Hạng D
24/2/20
4.481
7.400
113
37
Michelin ồn 5 thôi.
Nhưng mà cách âm của Mẹc khá tốt, nên Pirelli ồn 10 cũng không ảnh hưởng gì đâu. Cái này mình nói thật. Tại mình sử dụng nhiều mới để ý chứ người ngồi trên xe thật sự không biết đâu.
Ok cảm ơn anh, vậy tết này mạnh dạn thay lốp michelin được rồi.Xe đức thì em nghĩ ko bàn tới khoản cách âm vì nó ở đẳng cấp khác so với xe cỏ.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Mình giải thích mãi bác không chịu hiểu. Xe GLC từ 200 4MT trở đi ở VN đã được trang bị sẵn kính cách nhiệt (tối màu sẵn), và cách âm (2 lớp). Riêng xe GLC 200 thì chỉ có kính cách nhiệt (tối màu sẵn).
Mình biết ở nước ngoài mấy cái này là option đặt thêm cho xe. Nhưng ở VN đã được trang bị sẵn theo từng phiên bản. Đó là cách làm của MercedesVn. Và mình khẳng định luôn chất lượng của kính theo xe Mẹc rất tốt nhưng vẫn không thể chống chọi được khí hậu VN nhất là ở SG và miền Tây, miền Trung. Nên có một lớp dán kính của 3M giá thành cũng không phải là cao so với thu nhập người đi xe Mẹc cũng tốt, tất nhiên nên chọn loại không tối lắm.

Còn cái vụ đặt option cho từng xe thì Mẹc VN chưa làm được do dung tích thị trường quá nhỏ, cũng như sản lượng không đáp ứng nổi để kịp giao xe. Có ai muốn chờ thêm vài tháng chỉ vì đặt thêm cái option đó đâu?

Riêng tại thị trường VN có hãng Porsche cũng theo hướng y chang nước ngoài đó là chỉ báo giá xe trụi lũi, còn đặt option gì thì cứ thoải mái click vào chọn. Cũng có mấy cái option kính cách nhiệt, cách âm chứ kính zin xe không có cách nhiệt gì hết. Nếu mình có tiền mua Porsche mình cũng sẽ chọn kính cách nhiệt, cách âm và dánh thêm lớp 3M loại sáng nhất vào.
Tôi vẩn like cho bạn là bạn tuỳ cơm gắp mắm, tuỳ theo thời điểm thời gian, nơi bạn sinh sống.

Nếu xe bình thường thì mặc, vì mình đã chọn nó

Còn như giá trị hơi cao một tí thì em bắt buộc phải chọn lựa những thứ cần thiết nếu có thể được ở chính hãng , ngay cả 3 đến 6 tháng đợi là điều rất bình thường, trừ khi bán sao mua vậy khi cần. Tư duy khác ở VN là nơi đó.

Do đó không thể so sánh cùng một tô phở 100.000 vnđ mà lại rẽ hơn tô phở 15$ ở Mỹ. thậm chí 15€ ở âu châu.

Như thí dụ cuối cùng bạn có quyền mua Porsche độ 3M dán vào, tôi thì đặt thẳng kính theo ý của tôi chính hãng .... 2 tư duy khác nhau, nhưng đưa đến kết quả là chóng chói. Thì tuỳ theo chứ không nói ai đúng ai sai cả.

Cũng như tôi từng viết ở VN thì đòi mua thật rẽ , ngay cả bản thấp rồi ra ngoài mua đồ trôi nổi độ lên cho bằng người ta,

Còn nước ngoài thì từ bảng thấp nhất lên cao, theo nhu cầu và chuyện rất bình thường.

Thân bạn

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Thấy các bác bàn về lốp xe thì theo kinh nghiệm là đi lốp theo xe đến khi mòn rồi thay theo sở thích. Xe SUV nếu đi lốp êm sẽ mềm mà mềm thì lỡ đi xa có chuyện khó xử lý hơn vì lốp cần mua ngay lại không có, phải chờ ship từ thành phố về thay.

Xe GLC nếu được thì chỉ lắp thêm cảm biến áp suất lốp 4 bánh và thêm nước hoa và ion là đủ dùng . Nếu mà độ lên cao nữa thì khi đó có thêm chiếc GLC 300 4Matic có ngân sách cao hơn bản GLC 200 4Matic.

Vụ bẻ gương khó khi ở ngoài giang hồ cũng nhiều, nơi thu mua có chắc sẽ phát sinh như cầu đi bẻ gương nên chỉ cần để xe có người trông xe là an toàn.

• Like
Reactions: binharch and phuquy
Hạng D
21/9/10
1.937
11.011
113
Về vụ lốp nói thiệt các bác đừng cười: lốp zin xe mình là continental rất dễ rách và mỗi lần thay toàn 1 cặp. Từ ngày đổi sang xài lốp Hankook mình hết sức hài lòng

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Về vụ lốp nói thiệt các bác đừng cười: lốp zin xe mình là continental rất dễ rách và mỗi lần thay toàn 1 cặp. Từ ngày đổi sang xài lốp Hankook mình hết sức hài lòng
Hankook thì xe Mercedes bên Châu Âu, Korea, Thái Lan dùng đa số.... nhưng ở VN mà dùng trên xe Mercedes là có chuyện lớn dù lốp này sản xuất ở Hungary. Nhưng nhìn chung Hankook vừa rẻ vừa ngon lành

Hạng B2
18/9/15
294
339
88
Xe này sách HDSD có còn dòng chữ khuyến cáo ko lội nước quá 20cm ko các bác?

Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113

Hankook thì xe Mercedes bên Châu Âu, Korea, Thái Lan dùng đa số.... nhưng ở VN mà dùng trên xe Mercedes là có chuyện lớn dù lốp này sản xuất ở Hungary. Nhưng nhìn chung Hankook vừa rẻ vừa ngon lành
Hankook gắn trên hầu hết xe Porsche ở VN đó và không ai chê gì :D

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng D
15/11/13
3.840
4.658
113
Xe này sách HDSD có còn dòng chữ khuyến cáo ko lội nước quá 20cm ko các bác?
Có. Kể cả không có thì bác cũng nên nhìn mổ xẻ dàn điện dưới sàn xe để đưa ra quyết định có nên lội nước hay không.
Cá nhân mình kể cả đi xe bán tải cũng không đi lội nước bao giờ.

Hạng D
5/4/09
1.559
2.026
143
Theo các khuyến cáo, khuyên dùng của các bác, em chốt lại như sau:

1. Không thay vỏ/lốp xe.
2. Không lắp nước hoa tự động của hãng (22 củ).
3. Không gắn xích 2 gương hậu.
4. Không lắp thêm loa Sub.
5. Không phủ ceramic thân xe
6. Không dán thêm phim chống nóng.

Chỉ làm mấy món sau:

1. Dán PPF toàn thân xe bảo vệ lớp sơn.
2. Thảm sàn 5D cho êm chân.
3. Lắp thêm Apple Car Kit (Car Play không dây).
4. Mua bảo hiểm 2 chiều có trộm cắp gương.
5. Nước hoa khô.
6. Rửa xe.

Cám ơn các bác đã góp ý kiến !

Chỉnh sửa cuối: