Hạng B1
7/4/17
81
58
18
32
Con xe ngoại thất thì kỳ cục, nội thất thì già cỗi như thập niên 60, hộp số CVT tăng tốc như rùa, máy thì yếu như sên, option thì thua xa mấy xe khác, giá thì mắc, thương hiệu hạng hai, có lẽ chỉ có tay nào khùng mới mua hay fan cuồng của Mit mới chơi thoai. Kết luận là xe cùi bắp. :D

Em mà mua xe thì xe Nhật em chơi CX-5 option bao la, kiểu dáng trẻ trung thể thao đẹp từ ngoài lẫn bên trong... còn không thì CRV đang hot quá chừng quá đất, đủ thứ hay ho, thương hiệu xịn... hoặc là X-Trail thương hiệu hạng nhất, option về vận hành số một. Còn xe Hàn thì cứ SantaFe option miên man, kiểu dáng thanh lịch, đẳng cấp đã được khẳng định... còn không thì Tucson đồ chơi đầy đủ, kiểu dáng đẹp không kém, giá tốt... Em khẳng định Out về tổng thể không có tuổi so với mấy xe trên, bằng chứng cụ thể là doanh số mấy con kia cao hơn. :)
X trail doanh số cao hơn outlander á. Bác có nhầm không thế. Bác tìm doanh số mỗi tháng do VAMA cung cấp rồi chém tiếp nhé

Hạng D
5/5/15
1.243
4.461
113
X trail doanh số cao hơn outlander á. Bác có nhầm không thế. Bác tìm doanh số mỗi tháng do VAMA cung cấp rồi chém tiếp nhé
Thế à, xin lỗi em nhầm. Nhưng dù gì X-Trail là con CUV bán chạy nhất toàn cầu nên cỡ nào thì Out cũng chưa đủ tuổi để so. :)

Hạng C
7/12/17
800
1.089
93
36
Khi nào dc nhà nước hỗ trợ giá vì phần khí thải ít gây ô nhiễm môi trường hơn thì mới nhập về dc đó bác - giá dự kiến lúc cách đây vài năm là 1.7 - 1.8ty lận
Khi nào mit mang bản 2019 về bác, nội thất bản nâng cấp e thấy đẹp hơn hiện tại

• Like
Reactions: asusudev
Hạng D
27/7/18
1.084
14.978
113
41
Vấn đề là cụ hãy chạy thử xe cho biết đi đừng nghe dân mạng nói vì dân mạng phiêu lắm toàn seeder khôn à hahah :)). Cụ nghe e nói rồi chạy thử xe rồi xác nhận lời e nói có đúng ko nhé
- máy ì, hú to tăng tốc chậm(đạp lút cán để cảm nhận nhé)
- cách âm thấy vẫn thế, bình thường giống những chiếc khác giá tương đương nhau(dù sao cũng ko cảm nhânj đc nhiêù vì đường chạy thử cố định 1 quãng đường ngắn)
- Nội thất<<< cái này quan trọng và con out nó xấu vkl =))) riêng mẫu mã bề ngoài thì e nó rất đẹp :)
Con out bên trong nó khác gì xe tải đâu :D

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Bro tham khảo review nước ngoài nó khó vì quan điểm sử dụng xe ở các nước phát triển khác xa VN và giá cũng thật sự khác luôn.
1/ Vn ai mua xe cũng suy nghĩ tới lúc bán, ~1 tỷ không phải là số nhỏ với đa số người tiêu dùng. Còn người có nhiều tiền họ đã mua xe hạng sang
2/ 7 chỗ có thể là điểm mạnh ở VN nhưng k phải là điểm mạnh ở nước họ... vì nhà đa số ai cũng có xe riêng. Và họ quan tâm tới độ thoải mái của hàng ghế giữa hơn.
3/ Giá cả không như nhau... em vd CRV và Outlander ở vn giá như nhau thì bro còn ý định lấy Outlander nữa k?
Mục 3 của bác e vẫn chấp nhận lấy Outlander đấy dù từng chạy Honda Civic và cả CR-V 2.4. Hàng ghế cuối con Outlander cùng 1 người đảm bảo nhỉnh hơn CRV, Outlander có 4WD, gầm Outlander cao hơn...dù dịch vụ Honda tốt hơn Mitsu nhưng CR-V đang đầy lỗi từ khung gầm tới động cơ giá bằng nhau chả dại gì đi chọn 1 con xe bị lỗi nếu chỉ nhìn cái thương hiệu.
outlander ko chất bằng nissan xtrail đâu, lên youtube bác tìm các clip về nó sẽ thấy xtrail rất ngon, hệ thống 4x4 của xtrail là vô đối đấy, xem mấy clip xtrail vượt qua mấy địa hình khó cái 1, con outlander thua xa !
Trong đám CUV hiện tại mà cho đi phượt đảm bảo chả con nào chạy ngon qua dc Xtrail, kiểu dáng thì ôi thôi đừng nói tới dân VN 1 tuần chắc chạy dc 2-3 ngày còn lại toàn ngắm vì tiếc tiền xăng, đá văng trầy nhẹ cũng xót...Bên nước ngoài mấy cái loại bình dân này chạy phà phà hằng ngày ai rãnh đâu chăm chăm nhìn ngoại hình xe, cứ lên highway đóng trên 100 ngon lành tới chỗ làm rồi quăng đó chả khác gì chiếc xe máy mấy anh/chị văn phòng mặc đồ thì chỉn chu nhìn chiếc xe cả tháng chưa chắc rửa, phương tiện đi lại thì nó chỉ cần như thế là đủ :D

Chỉnh sửa cuối:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Trong đám CUV hiện tại mà cho đi phượt đảm bảo chả con nào chạy ngon qua dc Xtrail, kiểu dáng thì ôi thôi đừng nói tới dân VN 1 tuần chắc chạy dc 2-3 ngày còn lại toàn ngắm vì tiếc tiền xăng, đá văng trầy nhẹ cũng xót...Bên nước ngoài mấy cái loại bình dân này chạy phà phà hằng ngày ai rãnh đâu chăm chăm nhìn ngoại hình xe, cứ lên highway đóng trên 100 ngon lành tới chỗ làm rồi quăng đó chả khác gì chiếc xe máy mấy anh/chị văn phòng mặc đồ thì chỉn chu nhìn chiếc xe cả tháng chưa chắc rửa, phương tiện đi lại thì nó chỉ cần như thế là đủ [BCOLOR=#fcfcff]:D[/BCOLOR]

Nếu không đi phượt thì sao Bác?nhìn hàng ghế 3 của XTrail thì hết nghĩ đến nó luôn nếu có nhu cầu thỉnh thoảng chở 7 người, còn Out thì ghế 3 chở2 người vẫn tốt.

• Like
Reactions: P.Huayra and baycon
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nếu không đi phượt thì sao Bác?nhìn hàng ghế 3 của XTrail thì hết nghĩ đến nó luôn nếu có nhu cầu thỉnh thoảng chở 7 người, còn Out thì ghế 3 chở2 người vẫn tốt.
Tuỳ cách mình sử dụng thôi bác à, Xtrail gắn baga mui hạ 2 ghế cuối lót cái nệm hơi cho 2 trẻ vô tư. Nhà bạn mình 3 thế hệ (6 người) mới làm chuyến từ SG ra Huế khoẻ re, đâu phải xe nào cũng ngon và xe nào cũng dở, bạn mình đổi Grandis lên Xtrail trước đó cũng đã thử Out rồi mới quyết định mua. Những người sử dụng xe lâu năm họ tự biết chọn gì phù hợp cho bản thân, tư vấn chỉ mang tính tham khảo thêm thôi.
Con Xtrail chạy ngon hơn Out nhiều nếu đi cùng 1 địa hình đó là điểm hơn, còn những mặt khác tuỳ tiêu chí lúc mua xe mà họ chọn.