Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Người việt nam thích to. Outlander Sport là chiếc xe lái tính năng cao, nhưng nhỏ, rồi thất bại.
Mình nghĩ Mit không nhập Eclipse trong thời gian ngắn đâu.

Nhà em có con Outlander Sport 2.0 (2014) với con Focus 2.0 (2014), em không hiểu sao bác đề cao tính năng lái của nó. (bản T6-2014 không có ESP)
Máy yếu ... thua xa con Focus 2.0 ghẻ của em, vượt xe trên QL 1 khá cực
Chạy tầm 80-100 trên Nguyễn Văn Linh thấy ồn ở hốc bánh trước.
Về độ đầm thì chắc hơn được Vios, còn thua xa focus. Đóng tấm 120-130 trên Cao tốc là thấy hơi chòng chành.
Máy lạnh bao lạnh :)) cái này thì ngon, ngon hơn cả Toy.
Xe lành... chạy chả thấy hư gì (vì trong xe chả có gì để hư)
Form đẹp... chi tiết nhựa/ cấu thành tỉ mỉ hơn xe LD ở VN.
Outlander 2.4 em không biết.

Hạng B2
19/11/17
387
331
73
Đây là nội thất xe nào vậy bác? Cá nhân em thì đồng ý với bác. Nội thất hiện tại của Out thì không xấu nhưng cũng không có gì nổi bật. Mà thôi, đợi đến khi em đủ tiền mua thì nội thất Out nó nâng cấp thành Bim rồi cũng nên
Nội thất em mitsubishi eclipse bên mẽo bác ạ, em này 5 chỗ, mà ngoại thất cũng đẹp, trông hiện đại hơn hẳn Out... Nhất là quả mông nhìn rất sexy...

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
Con xe ngoại thất thì kỳ cục, nội thất thì già cỗi như thập niên 60, hộp số CVT tăng tốc như rùa, máy thì yếu như sên, option thì thua xa mấy xe khác, giá thì mắc, thương hiệu hạng hai, có lẽ chỉ có tay nào khùng mới mua hay fan cuồng của Mit mới chơi thoai. Kết luận là xe cùi bắp. :D

Em mà mua xe thì xe Nhật em chơi CX-5 option bao la, kiểu dáng trẻ trung thể thao đẹp từ ngoài lẫn bên trong... còn không thì CRV đang hot quá chừng quá đất, đủ thứ hay ho, thương hiệu xịn... hoặc là X-Trail thương hiệu hạng nhất, option về vận hành số một. Còn xe Hàn thì cứ SantaFe option miên man, kiểu dáng thanh lịch, đẳng cấp đã được khẳng định... còn không thì Tucson đồ chơi đầy đủ, kiểu dáng đẹp không kém, giá tốt... Em khẳng định Out về tổng thể không có tuổi so với mấy xe trên, bằng chứng cụ thể là doanh số mấy con kia cao hơn. :)

• Like
Reactions: Billca and baycon
Tập Lái
10/10/18
8
4
3
43
Em đã từng đuoc đi cả 3 xe. CRV về tổng thể tốt nhất, nhưng đc vướng vụ tuột bô. Còn outlander chạy hay hơn hẳn CX5 cụ nhé..review các trang nước ngoài ít vì lượng bán ra k nhiều, qcao k nhiều.. Kieu như mitsu họ làm xe cho nó vui

Hạng D
15/2/12
2.423
4.570
113
em chia sẽ thẳng thắn: trước em chạy Attrage CVT, sau 3 năm thì cần lên 5+2 do hay đi nhà nhiều người với chi phí lăn bánh quanh 1 tỉ.
Em cân nhắc giữ X-Trail, CRV mới, Outlander và SantaFe. SantaFe bản full thì hơi nhiều tiền, bản chuẩn thì ít option quá. CRV thì các bác biết rồi, chờ lâu quá mà em cần xe. Còn X-Trail và Outlander, đi lái thử cả 2, cân đo đong đếm lên xuống và em lấy Outlander. Outlander đầm chắc xe, máy lạnh tốt (tất nhiên có cửa gió sau sẽ tốt hơn), tính năng đủ xài. Nội thất thì không bắt mắt thật, bề ngoài thì bề thế, to và ra đường nhìn đẹp, em chỉ ước bản 2.0 Pre có cốp điện hoặc phanh tay điện tử.

Túm lại xe này cho ai thích xe đầm chắc, cách âm tốt, thích sự bền bỉ và mua xe này phải bỏ qua cái nội thất vì không đẹp :)
Em cũng đang phân vân giữa OUT và XTrail. Em cũng thử 2 bản full của 2 xe ở cùng 1 con đường. Khách quan mà nói Xtrail vẫn hơn OUT một chút về cảm giác lái khi vào cua và độ êm của xe,
Nội thất thì Out chả có gì để so nên không bàn.

• Like
Reactions: baycon
Hạng D
15/2/12
2.423
4.570
113
Em đã từng đuoc đi cả 3 xe. CRV về tổng thể tốt nhất, nhưng đc vướng vụ tuột bô. Còn outlander chạy hay hơn hẳn CX5 cụ nhé..review các trang nước ngoài ít vì lượng bán ra k nhiều, qcao k nhiều.. Kieu như mitsu họ làm xe cho nó vui
Em thử CRV và OUT ngay lúc trời mưa, phải nói CRV ồn kinh khủng.

• Like
Reactions: baycon
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Em cũng đang phân vân 2.0 pre, Sò xăng và Tucson. Em cũng không quá cần 7 chỗ. Chỉ cần em nào nhiều ưu thế nhất là em chọn thôi. Em không thích cái CVT của con Outlander cho lắm.

Tập Lái
10/10/18
8
4
3
43
Em thử CRV và OUT ngay lúc trời mưa, phải nói CRV ồn kinh khủng.
Bọn nó kính và trần trời mưa lộp bộp nặng tai mà cụ.. Cơ mà quả lỗi động cơ xăng pha nhớt thì ko chấp nhận đc

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
Em cũng đang phân vân giữa OUT và XTrail. Em cũng thử 2 bản full của 2 xe ở cùng 1 con đường. Khách quan mà nói Xtrail vẫn hơn OUT một chút về cảm giác lái khi vào cua và độ êm của xe,
Nội thất thì Out chả có gì để so nên không bàn.

nếu bác đủ tiền chơi bản cao nhất của cả 2 thì bác lấy Outlander 2.4 nha. nếu ít hơn 1 chút thì bác lấy X-Trail SV, nếu ít hơn chút nữa như em thì lấy Out 2.0 Premium. Bác xem doanh số của 2 con này trong 2018 là biết ai hơn ai liền.

Một yếu tố nữa nếu bác hay đi 5+2 thì Out tốt hơn X-Trail.