Hạng D
17/8/09
3.328
29.491
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Cho em hỏi Bác đang đi xe gì ạ? Tư vấn giúp để em mua rồi em so sánh, cảm nhận chứng minh giúp Bác. Chứ "lói" thế ăn gạch tội nghiệp!
Mỗi người có một quan điểm ý kiến nhận xét riêng chứ bác, còn việc em đi xe gì thì không quan trọng bác ạ, nhưng em cũng có trải qua 01 lần dòng Mit rồi ạ.

• Like
Reactions: lvtphong
Hạng B2
24/3/14
351
58
28
Mỗi người có một quan điểm ý kiến nhận xét riêng chứ bác, còn việc em đi xe gì thì không quan trọng bác ạ, nhưng em cũng có trải qua 01 lần dòng Mit rồi ạ.
Dĩ nhiên, BÁc muốn full option phụ kiện xịn thì dùng xe Hàn tự nhập, có cả gạt nước chống băng tuyết, full option linh kiện tàu thì xe Hàn LD.
Muốn an toàn và kỹ thuật tiên tiến thì Mit và Honda.. Cũng đang chờ Honda đem SUV vào vietj nam.

Hạng B2
28/11/11
285
129
43
Thung củm em còn 15 cục gạch lên nốt hạng C gì đấy , vào thớt cứ chê Mít rùi lấy FT thấn thánh so với PS thần thánh thì đừng trách em k báo trước ạ .. .:3dgian2:kkkk!
So sánh công bằng mà nói em thấy MIT thua Toy đúng cái dịch vụ , isamco nhìn còn ra cái hồn chứ mấy chỗ khác nhìn tiêu điều , thợ thuyền trông chán lắm .

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
100k đầu chỉ thay nhớt thay lọc; cao hơn là thay curoa có làm gì nhiều đâu. Các Hãng xe và các Đai lý chênh nhau ở khoản chiều khách. Nếu cso đại lý mà chịu làm mấy cái nhỏ hay chửa những thứ lặt văt theo khách yêu cầu là chấp nhận được.
Đa số sống nhờ Đồng Sơn thôi, mà khoản này thì các Đại lý lúc nào cũng làm không hết.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B2
28/11/11
285
129
43
Em có một vấn đề là sau khi bảo dưỡng 5k km thì trong 100km đầu xe ồn phát điên, sau khoảng đó chạy rất êm và bốc, có phải là bên kt họ cho learning lại nên có hiện tượng như vậy ?

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Em có một vấn đề là sau khi bảo dưỡng 5k km thì trong 100km đầu xe ồn phát điên, sau khoảng đó chạy rất êm và bốc, có phải là bên kt họ cho learning lại nên có hiện tượng như vậy ?

Đúng rồi bác ạ. Do learning nên 1 số thông số được đặt lại nhằm tối ưu hóa tiêu thụ NL, sau đó đi trên đường ECU phải xử nhiều thông số mới nên trong giai đoạn này xe sẽ ồn ù nhiều, sau đó sẽ ổn định và êm trở lại.

Hạng B2
6/3/14
145
82
28
Nói chung là trong đầu có muốn đổi xe thì em cũng chẵng bao giờ nghĩ đến Mit hết. Nhìn vào nội thất thì đúng là thiết kế một cách tối giản, không sang trọng, bề ngoài thì nhìn nó cục mịch làm sao ấy. Sử dụng được vài năm thì bắt đầu thấy sự xuống cấp như xe tải.
Bác làm em lo quá, em vừa mua 1 chiếc Mit đã qua 5 năm sử dụng, hơn 100k. Tiêu em rồi bác @phatbinhduong, hận đời sao không cho em gặp "thánh" sớm hơn.