Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.515
113
Bọn IT bên em nói luật là đc quyền phạt vì máy nằm trong khuôn viên cty, nên mỗi lần có thanh tra là mấy đứa nhỏ lật đật lấy máy có dán nhãn màu đỏ máy cá nhân dấu hết. Em chưa rãnh cũng như ko quan tâm lắm để tra luật. Hóng các anh rành luật

Em gà mờ IT anh ơi nên ko dám xem thường đoàn thanh tra. Mà em nói thiệt, kiếm cách dấu phần cứng là an toàn nhất đó. Làm sao phần cứng mang vát tháo lấp cơ động trong 1 giấy là ngon
Mua cái usb khoảng 128GB cài win, set bios boot từ usb. Chỉ có điều tốc độ có thể hơi chậm (chưa test thực tế). Khi có ai đến thì rút usb tuy ko đc 1s nhưng cũng cỡ 5s là xong vào túi quần :)

• Like
Reactions: beocon14
Hạng C
2/1/16
571
32.535
93
Mua cái usb khoảng 128GB cài win, set bios boot từ usb. Chỉ có điều tốc độ có thể hơi chậm (chưa test thực tế). Khi có ai đến thì rút usb tuy ko đc 1s nhưng cũng cỡ 5s là xong vào túi quần :)
Usb tốc độ cao, tốc độ đọc khoảng 100MB/s. Nhanh hơn HDD thường, ngon choét!

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.515
113
Usb tốc độ cao, tốc độ đọc khoảng 100MB/s. Nhanh hơn HDD thường, ngon choét!
loại nào anh? Chứ e vừa mua cái Kingston data traveler 16gb giá 99k gì đấy qc tốc độ ghi 100MB/s mà thực tế chậm lắm

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.189
113
Mấy anh tính hay nhỉ? :D
Mấy thứ mà chạy được trên USB thì rẻ bèo! Mua đi hoặc dùng Open Source cho đỡ phải tính.
Đau đầu là đám phần mềm chuyên dụng ấy!

• Like
Reactions: lvtphong
Hạng C
2/1/16
571
32.535
93
loại nào anh? Chứ e vừa mua cái Kingston data traveler 16gb giá 99k gì đấy qc tốc độ ghi 100MB/s mà thực tế chậm lắm
Chip nhớ mà mua Kingston làm gì! Phải Samsung hay sandisk nhé! Toshiba cũng được.

• Like
Reactions: Vãi mod
Diamond Hand
28/7/09
1.595
15.983
133
Bọn IT bên em nói luật là đc quyền phạt vì máy nằm trong khuôn viên cty, nên mỗi lần có thanh tra là mấy đứa nhỏ lật đật lấy máy có dán nhãn màu đỏ máy cá nhân dấu hết. Em chưa rãnh cũng như ko quan tâm lắm để tra luật. Hóng các anh rành luật

Em gà mờ IT anh ơi nên ko dám xem thường đoàn thanh tra. Mà em nói thiệt, kiếm cách dấu phần cứng là an toàn nhất đó. Làm sao phần cứng mang vát tháo lấp cơ động trong 1 giấy là ngon
Cài toàn bộ phần mềm lậu vào ổ đĩa mạng như mấy quán nét hay xài.
Ví dụ cty có 30 máy nhưng 10 máy phần mềm chuyên ngành thì chỉ cài 10 máy này.
Máy cài đặt vẫn có ổ cứng trong và vận hành như 20 máy văn phòng kia. Lúc khởi động nhân viên thao tác thêm 1 phím để boot từ mạng.

Khi có biến thì rút nguồn cái ổ mạng kia luôn. Nguyên ổ xài mã hóa chất lượng cao. Mọi mã hóa đều có cách phá, nhưng nó có đáng để làm (vì bọn kia ko có rãnh). Nên đặt ổ cứng mạng ở vị trí kín đáo và ko ai nghĩ tới :D

• Like
Reactions: beocon14
Hạng D
4/12/14
1.906
88.670
113
53
Thay vì hướng sang Ubuntu các anh IT luôn tìm cách luồn lách.