Hạng C
22/8/13
557
504
63
https://bonbanh.com/xe-mitsubishi-pajero-3.0-2004-1848871
E đang ngắm con này, có bác nào biết lai lịch nó không?
E xem sơ qua thì chỗ hộp số nhớt chảy tè le, carte cũng thế, máy thì khô ráo.
Vòng tua máy hơi cao, trên 1500rpm.
E xin cám ơn!
P/s: e có đi xem 1 con 3.5 đời 2004 bản full màu vàng cát của 1 đại gia q7. Do qua trễ nên có người cọc mất tiêu, uổng quá!
Quan trọng nhất là xem đã bị tai nạn chưa. Chảy nhớt hộp số thì e nghi do rách bọc cao su lắm.

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Quan trọng nhất là xem đã bị tai nạn chưa. Chảy nhớt hộp số thì e nghi do rách bọc cao su lắm.
Dòng xe này e nghĩ bị tai nạn chắc khó, với lại nó cứng nên cũng k đến nỗi.
Hộp số và cầu gài rất nhẹ nhàng, chỉ có đèn báo cầu trên taplo chỉ sáng có cầu sau- chắc do đứt bóng hay bị gì đó e k rành.

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Ng
Bác chạy thử xem có gì khác nữa không. Mình nghĩ thông thường nó cần 50 triệu để làm lại.
h
Bác chạy thử xem có gì khác nữa không. Mình nghĩ thông thường nó cần 50 triệu để làm lại.
Nghe a nói số tiền sửa sao ớn quá, trong này có ai thợ máy chuyên Mit đi xem giup e được k? E gửi cafe nhé.

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Dòng máy 6g72 12valve này khá đơn giản. Nghe tiếng máy và chạy thử cũng đủ đánh giá kha khá vấn đề rồi.

Hạng B2
9/11/13
237
248
43
Sài Gòn
Có chiếc xe này của Phi, anh em chơi trong hội nè bạn. Có thể tìm post này trong hội trên FB, mình tìm hoài chẳng biết có cách nào lấy cái link của bài viết này nên chộp cái màng hình, có gì alo phát cho nhanh.

Chiếc này bữa đi off, mình có xem sơ qua và đúng là dàng đồng còn cực mới nên chắc là máy cũng không thua gì.... Hehehe... có điều bữa đó không dỡ capo lên nghía thử. Sau đó nghe nói Phi cũng dọn dẹp lại thêm nữa thành ra nó cũng đáng với giá này đó.

Attachments

• Like
Reactions: truong195
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Ng

h

Nghe a nói số tiền sửa sao ớn quá, trong này có ai thợ máy chuyên Mit đi xem giup e được k? E gửi cafe nhé.
Có chiếc xe này của Phi, anh em chơi trong hội nè bạn. Có thể tìm post này trong hội trên FB, mình tìm hoài chẳng biết có cách nào lấy cái link của bài viết này nên chộp cái màng hình, có gì alo phát cho nhanh.

Chiếc này bữa đi off, mình có xem sơ qua và đúng là dàng đồng còn cực mới nên chắc là máy cũng không thua gì.... Hehehe... có điều bữa đó không dỡ capo lên nghía thử. Sau đó nghe nói Phi cũng dọn dẹp lại thêm nữa thành ra nó cũng đáng với giá này đó.
Bác theo chiếc này đi Bác, vì cũng có ban biết.

Hạng B2
31/7/12
433
251
63
Bác theo chiếc này đi Bác, vì cũng có ban biết.
Chiếc này e nghĩ hộp số có vấn đề, gài cầu cũng khó khăn hơn những chiếc mà e đi coi. Thanks các bác.
E đang chốt 1 con ở q9, chờ thủ tục giấy tờ trả lời thế nào nếu ok e chốt luôn.
Xin cám ơn các ae đã nhiệt tình giúp e!

• Like
Reactions: truong195
Hạng B2
13/1/11
113
22
18
Các cụ giúp em với, xe xem loại 3.5 super đời 2003 hiện tượng là máy yếu và buổi sáng k bù ga, xe chạy cao tốc vẫn lên trăm 3 trăm tư bình thường nhưng cảm giác nội thị máy yếu và tốn xăng.
Em đã nhờ gara chuyên điện, cắm máy đo đọc lỗi thì k có lỗi. van không tải cũng k lỗi.
Anh chủ gara đang nghi là hộp đen của xe bị già và kém.
Các cụ cao nhân giúp em với ạ,
Em cảm ơn!

Hạng C
22/8/13
557
504
63
Các cụ giúp em với, xe xem loại 3.5 super đời 2003 hiện tượng là máy yếu và buổi sáng k bù ga, xe chạy cao tốc vẫn lên trăm 3 trăm tư bình thường nhưng cảm giác nội thị máy yếu và tốn xăng.
Em đã nhờ gara chuyên điện, cắm máy đo đọc lỗi thì k có lỗi. van không tải cũng k lỗi.
Anh chủ gara đang nghi là hộp đen của xe bị già và kém.
Các cụ cao nhân giúp em với ạ,
Em cảm ơn!
Lỗi ECU, cảm biến hay đường dây thì cắm máy đọc đã biết rồi. E nghi cái máy đọc có vấn đề.
Ngoài máy yếu ra thì có hiện tượng gì nữa không bác, chẳng hạn như giật cục, máy rung, khói...

• Like
Reactions: lankhanh3