Hạng B1
25/10/09
50
0
0
Tp Hồ Chí Minh
cam on anh. nhưng tôi chi thích 1 trong 3 loại kia thoi, F. Everest thì ngon thật, nhưng máy dầu, hơn nửa giá cao hơn mức vợ em cho phép, hehehe.
xin các anh chị nào có kinh nghiệm về từng loại xe nói trên thì cho tôi lời khuyên nhé.
có người kêu tôi mua xe cũ, chiếc Cảmy 2002, chạy được 200k cây số rồi, xe công ty bà xã, lý lịch tốt, bảo dưỡng đúng hạn, nhưng ngại con số 200 ngàn Km quá, giá cũng mềm, khoảng 16 ngàn USD thôi. các Bác thấy sao?

Hạng B2
4/5/09
137
1
16
nếu bác thích thực chất thì cứ mua Zinger, xe khỏe, đi đằm, rộng rãi dễ chịu

thích cái mác thì mua Innova cho nó hòa đồg với quần chúng

còn Carnival tui thấy phần lớn là bọn Hàn quốc yêu nước đi thôi, thi thỏang thấy vài ý kiến trên mạng thì bảo không nên mua vì xác xe nặng rất hao xăng mà máy yếu quá, nói vậy chứ nếu đi thành phố thì chắc chả ảnh hưởng

Hạng B2
4/5/09
137
1
16
à quên, cái xe 200k cây số thì bác quên đi nhé, hồi xưa nhà tôi mua qua xe cũ cuối cùng tiền sửa nhiều hơn tiền mua, nói đúng ra xe cũ mua rẻ thì bù tiền sửa cũng phải đạo nhưng kinh cái là mình không biết sắp tới cái gì sẽ hư để mà bảo dưỡng trước, bác có tiền đấy nhưng một hai lần nằm đường là ỏai luôn

Hạng D
5/6/08
1.673
5.623
113
Đồng Nai
LforL nói:
nếu bác thích thực chất thì cứ mua Zinger, xe khỏe, đi đằm, rộng rãi dễ chịu

thích cái mác thì mua Innova cho nó hòa đồg với quần chúng

còn Carnival tui thấy phần lớn là bọn Hàn quốc yêu nước đi thôi, thi thỏang thấy vài ý kiến trên mạng thì bảo không nên mua vì xác xe nặng rất hao xăng mà máy yếu quá, nói vậy chứ nếu đi thành phố thì chắc chả ảnh hưởng
Bác đi mua xe chắc chỉ toàn thấy thôi nhỉ:D, cái gì cũng phải thực tế mới chính xác bác ợ. Bác ra ngoài đường đứng khoảng 1 tiếng đồng hồ đếm xem có bao nhiêu xe đi qua bác mang mác Hyundai, Kia là biết liền à, bây giờ nó chạy đầy đường như lợn con rồi bác ợ. Theo em bác chủ thớt nên bỏ thời gian đi thử 3 chiếc xe rồi hãy quyết định cũng chưa muộn.
Bác tham khảo thêm bài viết Kia Các ni van nè http://www.otosaigon.com/forum/f127-tmode1-smode1.aspx

Hạng B2
21/1/09
129
1
0
hơhơ lâu rùi mới có bác lựa chọn xe, bác mua Zinger đi em nó ổn, chạy sướng, vượt xe ầm ầm, đạp lên được 140km (như lướt trên mây) hehehe. nói chung chẳng có gì fải chê, cái dáng thì bác chịu khó chơi dán kính đen ở fía sau hết nhìn ngầu lém ( xe mình để cạnh chiếc escalade nhìn y như anh em cùng cha khác mẹ mấy đời -kidding keke). Mình kg fải sales của Mit đâu nhé. Khi nào mua xong post cho mình xem xe cái.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
em bỏ phieu Zinger. Bác cứ thử cả 3 rồi quyết
Mua xong nhớ vào MFC nhé