Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Yeah yeah, dsax bỏ lều xuống, còn 2 cái ghế + bàn vẫn còn trên xe. Thêm bộ pha cà phê là đủ phê. Bữa 2vc bạn + 1 người nữa mà tối ngủ lều dưới lạc dương bị lý thông rạch lều mò…điện thoại, may là k bị thịt.
Hehe. Lại giống nữa. Trên xe cũng chỉ còn bàn với ghế. Bếp, bộ nồi nhỏ đun nước vì mình uống cafe 2 in 1. Có thêm 2 bình giữ nhiệt cho 2 ng. Thêm cái giỏ trữ đồ nóng lạnh nữa là cứ vi vu, lang thang các cung lạ. :D

• Like
Reactions: phamdinhnguyen82
Hạng B2
26/8/15
261
442
63
Hehe. Lại giống nữa. Trên xe cũng chỉ còn bàn với ghế. Bếp, bộ nồi nhỏ đun nước vì mình uống cafe 2 in 1. Có thêm 2 bình giữ nhiệt cho 2 ng. Thêm cái giỏ trữ đồ nóng lạnh nữa là cứ vi vu, lang thang các cung lạ. :D
Mình chơi xay tay, bialetti với frenchpress. 2vc nghiện cf nặng như nhao, đi chơi là k thể thiếu…túi xếp trữ lạnh dc 2 thùng bia, kkk, nghiện bia nữa chớ.

Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Lưu lai, tháng 6 mình cho cả nhà đi SG- Huế rồi leo ngược lên Tây Nguyên về.
Tầm 24/6 em làm tour nè bác
Sg_ tuy hoà
Tuy hoà_đà nẵng
Đà nẵng_ huế_ đà nẵng
Đà nẵng_măng đen
Măng đen_ buôn mê
Buôn mê_sg

• Like
Reactions: DucMT
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
COMMUTE OF JOYS - Tríp 4
Tuy Hòa, Phú Yên - Bãi Dài, Nha Trang
Trước khi rời Tuy Hòa nhà em ghé check in mủi Nghên Phong. Miền trung mùa này nắng kinh khủng nên các bác lưu ý.
View attachment 2945166

Đường từ Tuy hòa - Nha Trang đẹp nhưng cũng có ổ gà, ổ voi bất ngờ. Em có 1 phen hú vía vì né được ổ voi ở tốc độ 80km/h, rơi vào là xác định nổ vỏ cong mâm.View attachment 2945167
Em chọ cung qua mủi đại lãnh nhưng nắng quá chỉ chụp từ ngoài, ghé vịnh Vũng Rô cho mấy đứa nhỏ xem cho biết lịch sử.
View attachment 2945168
View attachment 2945169
View attachment 2945170
Cung này thì không có gì đặt biệt, chủ yếu nghỉ lấy sức để hôm sau về Saigon qua 2 đoạn cao tốc mới. Nha Trang - Cam Lâm và Vĩnh Hảo - Phan Thiết.
Check in Diamond Resort & Spa
View attachment 2945171
View attachment 2945172
To be Continue...
Cung mình đi cũng giống như Bác, ngày 1 Sài Gòn - Măng Đen, ở MĐ thêm ngày hôm sau, và sau đó thì về Qui Nhơn cung đường y hệt Bác Luôn, ở Qui Nhơn 1 đêm và hôm sau thì vào lại Sài Gòn.
Phải nói cung đường đẹp thiệt, tới Sân bay dã chiến K'Bang làm vài vòng max speed nữa chứ.

Đường từ MĐ về QN

Ham chạy quá và khi về thì 3 mâm bị vấn đề phải để nắn thủy lực lại chạy đỡ trong thời gian săn mâm khác thôi. :p

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Tui cũng y chang. :D
Xe cũng chất ghế, lều lên nhưng chỉ có vài chỗ là xuống lấy ghế ngồi chứ lều thì chưa. Sau bỏ bớt ở nhà cho đỡ nặng xe.
Đi cung lạ chỉ 2 vợ chồng nên ngán cắm trại riêng. :D
Mình thì đem theo lều, loa, cafe pha đem theo...để khi tụi nhỏ dọc đường mệt, cần nghỉ chút thì đem ra...trong hình là ở Măng Đen sau 1 ngày đi chơi, tụi nhỏ cần nghỉ dã chiến chút còn mình thì cafe, và nghe nhạc trong không khí chiều tối se lạnh của Măng Đen.

Miền Trung mùa hoa phượng đỏ (Ban Mê - Măng Đen - Trường Sơn Đông - Tuy Hoà - Nha Trang - Saigon)

Hạng B2
16/5/19
345
538
93
34
hành trình đẹp và tuyệt vời quá bác ơi, hóng những chuyến đi tiếp theo của bác :)

• Like
Reactions: N.K.D
Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Đi bậy vô đường biên giới gặp khúc đang thi công rồi kaka
GG chỉ vậy nè a, ko đi theo GG thì mình đi kiểu gì? :D
Kiến Đức --> N'ơ Trang Long --> ĐTTBG --> QL14
Miền Trung mùa hoa phượng đỏ (Ban Mê - Măng Đen - Trường Sơn Đông - Tuy Hoà - Nha Trang - Saigon)

Hạng B2
26/4/23
290
364
63
56
Cung mình đi cũng giống như Bác, ngày 1 Sài Gòn - Măng Đen, ở MĐ thêm ngày hôm sau, và sau đó thì về Qui Nhơn cung đường y hệt Bác Luôn, ở Qui Nhơn 1 đêm và hôm sau thì vào lại Sài Gòn.
Phải nói cung đường đẹp thiệt, tới Sân bay dã chiến K'Bang làm vài vòng max speed nữa chứ.
View attachment 2945600

Đường từ MĐ về QN
View attachment 2945601

Ham chạy quá và khi về thì 3 mâm bị vấn đề phải để nắn thủy lực lại chạy đỡ trong thời gian săn mâm khác thôi. :p
Ồ. Cái sân bay dã chiến nhìn mê luôn nhưng lúc mình đi thì bị mưa nên kg chụp choẹt gì cả. :D

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Mình chơi xay tay, bialetti với frenchpress. 2vc nghiện cf nặng như nhao, đi chơi là k thể thiếu…túi xếp trữ lạnh dc 2 thùng bia, kkk, nghiện bia nữa chớ.
E cũng nghiện cf, sáng dây pha 1 phin khổng lổ bỏ vào locknlock mang đến cơ quan uống tới trưa luôn.
Đi du lịch thì cũng pha sẵn mang theo chứ ko mang đồ nghề theo như bác, có lần mang 2 thùng bia đi cũng chả uống được vì còn chạy xe - đến tối bỏ ra uống thì cũng bằng vào BHX hay tạp hóa chỗ sở tại mua đỡ xóc xóc cả ngày trên xe :D
Mấy lão bạn toàn xe 2 cầu nhưng toàn đi resort ăn nhậu ko chịu khám phá rừng vàng biển bạc, mà đi 1 xe ko có đồng bọn cũng rén thấy mịa :D

Hạng B2
26/8/15
261
442
63
E cũng nghiện cf, sáng dây pha 1 phin khổng lổ bỏ vào locknlock mang đến cơ quan uống tới trưa luôn.
Đi du lịch thì cũng pha sẵn mang theo chứ ko mang đồ nghề theo như bác, có lần mang 2 thùng bia đi cũng chả uống được vì còn chạy xe - đến tối bỏ ra uống thì cũng bằng vào BHX hay tạp hóa chỗ sở tại mua đỡ xóc xóc cả ngày trên xe :D
Mấy lão bạn toàn xe 2 cầu nhưng toàn đi resort ăn nhậu ko chịu khám phá rừng vàng biển bạc, mà đi 1 xe ko có đồng bọn cũng rén thấy mịa :D
Pha phin thì ngon nè, đi nước ngoài du lịch e cũng mang theo phin, vì mang mấy cái bếp đi k ổn.
Xe 1 hay 2 cầu thì mà ông nào mê nhạo cũng khoái vô resort, mê khám phá thì chui bụi. Mang theo bia vì nhiều lúc hem có sẵn thì uổng, quay ra tạp hoá lại lười. Ướp luôn trái cây, có bữa còn ướp mồi nữa.

• Like
Reactions: PAND10122004