9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Search Ford - F250 F350 F450 hay GMC SIERRA hoặc RAM một số mẫu để thấy bán tải hạng sang nhé. X Class full option giá còn chưa bằng 1 số mẫu trên đâu.

Bản chất vấn đề là Mer nó muốn cắt giảm chi phí và trình độ làm Bán Tải không thể bằng những hãng kia nên không cạnh tranh nổi. Chứ thử mà làm ra con xe bán tải ngon xem có đắt như tôm tươi ko? Xe sang thì dòng bán tải nó cũng cần sang, không lẽ 1 ông triệu phú dollar đi du lịch kéo theo cái du thuyền mà ngồi lên con bán tải như xe chở heo?

Giá con ford F450 mắc gấp đôi Merc mà ở Mỹ còn cháy hàng kìa.

Đừng mang suy nghĩ của mình áp đặt lên thị trường :))).
Trẻ trâu, biết cái gì mà ford vs mer. Lo chạy innova 2007 nát đi. Anh k nói chuyện vs trẻ trâu như chú mày. Chào nhé

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
K sang mà nó chỉ dc gọi là luxurious truck thôi bác. Có thể nó k thuộc phân khúc có sẵn nhưng người dùng đã tự đặt cho nó. Tầm giá 100k đô cho con pickup thì đúng là sang rồi :D tất nhiên là có người muốn ngồi sau con Phantom hưởng thụ. Nhưng người tự lái xe sang cũng nhiều. Bác cũng đang tự áp đặt người khác thôi.
Không phải cứ đắt tiền thì là xe sang bác ơi. Xe sang nó như con ngọc trinh ấy. Ăn nhà hàng, xài đồ hiệu... Còn xe bình dân nó như nông dân á. Mâm nào cũng múa được. Như con explorer cả gần 3 tỷ nhưng k gọi là sang. Trong khi Mer C250 chỉ tỷ 8 đã gọi là sang rồi.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Trẻ trâu, biết cái gì mà ford vs mer. Lo chạy innova 2007 nát đi. Anh k nói chuyện vs trẻ trâu như chú mày. Chào nhé
Há há, đuối lý lại cãi cùn rồi chứ gì.
Vậy thôi đừng có comment tào lao nhé chú em. Tí tuổi bọ đọc được 3 cái catalogue xong nghĩ mình là trùm.
Comment topic nào là lảm nhảm topic đó.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Ô này rành chuyện mỹ nhờ. F450 bán đc bao nhiêu cái. Du thuyền ở biển nào kéo bằng f450 hay xem trên phim. Triệu phú đô la nào phải đi kéo du thuyền. Ai định nghĩa F series, ram, gmc là bán tải hạng sang.

Vậy là bác chưa thấy ba cái du thuyền nhỏ nhỏ câu đi chơi hồ bên đó rồi, ( xin lỗi bác nếu em làm bác hiểu nhầm mấy cái du thuyền chạy biển to to ). Và em nói lại là ko phải F con nào cũng sang, RAM với GMC cũng vậy nhưng nó có dòng hạng sang của mấy con bán tải đó.
Còn hình thực tế thì trên mạng đầy em kiếm cho bác mấy hình nè. Cỡ này là triệu phú Dollar hết rồi nha bác.
Mercedes X-Class có nguy cơ bị khai tử sau hai năm ra mắt
Mercedes X-Class có nguy cơ bị khai tử sau hai năm ra mắt

Attachments

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Bác áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác mà bác nói người ta đừng áp đặt suy nghĩ của mình lên thị trường. Sao bác mâu thuẫn quá. Mỗi người 1 quan điểm thôi. em thấy bác Trác Đông Lại nói cũng có lý mà. Còn quan điểm thì không có ai đúng hay sai nhé, chỉ có hợp lý hoặc chưa hay thôi.
Bác đọc kĩ bài sẽ thấy, Merc nó từ bỏ Bán Tải để giảm chi phí và cạnh tranh không lại những con khác trên thị trường.
Nếu bác biết Merc X được cấu thành nguyên bản từ dòng nào khung gầm ra sao thì sẽ biết tại sao mang tiếng xe sang mà lại thua.
Nhà giàu thì nó cũng cần xe bán tải to khỏe, ở VN chúng ta ko thấy được Bán tải kéo thuyền kéo nhà di động chứ nước ngoài thì đầy. Nước ngoài con Ford F hay RAM GMC nó còn 70-100k USD trong khi Merc X chỉ có hơn 60k mà bán không được, xe bán tải sang nhưng ko phải chỉ sang làm cảnh mà còn phải có đủ công năng, công năng kém giá cao hơn đối thủ trực tiếp ( Ford F150 ) thì chết là đương nhiên.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Không phải cứ đắt tiền thì là xe sang bác ơi. Xe sang nó như con ngọc trinh ấy. Ăn nhà hàng, xài đồ hiệu... Còn xe bình dân nó như nông dân á. Mâm nào cũng múa được. Như con explorer cả gần 3 tỷ nhưng k gọi là sang. Trong khi Mer C250 chỉ tỷ 8 đã gọi là sang rồi.
Thế ai định nghĩa xe ngọc trinh là sang hả bác? Về tầm giá Merc là Sedan explorer là CUV 2 phân khúc khác nhau thì bác đem so kiểu thế bảo sao nó k sang. Chưa kể mỗi quốc gia có cái định nghĩa khác nhau nữa. Ví dụ ở VN nói Camry là xe sang. Nhưng bên Mỹ nó chỉ là con xe cỏ có giá 22k đô. Ở mỹ con xe 100k trở lên dc coi là sang. Còn VN định nghĩa con xe 2 tỷ đã là sang rồi. Merc nó sang là vì thương hiệu đó giờ, k có gì phải cải cả. Chưa kể những con xe nhiều Lít còn bị đánh thuế siêu cao nữa thì nó cũng dc VN mình gọi là xe sang, sang dựa trên cái giá chứ chả phải phân khúc, vì k phải ai cũng hiểu rõ về xe. Thử ra hỏi mấy ông xế già so kè con 4turn với Explorer xem thấy máy 2.3 chê yếu ngay. Túm lại thì có muôn vàng cách nhìn nhận tùy theo mỗi người dùng. Sang hay k sang thì người ta cmt có cái lý của người ta, bác chẳn cần sân si làm gì

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
X-Class về giá thì đối thủ F150 chứ về kích thước, công suất lẫn tiện nghi thì còn thua xa

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Thế ai định nghĩa xe ngọc trinh là sang hả bác? Về tầm giá Merc là Sedan explorer là CUV 2 phân khúc khác nhau thì bác đem so kiểu thế bảo sao nó k sang. Chưa kể mỗi quốc gia có cái định nghĩa khác nhau nữa. Ví dụ ở VN nói Camry là xe sang. Nhưng bên Mỹ nó chỉ là con xe cỏ có giá 22k đô. Ở mỹ con xe 100k trở lên dc coi là sang. Còn VN định nghĩa con xe 2 tỷ đã là sang rồi. Merc nó sang là vì thương hiệu đó giờ, k có gì phải cải cả. Chưa kể những con xe nhiều Lít còn bị đánh thuế siêu cao nữa thì nó cũng dc VN mình gọi là xe sang, sang dựa trên cái giá chứ chả phải phân khúc, vì k phải ai cũng hiểu rõ về xe. Thử ra hỏi mấy ông xế già so kè con 4turn với Explorer xem thấy máy 2.3 chê yếu ngay. Túm lại thì có muôn vàng cách nhìn nhận tùy theo mỗi người dùng. Sang hay k sang thì người ta cmt có cái lý của người ta, bác chẳn cần sân si làm gì

Haha, Camry là xe sang. hài thật. Nhìn vào cái giá mà nói sang với chảnh thì thua. Sang nó là quý tộc, cứ sanh ra mang họ elizabeth là quí tộc. thế thôi, quý tộc chưa chắc đã hơn dân thường, nhưng quý tộc là quý tộc, quý tộc không thể đi cày ruộng cấy lúa được. phân khúc xe hạng sang, xe thể thao, xe bình dân đều được các hãng định nghĩa hết rồi. lexus, bim, mer ... là sang. toy, hyundai, honda... là bình dân. cải chi cho mệt vậy. google có tính phí đâu bác.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Há há, đuối lý lại cãi cùn rồi chứ gì.
Vậy thôi đừng có comment tào lao nhé chú em. Tí tuổi bọ đọc được 3 cái catalogue xong nghĩ mình là trùm.
Comment topic nào là lảm nhảm topic đó.
mất dạy! 25 tuổi mà xưng anh với ai? bố la bố láo. lái con innova cùi mà còn không biết được nó cùi, lại còn lên đây bố láo với người khác. muốn hỗn thì biến về nhà mà hỗn. chỗ này không có chỗ cho bọn mất dạy.

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Ranger tuổi gì trên tầm quốc tế. Nói Hilux hay Tacoma còn dễ nghe tí.
oh đoc ky di roi phán :p:p,x-class no đang dung chung khung gâm voi theng navara,nhung ve bán tai thi theng Ford vẫn là thế mạnh,theng tacoma thi la no ở 1 dòng cao hon rồi,tôi ko biết ở tầm quốc tế mà bác noi là no ở tầm nào,nhưng nói về thi trường lơn như My va thi trường Vn thi bán tải của Ford đang dc yêu thich nhất,chứ đang ngôi o vn mà ngồi di xem thi trường quốc tế thì suy nghi cua bac thât cao sieu :):D:D:D