Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
sẵn đây cho e mở hàng cái: xe G của e chạy dạo này ồn ( vỏ là nguyên nhân chính)..còn chi tiết nào của cao su dưới gầm dẫn đến chạy ồn các bác?
Cao su chổ càng chử U có ảnh hưởng không xe e bị bể rồi nhưng còn dính chứ không rớt ra. lần trước kiểm tra tổng quát mấy anh nhà máy nói cao su ngon lành và chạy thử nói xe e " còn quá êm" nhưng theo e thì xe e dàn gầm không êm mà mấy ảnh lại chạy rồi hô hào khen đủ thứ. chắc nói cho e hài lòng thôi.

Chỉnh sửa cuối:
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
sẵn đây cho e mở hàng cái: xe G của e chạy dạo này ồn ( vỏ là nguyên nhân chính)..còn chi tiết nào của cao su dưới gầm dẫn đến chạy ồn các bác?
Cao su chổ càng chử U có ảnh hưởng không xe e bị bể rồi nhưng còn dính chứ không rớt ra. lần trước kiểm tra tổng quát mấy anh nhà máy nói cao su ngon lành và chạy thử nói xe e " còn quá êm" nhưng theo e thì xe e dàn gầm không êm mà mấy ảnh lại chạy rồi hô hào khen đủ thứ. chắc nói cho e hài lòng thôi.
Nêud cao su đã bể thì nên thay đi, thái kiểm tra xem khi đứng 1 chổ tay lái có rung nhiều ko?
nhiều lúc do mình đã quen xe nên từng tiếng động nhỏ mình cũng hiểu nó khang khác... Mình cũng vậy, bi giờ cảm giác xe có nhiều âm thanh lạ... Dù trước đây ko nghe, đang tính để 40k đi bảo dưỡng tính luôn.

Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
Nêud cao su đã bể thì nên thay đi, thái kiểm tra xem khi đứng 1 chổ tay lái có rung nhiều ko?
nhiều lúc do mình đã quen xe nên từng tiếng động nhỏ mình cũng hiểu nó khang khác... Mình cũng vậy, bi giờ cảm giác xe có nhiều âm thanh lạ... Dù trước đây ko nghe, đang tính để 40k đi bảo dưỡng tính luôn.
lúc đó hãng nói cái đó không có 1 cái có 80k, e đậu tại máy lạnh đóng tắt cảm nhận được nhưng tay lái không rung vậy chắc cao su chan máy còn ngon. đường e chạy ở quê chất lượng không tốt chạy ồn kinh khủng.

Hạng D
31/10/09
1.797
2.092
113
www.otosaigon.com
Khi nào đi bảo dưỡng bác hú em đi luôn nghe nói bác đinh qua Sadaco
Xe em nó y như vậy nè các bac' có điều mâm e là mâm zin logo vàng và cũng 1 màu đen từ đầu đến đuôi, các bác góp ý xem có nên gỡ 4 cái viền cửa ra ko ạ?

Mitsubishi Grandis - Tổng hợp bài viết về Grandis: giao lưu, chia sẻ

• Like
Reactions: xe reo and Rbx
Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Khi nào đi bảo dưỡng bác hú em đi luôn nghe nói bác đinh qua Sadaco
Xe em nó y như vậy nè các bac' có điều mâm e là mâm zin logo vàng và cũng 1 màu đen từ đầu đến đuôi, các bác góp ý xem có nên gỡ 4 cái viền cửa ra ko ạ?

View attachment 113528
Không nen bác Khách ơi, để đó đi, chừng nào nó tệ quá hẳn tính..
xe em mới có 36k km à... Chắc ráng lắm thêm 2k nữa mới đi.. Mà nghi khoảng 2 tháng nữa quá

Rbx confirmed
Hạng F
26/8/13
6.990
12.965
113
www.raobanxe.com
raobanxe.com
Hôm thứ 6 vừa rồi em đi xem fim. :3dtuongtu:

Vào thì xe em chỉ đậu 1 mình

Lúc ra thì xe em đậu trước 1 chiếc Huyndai I20... Em bấm Unlock 3 cái như mọi khi... thì tự nhiên 2 xe nó nhá đèn 1 lượt luôn . Rồi chiếc Huyndai I20 kia em nghe chốt cửa cũng tự unlock 1 cái cạch.

Mấy Bác thấy cái vấn đề an toàn này có đáng ngại ko ah

P/s em đã thử 2 lần nhé. Vì em sợ chủ xe kia bấm cùng lúc. Nhưng thật chất chỉ có mỗi em lúc đó:3dcuoi:
vụ này lạ nhỉ, em có nghe nói là xe mit có vài đồ xài chung với hyundai... Tuy nhiên vụ này thì lạ quá..
về kỹ thuật thì em nghĩ chuyện này có thể nhưng hơi bị hiếm xảy ra

• Like
Reactions: doanchinhkhach