Tập Lái
7/11/17
10
7
3
34
Hà Nội
Vợ 2 của được 3 tuổi rồi nên sẽ không được như lúc ban đầu là đúng rồi .hihi
:)) chả ai bảo 3 tuổi là già bác ạ.
xe em check hãng hôm qua họ nói bù ga do em có thói quen không bật điều hoà trước khi khởi động nên hệ thống nó ghi nhớ thao tác lái. trước đó đúng thật là em hay để bật tắt điều hoà cùng lúc khởi động.

Không gì bằng tự học tự hỏi và tự tìm hiểu bác ạ.

15/6/17
6
1
3
40
Từ dạo thay cao su chân máy và chân số xe em êm ru. xong vài hôm gần đây em mới để ý thấy xe em mỗi buổi sáng khởi động ở vòng tua >1000 (1200rmp) gì đó xe hơi rung xong khoảng 30s thì lại trở lại bình thường. có phải do em để ý quá không ạ.
Trước đó em đã đi cân bằng động và chỉnh trục cho cân.
Có ai bị như em không, Vì em cũng hay chăm hãng nên có gì bất thường mà liên quan đến an toàn là em phải check ngay. Nhờ anh em tư vấn giúp Em cảm ơn
Cho em hỏi xe em C200 (2010) cũng bị vậy,sáng ra đề máy lên khoảng 1400 rồi hơi rung..khoảng 30 giây trở lại bình thường...Bác vào hãng nó có giải pháp ji ko ạ?

Hạng B2
22/8/17
213
72
38
35
Có thể do nhiên liệu đó bác. Time gần đây nhiên liệu bẩn rất nhiều. Chứ bù ga không đến nỗi rung mà phát hiện đc đâu

3/12/14
509
302
63
36
Biên Hoà Đồng Nai
Em có đọc một thread bên box bmw. Một bác đi bim đời cao cũng bị giống vậy, chọt chẹt đủ kiểu từ hãng đến gara ko hết. Lên nhờ tư vấn các ae nhiệt tình bắt bệnh từ đơn giản đến...ung thư cũng ko phải. Cuối cùng thì như bác Moonriver khuyên nên xem qua xăng trước tiên và đúng vậy, xăng dơ. Chạy hết bình hoặc rút ra xúc rửa => done.

Hạng B2
19/1/14
187
186
43
Em nghĩ là xăng như bác trên và bác có kiểm tra cao su chân máy chưa??