Hạng D
9/1/16
1.665
3.239
123
48
Sài Gòn
Chạy đoạn nguyễn văn linh và quốc lộ 20 hết sức cẩn thận vì rất dễ mất bánh mì. QL20 rất hay bắn tốc độ ở đầu và cuối khu dân cư.
Nhớ lúc xưa, nghe mấy AE nói đi ngang "Rừng cây Giá Tỵ" coi chừng bị cướp phục bắn.
Móa ơi! Nhỏ lớn ở SG, biết éo cây giá tỵ là cây nào, mò mò chạy cũng tới ĐL, từ đó đến nay, năm đi vài lần, may là chưa bị dính bánh mì lần nào. Có 1 lần bị thổi vô, tưởng tốn bánh mì, ai ngờ ảnh ngó ngó cái nói lộn biển số, rồi xề xòa hỏi đủ thứ xong kêu đi (bà mọa, chắc thằng tiếp thị sữa nó đọc lộn biển số ai đó thành biển số xe mình :) ).
Gr này gr thứ n+… mấy về việc hỏi đường đi dallas rùi nhỉ???
Ảnh ở tuốt dưới Kiên Giang, chắc mở Google maps nó chỉ chạy đứng một đường ra Phan Rí đi QL28B nên mở thớt hỏi.

Hạng B2
22/10/21
271
293
63
44
Tiền không để trong bóp nhiều, để tầm 200-300k thôi.
Chia ra mỗi túi ít ít, càng lẻ càng tốt, đừng xài giấy 500. Học cách than thở. Pikachu hay lắm, dòm cái biết xe lạ xe quen. Xe tải thể nào cũng bị xin bánh mì
Đỡ phí cao tốc thì đi QL1A, nhiều xe, chạy đỡ buồn ngủ.
Nguyễn Văn Linh thì ôm làn nào 1 làn, nối đuôi chạy.
QL20 thì khỏi bàn, đúng tốc độ, đúng làn, đa số là nét liền

• Like
Reactions: PhiKimTuan
Hạng D
24/10/15
3.603
2.475
113
33
Xe tải thì cư nguyen van linh rồi lên ctoc long thanh dầu giây

Hạng B2
9/7/16
304
247
43
Tuyến đường mình đề xuất với anh thì thấy xe tải với cont hay đi (vòng bên ngoài khỏi vô tp), theo đó mà chạy thôi, chứ lủi đầu vô Võ Văn Kiệt - Mai Chí Thọ thì tùm lum loại xe, nhiều nút giao nên dễ dính bánh mì hơn. Gởi anh khúc đường đi ngang SG.
View attachment 3067407
Còn lại toàn cao tốc với QL20 mà phang, phạt hay không là do tài xế lái thế nào thôi, he he. Lấy mốc Cao lãnh cho nó dễ. Với lại mình đi xe con, nhưng thấy xe tải đều chạy vậy, đưa lên để mấy anh khác chỉ giáo thêm.
View attachment 3067409
Bác này chỉ ok nè,đường dễ đi dễ nhớ.

Hạng D
1/7/16
1.010
4.878
113
Cao tốc Trung Lương - HCM => Nguyễn Văn Linh - Cầu Phú Mỹ
=> Cầu Phú Mỹ - Võ Chí Công => Lên Cao tốc HCM - Dầu Giây.

Dâu Giây => QL20 - Đà Lạt.

Cứ đúng tốc độ, biển báo, vạch kẻ đường, hóa đơn hàng hóa đầy đủ rồi đi thôi

• Like
Reactions: Forrest Gump
Hạng C
22/8/16
549
1.077
93
40
Dạ mình cảm ơn , mình hỏi và nghiên cứu đường đi trước để cho tài xế họ biết . Chứ lên tới Sài gòn mà lơ tơ mơ thì tiền cho công an chắc chết bác ạ .
Công an Sài Gòn rất tốt nhe Bác, chạy sai thì gọi lại nhắc nhở để chạy xe cho an toàn thôi, chứ có làm gì đâu.

Hạng D
29/3/17
1.405
11.375
113
Ngta dân Kiên Giang lần đầu đi lên Núi. A kg chỉ đc thì thôi đừng sân si.
Mình hay nói với nv: e cứ đưa hết các phương án xử lý vđ ra hết đi cho mn xem ok o…trường hợp ok thì thôi, còn bạn nào có phương án khả thi hơn thì e tham khảo…vđ của dân vịt đó giờ là o tự tìm hiểu cái gì cả mà chỉ thích đi hỏi…thói quen khó bỏ…dù chỉ cần 5s đánh vào gg: từ kg đi đl thì sẽ đi đường nào??? A thích cho con cá hay a thích cho cái cần câu…là do cách nghĩ và quan điểm của a thôi…sân si nó vậy đấy

Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Mình hay nói với nv: e cứ đưa hết các phương án xử lý vđ ra hết đi cho mn xem ok o…trường hợp ok thì thôi, còn bạn nào có phương án khả thi hơn thì e tham khảo…vđ của dân vịt đó giờ là o tự tìm hiểu cái gì cả mà chỉ thích đi hỏi…thói quen khó bỏ…dù chỉ cần 5s đánh vào gg: từ kg đi đl thì sẽ đi đường nào??? A thích cho con cá hay a thích cho cái cần câu…là do cách nghĩ và quan điểm của a thôi…sân si nó vậy đấy
Đây là diễn đàn chia sẽ, ngta kg biết thì vào hỏi, đường mỗi tháng, mỗi năm mỗi đổi khác. Bây giờ a kêu ngta đi lục lại cái topic mấy năm trước liệu nó có khả thi ????
Anh giúp được thì giúp, kg đc thì đọc rồi lướt qua chứ cần gì Sân Si như thế ????
Xe du lịch đi kiểu khác, xe tải đi kiểu khác, chứ có giống nhau đâu……
Em chào a nhé !!!

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Ngta dân Kiên Giang lần đầu đi lên Núi. A kg chỉ đc thì thôi đừng sân si.
Mình đi xe con lên núi thì nhiều rồi ạ , nhưng lần này xe tải và tài nhà mình tự đi . Nên mình muốn nhờ AE hướng dẫn đường nào thuận tiện nhất ạ ( đi lớ ngớ là không đủ tiền nộp phạt ạ ) . Có gì AE bỏ qua dùm mình .

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Mình cám ơn chia sẻ của bạn ạ . Có thể trình mình không bằng bạn và tài của mình đó giờ cũng chưa đi tới Đà Lạt bao giờ ạ ( Làm tháng nào ăn tháng đó có điều kiện đâu mà đi chơi )