Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Nếu như vậy thì cái xe này thiết kế hơi ngộ nhỉ. Em thấy tất cả các xe thì cái cần bên trái, bật 1 nấc là đèn demi, nó có cái bóng rất nhỏ trong đèn. Bật sang nấc thứ 2 là pha và cos. Chuyển pha hay cos bằng cách dùng tay móc cái cần này dưới lên. Sang pha thì có cái đèn màu xanh tren bảng đồng hồ hiện lên. Đa số các xe đều như vậy.
Theo như bác nói thao tác mở đèn cos và đèn sương mù thì đúng rồi sao xxx thổi nhỉ.Có điều là đèn Cos em Mirage theo phản ánh của khách hàng e thì hơi mờ nếu đi vào đoạn đường tối.

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Nếu như vậy thì cái xe này thiết kế hơi ngộ nhỉ. Em thấy tất cả các xe thì cái cần bên trái, bật 1 nấc là đèn demi, nó có cái bóng rất nhỏ trong đèn. Bật sang nấc thứ 2 là pha và cos. Chuyển pha hay cos bằng cách dùng tay móc cái cần này dưới lên. Sang pha thì có cái đèn màu xanh tren bảng đồng hồ hiện lên. Đa số các xe đều như vậy.
Grandis nó giống vầy mà...
em nghĩ bác chủ chỉ mới bật demi và đèn sương mù ở dưới thôi.... chưa bật cos nên XXX gọi lại là đúng rồi.
Sẳn đây em hỏi luôn kinh nghiệm của mấy bác lúc bật cos mấy bác đá đèn thế nào? em toàn phải bật tắt pha cos không à..... :((((

Tập Lái
16/5/07
10
1
3
Mình nghĩ bác nhầm giữa pha với cos rồi, cần gạt tay trái, núm ngoài cùng, xoay lên hết nấc là bật đèn, chỉnh pha cos bằng cách kéo cần gạt này theo hướng ra vào người tài xế.
Muốn xem pha hay cos thì bác nhìn đồng hồ xem có thêm 1 đèn xanh dương nữa sáng ko.
Như bác mo tả chỉ xoay lên 1 nấc thì chỉ mới bật đèn demi hay langtec thôi.

Hạng B2
3/11/10
311
230
43
trên con Mirage này e chưa thấy đèn pha báo bao giờ (3 gạch trên đèn thẳng hàng) chỉ có đèn cos báo hoặc ko có đèn báo thôi các bác. có bác nào đang đi Mirage ko ạ..

Hạng B2
3/11/10
311
230
43

đây là hình chính xác cần bên trái tay lái của con Mirage (e mượn đỡ hình trên net, nếu phạm quy mong mod thông cảm, chứ ko có ý quảng cáo gì) theo hình các bác thấy rõ ràng nấc trên cùng là pha chứ ko fai cos. Các bác có ý kiến gì ko ạ.

Hạng F
29/8/07
8.017
26.357
113
Theo hình trên, cái công tắc phía trong là đèn sương mù, đèn này là option, xxx ko bắt buộc bật đèn này.
Công tắc ngoài thì nấc 1 là demi, nấc 2 la đèn (gồm pha và cos). Chuyển pha bằng cách gạt luôn cái cần này ra trước (đa số các xe vậy, bác thử mirage xem). Đang đi cos, muốn đá đèn thì lấy tay khều cái cần này lên 1 phát, thả tay nó tự động về cos.
Bác bật công tắc ngoài nấc 1 chỉ mới là demi, bị xxx vịn là đúng rồi.

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113
Em mới coi lại ký hiệu công tắc xe Em (Jolie) thì cũng tương tự như vậy. Chỉ khác nó không có cái vòng để bật đèn sương mù mà nó có công tắc riêng.
Với ký hiệu như vậy, xem em thì:
- Vặn 1 nấc, chỉ mở đèn demi, đèn hậu, đèn soi biển số và đèn taplo.
- Vặn 1 nấc nữa (lên hết trên cùng) thì mở đèn cos.
- Kéo mạnh các cần lên trên thì mở pha.

Nên Bác chủ kiểm tra lại coi chừng Bác chưa vặn lên hết nấc trên nên chỉ có các đèn demi mở thôi đó,

• Like
Reactions: imanust
Hạng B2
3/11/10
311
230
43
thanks cac bác...để tối e về check lại...tại cứ ỷ y cái đèn trên đồng hồ đang báo là cos nên ko để ý.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Phạt 02 lần mà chưa chịu đọc hướng dẫn sử dụng :)
Cố lên bác, trước khi đi ngủ đọc cho nó dễ ngủ. Nếu là xe đầu tiên chạy thì càng nên đọc.