lắp ráp hết ở Mẽo, vẫn bị áp kịch thuế nhập khẩu, ko được trừ lùi hàng hóa châu Âu như EVFTA.
Nhập Mẽo bác ạ, vẫn phải tính theo usd.

• Like
Reactions: Braveman and crabs
Hạng D
21/9/10
1.937
11.042
113
FED báo quay xe tăng lãi suất rồi.
Vn xuất khẩu ròng sợ gì, team chợ đen đầu cơ gồng ko nổi, mấy hôm nữa lại quay về dưới 24 thôi.
Tự nhiên em nhớ ra mer SUV h lắp ráp hết ở Mẽo, vẫn bị áp kịch thuế nhập khẩu, ko được trừ lùi hàng hóa châu Âu như EVFTA.

Nhập Mẽo bác ạ, vẫn phải tính theo usd.
bác nhận định quá chuẩn. Hôm nay giá USD/VND giảm còn 23,850 rồi --> giảm hơn 1000 đồng trong khoảng chỉ 2 tuần.
Ko biết Mez có giảm giá lại ko nếu theo bác gì nói giá neo theo tỉ giá