Hạng B1
26/11/18
59
21
15
39
Có triệu hồi là hãng có trách nhiệm, xe hơi lỗi là chuyện bình thường xe sang còn lỗi huống gì xe phổ thông.Có mấy hãng dân kêu lỗi quá trời mà hãng có chịu chấp nhận lỗi đâu :))
được dân xưng tôn lên thành thương hiệu thánh lật với thánh túi khí mà vẫn còn chưa dám chịu trách nhiệm này

Hạng C
22/4/12
839
668
108
các hãng ô tô ở VN đều sản xuất xe tự fix lỗi được nên các bác cứ yên tâm nhá!

Hạng B1
26/11/18
59
21
15
39
MIT vậy là okie rồi, Bơm xăng thì MIT không tự sản xuất được đâu
Xe bình dân MIT làm vậy okie rồi,còn hơn xe sang nước vào cầu còn đổ bén cho khách hàng :)
Theo mình thấy thì Mercedes họ không trốn tránh hay đổ lỗi mà là không biết phải tin ai.
Không biết bác có đi xe của Mercedes không. Nhưng có 2 điểm mình ủng hộ quyết định của Mercedes như sau:

1. Sách hướng dẫn sử dụng có nhắc đến việc không đi qua mực nước tĩnh 30cm. và trong hội mercedes rất nhiều người đã nói trước đó (trước khi có vụ việc) là xe mer đắt nên chịu khó khi gặp nhập thì tắt máy kiếm chỗ nào uống cafe vì khi đi ngập dễ bị thiệt hại lớn.

=> Người dùng không đọc sách hướng dẫn sử dụng (dân VN là vậy), cũng không nghe theo lời khuyên của những người trong hội, trong hãng thì phải chấp nhận.

2. Tháng 7 và 8 năm ngoái có 2 đợt bão lớn. Tất cả các tỉnh miền bắc với HN ngập hơn 400mm nước. (cụ có thể check lại tin thời sự năm ngoái là ra)

=> Còn tâm lý của mấy ông đi ô tô là mua cậy có xe nước nào cũng lao qua (có nhiều clip rồi chứ không phải nói mồm). mà đã đi qua, tự ý đi vào thì tự chịu. Anh sử dụng sai cách bị hỏng lại bắt tôi sửa là sao?

Hạng B1
26/11/18
59
21
15
39
Ví dụ như ngay Mitsu đây. bị sự cố van bơm nhiên liệu. nhưng từ năm ngoái đến năm nay dính vài vụ. và thời gian các vụ cách nhau khá lâu, tháng này 1 xe, có khi 2 tháng sau mới ghi nhận 1 xe khác/

Vụ của Mẹc là tất cả cùng lỗi 1 lúc. lại sau 2 trận bão thì ai tin? Mình không đi mẹc cũng không làm cho mẹc còn thấy khó tin nữa là Hãng.

• Like
Reactions: phamhuynh.pr
Hạng B1
12/7/18
53
7
13
Mitsubishi chịu trách nhiệm, triệu hồi sớm để đảm bảo an toàn cho anh em là điều đáng mừng. Tôi ủng hộ Mitsubishi.

Nói nhẹ qua vụ của Mercedes Ben thì tôi cũng nghĩ Mẹc làm đúng vụ đó. dân "gian" Việt Nam tin thế nào được
Check lại tin năm ngoái thì bão lụt ở khắp miền bắc với Thanh - Nghệ - Tĩnh. cũng chính mấy ông ở Nghệ An dính đầu tiền sau đó cả thảy các bác chạy GLC miền bắc đi khám đều bị, xong đổ lỗi cho hãng thì ai tin???
https://vietnamnet.vn/vn/thoi-su/du...-3-tan-cong-nhieu-noi-nguy-co-lut-463671.html

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Haizzz,
Xe CUV/SUV mà kêu không qua mực nước tĩnh 30cm thì em chịu luôn, mấy con sedan nhà em thấy nước chưa ngập tới pô xe máy là phi tuốt luốt....

Còn có hãng xe nào Global đã confirm là lỗi, vậy mà ở VN (cũng xài cái máy đó) bảo ko sao đâu ko lỗi đâu... miễn các bác đừng đi vào xứ lạnh hay vùng lạnh là được nhá...

Cũng có hãng, tông xe phải đúng theo "Sách HDSD" & trúng cái sensor mới bung túi khí mói chịu... ai như đám xe khác, đâm nhẹ cũng bung

• Like
Reactions: mic
Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Theo mình thấy thì Mercedes họ không trốn tránh hay đổ lỗi mà là không biết phải tin ai.
Không biết bác có đi xe của Mercedes không. Nhưng có 2 điểm mình ủng hộ quyết định của Mercedes như sau:

1. Sách hướng dẫn sử dụng có nhắc đến việc không đi qua mực nước tĩnh 30cm. và trong hội mercedes rất nhiều người đã nói trước đó (trước khi có vụ việc) là xe mer đắt nên chịu khó khi gặp nhập thì tắt máy kiếm chỗ nào uống cafe vì khi đi ngập dễ bị thiệt hại lớn.

=> Người dùng không đọc sách hướng dẫn sử dụng (dân VN là vậy), cũng không nghe theo lời khuyên của những người trong hội, trong hãng thì phải chấp nhận.

2. Tháng 7 và 8 năm ngoái có 2 đợt bão lớn. Tất cả các tỉnh miền bắc với HN ngập hơn 400mm nước. (cụ có thể check lại tin thời sự năm ngoái là ra)

=> Còn tâm lý của mấy ông đi ô tô là mua cậy có xe nước nào cũng lao qua (có nhiều clip rồi chứ không phải nói mồm). mà đã đi qua, tự ý đi vào thì tự chịu. Anh sử dụng sai cách bị hỏng lại bắt tôi sửa là sao?
Em không xài Merc bác ạ, ở VN mình em có tiền em cũng chưa cân nhắc sẻ mua Merc vì dính đến nhiều thứ không hợp với em. Vụ Merc thì OS cũng đã có đăng rồi, xe GLC chứ không phải sedan, nhiều bác cũng bức xúc rồi,giờ nên thôi anh em nào tin xe nào dùng xe ấy thôi

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Mit vậy là ok rồi, đỡ hơn vài xe cả thế giới báo lỗi, riêng VN ko hề có lỗi, chắc VN đc sản xuất trên dây chuyền riêng

Mới mua xe của Mit, cảm thấy yên tâm phần nào :)
:)hihi, bác phải thấy hạnh phúc vì xe bình dân của bác có giá bằng 1/2 CRV thôi