Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Chào các bác chi hội Mitsubishi và hội Mirage , xin được làm quen các bác
E vừa lấy con Mirage CVT 2015 được 2 ngày, chạy hơn 90km ,sau đây là cảm nhận của người đã cầm lái trên 100.000km khi chạy xe này :

Xe thật đáng tiền so với số tiền bỏ ra và so với các xe cùng phân khúc, lại là xe Nhật nhập nguyên chiếc hải quan đầy đủ nên sau này chắc cũng không mất giá nhiều
Cảm giác lái đằm chắc, người ngồi xe êm ái thoải mái, tăng tốc mạnh mẽ , tiếng động cơ hấp dẫn khi nhấn ga...là những cảm nhận đầu tiên. E không ngở xe nhỏ động cơ 1.2 mà có được những cảm giác này !
Các option được trang bị cho xe theo em là quá đầy đủ , vì e vốn đã lớn tuổi và là người sống bình dân giản dị, thích lái xe theo cơ xưa ( Option gì thì các bác đã biết rồi )Tha hồ xài. Ấn tượng nhất là dàn âm thanh 4 loa với tiếng bass trầm rất hay ( e là dân chơi nhạc ) .E thấy mình trẻ lại tí và lạc quan hơn khi cầm lái :D
Có một khuyết điểm đáng lưu ý là khi vào cua trả lái thì cảm giác rất chơi vơi do vô lăng trả lại hợi nhẹ hơn so với bình thường, tuy nhiên các bác đã lái lâu năm thì cảm giác này là chuyện nhỏ và e nghĩ sẽ quen dần thôi

E lập thớt này để cám ơn tất cả các bác đã cho e lời khuyên trong thớt e hỏi trước đây về Mirage để e ra quyết định, đặc biệt là bác Trường 195. Nếu không có thớt đó thì e đã " già trâu " xuống $ lấy con Peugeot 208 ( lăn bánh hơn 900tr ) Vì thật sự trong thời điểm đó e hoàn toàn không thích các xe cùng phân khúc ngoại trừ Peugeot 208 và Polo Volkswagen ( e hoàn toàn dư khả năng mua nó ) mà không có thông tin gì về Mirage.Tuy nhiên e không phải là người sống bề ngoài và tiền bạc cũng đổ mồ hôi dành dụm nên khi xuống $ lúc nào cũng đắn đo,phân vân còn lựa chọn nào khác không ? Và e đã chọn Mirage.Thời buổi khó khăn $ để làm chuyện khác phải không các bác? Cũng chỉ là xe nhỏ thôi mà :D Quan trọng là khi ra đường a chạy ra sao thôi phải không ah ?

Và cuối cùng e nghĩ là mình đã quyết định đúng đắn khi chọn Mitsibishi Mirage- một chiếc xe Ngon- Bổ -Rẻ !

( Chia xẻ của kẻ ít tiền, lớn tuổi,thực tế và mê xe )

Mitsubishi Mirage : Ngon- Bổ -Rẻ

Chỉnh sửa cuối:
Chào các bác chi hội Mitsubishi và hội Mirage , xin được làm quen các bác
E vừa lấy con Mirage CVT 2015 được 2 ngày, chạy hơn 90km ,sau đây là cảm nhận của người đã cầm lái trên 100.000km khi chạy xe này :

Xe thật đáng tiền so với số tiền bỏ ra và so với các xe cùng phân khúc, lại là xe Nhật nhập nguyên chiếc hải quan đầy đủ nên sau này chắc cũng không mất giá nhiều
Cảm giác lái đằm chắc, người ngồi xe êm ái thoải mái, tăng tốc mạnh mẽ , tiếng động cơ hấp dẫn khi nhấn ga...là những cảm nhận đầu tiên. E không ngở xe nhỏ động cơ 1.2 mà có được những cảm giác này !
Các option được trang bị cho xe theo em là quá đầy đủ , vì e vốn đã lớn tuổi và là người sống bình dân giản dị, thích lái xe theo cơ xưa ( Option gì thì các bác đã biết rồi )Tha hồ xài. Ấn tượng nhất là dàn âm thanh 4 loa với tiếng bass trầm rất hay ( e là dân chơi nhạc ) .E thấy mình trẻ lại tí và lạc quan hơn khi cầm lái :D
Có một khuyết điểm đáng lưu ý là khi vào cua trả lái thì cảm giác rất chơi vơi do vô lăng trả lại hợi nhẹ hơn so với bình thường, tuy nhiên các bác đã lái lâu năm thì cảm giác này là chuyện nhỏ và e nghĩ sẽ quen dần thôi

E lập thớt này để cám ơn tất cả các bác đã cho e lời khuyên trong thớt e hỏi trước đây về Mirage để e ra quyết định, đặc biệt là bác Trường 195. Nếu không có thớt đó thì e đã " già trâu " xuống $ lấy con Peugeot 208 ( lăn bánh hơn 900tr ) Vì thật sự trong thời điểm đó e hoàn toàn không thích các xe cùng phân khúc ngoại trừ Peugeot 208 và Polo Volkswagen ( e hoàn toàn dư khả năng mua nó ) mà không có thông tin gì về Mirage.Tuy nhiên e không phải là người sống bề ngoài và tiền bạc cũng đổ mồ hôi dành dụm nên khi xuống $ cũng phải đắn đo,nên phân vân còn lựa chọn nào khác không và e đã chọn Mirage.Thời buổi khó khăn $ để làm chuyện khác phải không các bác? Cũng chỉ là xe nhỏ thôi mà :D Quan trọng là khi ra đường a chạy ra sao thôi phải không ah ?

Và cuối cùng e nghĩ là mình đã quyết định đúng đắn khi chọn Mirage- một chiếc xe Ngon- Bổ -Rẻ !

( Chia xẻ của kẻ ít tiền, lớn tuổi,thực tế và mê xe )

em kết nhất dòng cuối của bác ;-) giống em

• Like
Reactions: tonjohn
Hạng B2
9/9/15
327
1.102
93
Có Bác nào đang có ý định cưới vợ 2 thì hãy đến ShowRoom Võ Văn Kiệt gặp chị Huỳnh Như 0904 141 149 để được tư vấn và lái thử xe. Hiện nay Mitsu vô địch về tiết kiệm nhiên liệu và cũng như độ trâu bò của em ý.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
@tonjohn( Chia xẻ của kẻ ít tiền, lớn tuổi,thực tế và mê xe )

Hihi, em cũng đang mơ được là " kẻ ít tiền " như bác, dù tuổi ngày cao mà niềm đam mê chưa thấy xuống...
Tạm thời vẫn chung thủy với V3 già
Mitsubishi Mirage : Ngon- Bổ -Rẻ