Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
mất dạy! 25 tuổi mà xưng anh với ai? bố la bố láo. lái con innova cùi mà còn không biết được nó cùi, lại còn lên đây bố láo với người khác. muốn hỗn thì biến về nhà mà hỗn. chỗ này không có chỗ cho bọn mất dạy.
Ô hô, ông em quay lại rồi à.
Ông có cái lý để tranh luận thì ông nói, ông với tôi trên diễn đàn mạng, ông đã sai lè rồi lý lẽ đã cùn rồi thì ông đòi ai tôn trọng ông?
Bọn mất dạy là cái bọn mà không có kiến thức lên chém lung tung xong công kích cá nhân đấy. Có ngon thì đưa lý luận ra nói chuyện chứ nói mấy câu như bác thì thằng cháu mình nó cũng cãi ngang được vậy.
Tốt nhất ko biết thì im im lại nhé. Thấy mấy topic gáy quá rồi, bữa tưởng cũng có kiến thức ai dè ko biết gì mà phán kinh thiệt. Nể chú thiệt!
Thôi mình lượn đây. Cãi thế này cũng đâu có giúp tăng thêm tí kiến thức nào.

Hạng B2
9/5/19
147
20
8
32
Chẳng có ông nào điên mà mua chiếc này về để đi cày như bán tải cả.đúng là quá nửa vời.giá đó mua f150 đi ko ngon hơn vạn lần ah.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Phán chỗ nào? Đọc bài chưa hay là trích dẫn tùm lum xong comment tào lao.

Mạng xã hội là chỗ người ta không có trách nhiệm với lời nói của mình vì họ không phải chịu trách nhiệm.

Nhân nói về Vin, Vin nó ra gì thì chắc chắn nó cũng bán tốt và phát triển vững mạnh. Các bác chê Vin chắc gì đã có tiền rờ vô sản phẩm của nó, đừng có ghen ăn tức ở xong cứ sản phẩm Việt là chê thì okie.

Còn lại thì comment trong khuôn khổ bài viết thôi. Ứ thân!
Xe sang ko nhất thiết phải mắc tiền hơn xe bình dân nhé, avalon bản full cũng mắc hơn 3series, xe sang hay ko sang nó nằm ở thiết kế tinh tế, an toàn cao, cảm giác lái tuyệt vời, mà mấy điều trên ko phải là quan tâm hàng đầu của mấy thanh niên thic bán tải, học thic máy mạnh, hầm hố, nồi đồng cối đá

giờ mà bently, rollroyce làm con bán tải, thì chắc cổ phiếu giảm 1/2, vì con bán tải nó phá huỷ hình ảnh “sang” của họ

”sang” và “tải” đơn giản rất khó nằm kế nhau. Đã sang thì ko cần tải, đã tải thì ko ai nói là sang

Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
oh đoc ky di roi phán :p:p,x-class no đang dung chung khung gâm voi theng navara,nhung ve bán tai thi theng Ford vẫn là thế mạnh,theng tacoma thi la no ở 1 dòng cao hon rồi,tôi ko biết ở tầm quốc tế mà bác noi là no ở tầm nào,nhưng nói về thi trường lơn như My va thi trường Vn thi bán tải của Ford đang dc yêu thich nhất,chứ đang ngôi o vn mà ngồi di xem thi trường quốc tế thì suy nghi cua bac thât cao sieu :):D:D:D

Bán tải Ford mạnh là F seri nha bác và nó cũng chỉ mạnh ở bắc Mỹ, Ranger không có tuổi nha bác. Không có nghĩa dòng F mạnh thì dòng thấp hơn cũng mạnh. Ranger về Mỹ doanh số bằng 1/4 Tacoma. Còn doanh số toàn cấu Ranger chưa bằng một nữa Hilux.
VN tập tành mua bán tải đi cafe được mấy năm. Bác chê khung gầm con Navara, bác lại lấy một con cùng phân khúc bình dân midsize pickup thế vô, này mới hài á trong khi con bác thế chẵng đáng kể trên toàn cầu.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Bác đọc kĩ bài sẽ thấy, Merc nó từ bỏ Bán Tải để giảm chi phí và cạnh tranh không lại những con khác trên thị trường.
Nếu bác biết Merc X được cấu thành nguyên bản từ dòng nào khung gầm ra sao thì sẽ biết tại sao mang tiếng xe sang mà lại thua.
Nhà giàu thì nó cũng cần xe bán tải to khỏe, ở VN chúng ta ko thấy được Bán tải kéo thuyền kéo nhà di động chứ nước ngoài thì đầy. Nước ngoài con Ford F hay RAM GMC nó còn 70-100k USD trong khi Merc X chỉ có hơn 60k mà bán không được, xe bán tải sang nhưng ko phải chỉ sang làm cảnh mà còn phải có đủ công năng, công năng kém giá cao hơn đối thủ trực tiếp ( Ford F150 ) thì chết là đương nhiên.

Kaka bác nói đúng. Nhưng không có nghĩa con F nào cũng cao giá nha bác. Giá khởi điểm của nó chỉ hai ngoài K thôi nha bác.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Ô hô, ông em quay lại rồi à.
Ông có cái lý để tranh luận thì ông nói, ông với tôi trên diễn đàn mạng, ông đã sai lè rồi lý lẽ đã cùn rồi thì ông đòi ai tôn trọng ông?
Bọn mất dạy là cái bọn mà không có kiến thức lên chém lung tung xong công kích cá nhân đấy. Có ngon thì đưa lý luận ra nói chuyện chứ nói mấy câu như bác thì thằng cháu mình nó cũng cãi ngang được vậy.
Tốt nhất ko biết thì im im lại nhé. Thấy mấy topic gáy quá rồi, bữa tưởng cũng có kiến thức ai dè ko biết gì mà phán kinh thiệt. Nể chú thiệt!
Thôi mình lượn đây. Cãi thế này cũng đâu có giúp tăng thêm tí kiến thức nào.
Thứ nhất, đây không phải topic của chú mày.
Thứ 2, anh không trả lời và tư vấn cho chú mày. Trên này tự do ngôn luận. anh nói sao là chuyện của anh, muốn biết thêm thì inbox nói chuyện riêng, không ai rãnh để giải thích cho nhiều. chỉ có loại rãnh quá như chú mày mới search gg rồi copy lại vào topic ra vẽ hiểu biết.
Thứ 3, chú mày nhảy vào reply moment của anh như cờ hó đớp và đít, anh đã không thèm nói rồi lại còn gây sự, nếu nói chuyện tào lao thì chú mày nên biết là chú mày chứ không phải anh. Cho nên:
Tóm lại, loại như chú mày là thiếu văn hóa. Mà với người thiếu văn hóa anh k đôi co nhiều. Hãy nhìn lại bản thân mình, trước khi công kích người khác. mới 25 tuổi, chưa sạch máu đầu thì cứ từ từ đi.
Chào nhé, khi nào có văn hóa thì quay lại nói chuyện tiếp.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Thứ nhất, đây không phải topic của chú mày.
Thứ 2, anh không trả lời và tư vấn cho chú mày. Trên này tự do ngôn luận. anh nói sao là chuyện của anh, muốn biết thêm thì inbox nói chuyện riêng, không ai rãnh để giải thích cho nhiều. chỉ có loại rãnh quá như chú mày mới search gg rồi copy lại vào topic ra vẽ hiểu biết.
Thứ 3, chú mày nhảy vào reply moment của anh như cờ hó đớp và đít, anh đã không thèm nói rồi lại còn gây sự, nếu nói chuyện tào lao thì chú mày nên biết là chú mày chứ không phải anh. Cho nên:
Tóm lại, loại như chú mày là thiếu văn hóa. Mà với người thiếu văn hóa anh k đôi co nhiều. Hãy nhìn lại bản thân mình, trước khi công kích người khác. mới 25 tuổi, chưa sạch máu đầu thì cứ từ từ đi.
Chào nhé, khi nào có văn hóa thì quay lại nói chuyện tiếp.

Tội nghiệp chú em!
Thiệt thôi thua chú. Chú thắng được chưa cứ giữ quan điểm và tầm hiểu biết! Tranh luận với chú em mà chú ko đưa đc 1 cái dẫn chứng gì vô thì quá tệ, cãi nữa ngta kêu mình đi tranh luận với người không biết. Ko bàn luận nữa loãng chủ đề.
Xin chào.

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
K sang mà nó chỉ dc gọi là luxurious truck thôi bác. Có thể nó k thuộc phân khúc có sẵn nhưng người dùng đã tự đặt cho nó. Tầm giá 100k đô cho con pickup thì đúng là sang rồi :D tất nhiên là có người muốn ngồi sau con Phantom hưởng thụ. Nhưng người tự lái xe sang cũng nhiều. Bác cũng đang tự áp đặt người khác thôi.
Xe sang tính theo giá mua ban đầu à. Định nghĩa mới à. Thế việc méo j các hãng phải làm thương hiệu xe sang riêng

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
Vậy là bác chưa thấy ba cái du thuyền nhỏ nhỏ câu đi chơi hồ bên đó rồi, ( xin lỗi bác nếu em làm bác hiểu nhầm mấy cái du thuyền chạy biển to to ). Và em nói lại là ko phải F con nào cũng sang, RAM với GMC cũng vậy nhưng nó có dòng hạng sang của mấy con bán tải đó.
Còn hình thực tế thì trên mạng đầy em kiếm cho bác mấy hình nè. Cỡ này là triệu phú Dollar hết rồi nha bác.
View attachment 1967300 View attachment 1967301
Cái du thuyền con con như ca nô kia giá bn tiền, tại sao triệu phú ko để luôn ở bãi cho nhàn. Tại sao hãng xe phổ thông lại có xe hạng sang. Tui ko ở mỹ nên ko biết

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Bán tải Ford mạnh là F seri nha bác và nó cũng chỉ mạnh ở bắc Mỹ, Ranger không có tuổi nha bác. Không có nghĩa dòng F mạnh thì dòng thấp hơn cũng mạnh. Ranger về Mỹ doanh số bằng 1/4 Tacoma. Còn doanh số toàn cấu Ranger chưa bằng một nữa Hilux.
VN tập tành mua bán tải đi cafe được mấy năm. Bác chê khung gầm con Navara, bác lại lấy một con cùng phân khúc bình dân midsize pickup thế vô, này mới hài á trong khi con bác thế chẵng đáng kể trên toàn cầu.
Ooh navara va ranger cung phan khúc,con tacoma thi phân khuc trên roi :D:D:D,oh sao lai di so voi toan cầu lam gì,giong nhu viêc ở trai đất ma nói chuyên cung trăng sao hoa,ở vn thi nhìn vô thi trường vn rồi phán đi bac à, :):D:D:D,