Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
18/3/05
651
12
18
RE: MITSUBISHI đã có động thái gì

dự án toàn cầu??? các bác cho tôi hỏi Inova ở nước ngoài nó tên là chi zậy???
Tôi rất khâm phục bọn TO làm thương mại.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.373
113

Các bác làm tôi ngứa miệng quá! :D

Cả hai xe Innova và Grandis tôi chưa chạy thử mà mới ngó nghiêng nên chỉ có cảm nhận về thiết kế! Không thể so sánh Innova với Grandis được đơn giản là vì không thể so sánh được! :D Đem Innova đặt cạnh Grandis thì sẽ thấy ngay sự khập khiễng: từ đường nét cho đến nước sơn và nội thất Innova đều kém hơn nhiều.

Tuy nhiên, Toyota Việt Nam (mà có lẽ đại diện ở đây là bác Innova) không hề dại dột khi cố gắng so sánh hai xe này với nhau. Với mức độ phổ biến của nhãn hiệu Toyota và mức giá công bố chênh lệch lên đến 14K USD, Innova rất dễ trở thành một sản phẩm bán chạy trong thời gian tới. Mặc dù không tương đương nhưng với sức ép từ Innova, Grandis sẽ đứng trước hai lựa chọn. Hoặc giảm giá và nếu thế thì Innova cũng sẽ giảm giá để giữ nguyên khoảng cách. Còn nếu giữ nguyên giá hiện nay thì Innova lại càng sướng vì vẫn bán được hàng mà lãi lại cao!!!

Tóm lại là bái phục chiến lược kinh doanh của Toyota!!! (Nhưng tôi vẫn ghét mua xe của Toyota Việt Nam :D)

Hạng C
22/8/05
587
0
0

em cũng biết trước là innova sẽ trúng quả đậm rồi
chả có gì ngạc nhiên cả
nhưng xấu thì chẳng biến thành đẹp được:D
em nói thật là em nhìn xe jolie em thấy cảm tình hơn:)

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Có bác sale nào làm bên Mit cho em hỏi một câu thôi: việc Toy cho ra đời Innova thì chiến lược kinh doanh sắp tới của Mit thế nào? Tăng? giữ nguyên? hay giảm giá? Các bác trả lời giùm em đi, đừng có cãi nhau ai có đẳng cấp, cao cấp hơn, hay gì gì đó vì nó đã khập khiễn rồi thì có so sánh thì cũng khiễn khập thôi. Em không đứng bên Toy, cũng không đứng bên Mit. Em là người tiêu dùng, em cần biết thông tin. Cảm ơn các bác.

O.S.P.D
12/2/04
396
58
28
Vietnam

Đề tài này đã đi quá xa mức bàn luận. Thay mặt ban điều hành, yêu cầu các bác chấm dứt ở đây và đóng chủ đề này.

Status
Không mở trả lời sau này.