Hạng B2
4/9/11
206
326
63
chào Anh em OS,
Mình có xe Mercedes e200 đời 1992 nhưng xe này bị 1 bệnh kinh niên là đề xe rất khó nổ máy (không bao giờ đề 1 lần là nổ máy hết, ít nhất là 3 lần mới nổ) và không bù ga máy lạnh, mình đã sữa chữa ở rất nhiều garage rồi nhưng vẫn không sữa được bệnh đề khó nổ và bù ga máy lạnh, garage bây giờ chỉnh ga xe rất lớn (khoảng 1500) để mở máy lạnh không bị tắt máy, nhưng để ga như vậy đi rất hao xăng và đi rất khó chịu,
các bác chỉ giáo giúp Em có cách nào sửa vợ 2 của Em để hết bệnh này không nha,hoặc chỉ giúp em garage nào chuyên trị những bệnh của xe giống xe em, Em xin chân thành cảm ơn các bác.
PS: hôm vừa rồi Em nó bị thêm 1 bệnh nữa là hư remote khoá cửa (không biết là lắp thêm hay là nguyên bản theo xe, vì khi mua xe em đã thấy có rồi),remote bị hư nên không khoá cửa được, đặt biệt là không mở nắp bình xăng được
nhân tiện các bác chỉ dẫn giúp em chẩn đoán bệnh của vợ 2 em và chỉ dẫn nơi sửa chữa tốt giúp Em nha (trừ HAXACO ra nha mấy bác)
Thanks!

Tập Lái
10/4/10
38
1
0
Bác có thể ghé garage Thanh Giao ngay đầu đường Ngô Văn Năm Quận 1 nhé!

Hạng B2
11/10/09
118
9
18
Để trị tận gốc căn bệnh này cần khôi phục hệ thống điều hoà về nguyên bản ! Khi đóng điều hoà có 01 tín hiệu 12v quay về hộp CIS để nâng vòng tua máy và thay đổi tỷ số áp suất buồng trên và buồng dưới . Cái này không khó chỉ hơi mất công nếu hệ thống CIS vãn còn làm việc. Hệ thống này ít khi hỏng, thợ không hiểu về nó toàn bỏ qua đấu tắt. Nếu ở HN tôi sẽ giúp phục hồi nguyên bản chạy rất bốc mà không tốn xăng. 0902195868

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
có lẽ xe bác đã bị câu tắc và chế độ rất nhiều về hệ thống điẹn rồi. việc đầu tiên là trả nguyên rin hệ thống lại. sau đó test lỗi rồi thay mới hay sửa chữa. cái này đòi hỏi thời gian bác ạ!!!thông thường garage họ k muốn làm vì tốn nhiều time, mất công,... cái này đòi hỏi sự đam mê và có toàn bộ sơ đồ và am hiểu thuật toán điều khiển của các thiết bị.
bác ở khu vực nào để anh em chỉ cho bác những nơi mà bác có thể gửi gắm vợ 2!!!

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
Nếu 2bác đã nói vậy chắc là xe em bị chắc xe em bị độ nhiều thứ lắm rồi, em ở Bình Thạnh, gần cầu Sài Gòn, cũng muốn đi xe cuâ mình lắm nhưng mỗi lần lên xe thấy xe mình như vậy nản quá nên lấy xe máy đi luôn,các bác biết garage nào tốt tốt chỉ giúp em để em mang vợ 2 ra sửa chữa luôn (garage nào chi phí vừa phải nha mấy bác, Em di Mercedes nhưng không nhiều bác hồ)
Thanks all!

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
Các bác có thể chỉ giúp em garage nào tốt tốt để em gởi vợ 2 em sửa chữa,cám ơn các bác nhiều

Hạng B2
4/9/11
206
326
63
xe mình đang để sửa ở garage Thành Phát bên Quận 7, cũng chưa xong nữa, Bác chủ garage hẹn tuần sau nhận xe

Hạng D
29/12/10
3.133
12.800
113
TP.HCM
ngocftu nói:
xe mình đang để sửa ở garage Thành Phát bên Quận 7, cũng chưa xong nữa, Bác chủ garage hẹn tuần sau nhận xe
gara thành phát đường nguyễn hữu thọ à , rát túi luôn , nhưng làm tốt

Hạng D
29/12/10
3.133
12.800
113
TP.HCM
có khi đề khó nổ máy là do cục relay bơm xăng nó muốn hư rồi nên lúc được lúc không . lúc trước xe em củng bị vậy , đậu tại chổ từ 7 ngày là khó đề , lâu lắm mới nổ , mà nổ máy rồi tắt máy đề lại là nổ liền , khó hiểu , càng ngày càng khó nổ , để 3 ngày là không nổ luôn , phải đề hoài hết bình ,sạc lại đề tiếp thì tự nhiên nổ máy , phải cho nằm ổ ở gara bác sỉ mấy ngày mới tìm ra bệnh , thay relay là nhạy nổ liền . còn bù ga yếu thì máy rung và hay tắt máy vì tua máy tải quá thấp