Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Em vừa chạy thử Out 2.4. Nếu chỉ so sánh cảm giác lái và độ bốc độ vọt thì trong phạm vi tốc độ dưới 100 km/h Peugeot ko có cửa đọ với Out.
Nói chung bác nào thích cầm lái thì nên lấy Out. Em cũng vừa chốt Out rồi. Lái sướng hơn. Rẻ hơn Peu 300 củ đổ xăng nhòe
Em thì chưa chạy Out bao giờ
Mốt thử mướn chiếc 2.0 CDK ráp 7 chỗ . Chạy phượt vòng hcm - nha trang 3 ngày xem sao hehe
Nhà giờ thêm hộ khẩu . Ko bít có bác nào bít chỗ nào cho mướn ko ạ U.U

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Thị trường cần là cần cái cửa gió chứ ko cần cái máy lạnh quá tê trym ở phí trước đó là lý do ckd vẫn ế . Hôm thứ 7 sáng có qua Phước Thành thử CRV, khách đến thử xe crv đông quá ai cũng ken , mình có ghé qua Phương Nguyên thì có đúng 1 khách đang nhận xe out và khoản 5 sale đang tìm cách chỉnh cái việt map cho khách . Thị trường rỏ rành rành như vậy mà cứ cố biện minh .
Outlander lạnh hơn, và lạnh đều nếu biết cách chỉnh. Khách sẽ thỏa mãn nếu đi thử. Lạnh là điểm mạnh của Out, khi so với các xe khác.
Dịch vụ Mit thường kém hơn Honda, Phương Nguyên cũng từ Phước Thành sinh ra đang phát triển nên sale yếu cũng đẻ hiểu, nhưng sẽ lên tay nhanh.
Phương Nguyên và Phước Thành cùng một chủ, PN xây dựng sau, to rộng và đầy đủ hơn, nên riêng về dịch vụ sau Bảo hành, PN sẽ tốt hơn PT.
Cái Mit cần là được nhiều khách test xe. Mit quảng bá yếu, nên nếu có hiều khách test, chất lượng xe sẽ được đánh giá tốt hơn.

Tiếng pô thể thao mà bác khen sẽ là sự rất khó chịu cho người sử dụng xe, và người ngồi trên xe.
Nghe qua một lần khác, khi sử dụng luôn thì khác.

Cái yếu điểm của Mit không phải chổ đó, mà là chổ khác.
Khi bảo dưỡng 50.000km. nó sẽ mắc hơn các xe khác từ 5 đến 7 triệu. Mua xe rẻ hơn 100 200 triệu, bao dương mắc hơn 5 7 triêu. Xe tốt ,giá tốt, dịch vụ mắc.

Chỉnh sửa cuối:
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em đang định lấy con outlander 2.4 CKD; so với bản 2.4 nhập chất lượng có khác nhau nhiều không ạ; các bác tư vấn giúp, xin cám ơn.
Từ xưa đến giờ với xe Mit, xe lắp ráp thường ít option hơn, còn chất lượng cũng như nhau.
Còn với Outlander thì không chênh lệch mấy, thậm chí còn nhỉnh hơn.

• Like
Reactions: gon
1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Em thì chưa chạy Out bao giờ
Mốt thử mướn chiếc 2.0 CDK ráp 7 chỗ . Chạy phượt vòng hcm - nha trang 3 ngày xem sao hehe
Nhà giờ thêm hộ khẩu . Ko bít có bác nào bít chỗ nào cho mướn ko ạ U.U
Nếu kinh doanh thì mua Innova là tiện nhất, nên chắc khó tìm Out để cho mướn.
Còn muốn sờ tận tay mà không qua sale thì thứ 7 thường có vài chiếc Outlander off ở Quận 2. Out làm rất tỉ mỉ , bác xem sẽ thích ngay, dù khó tính.
Xe ra 1 năm rồi, mọi thứ ổn, nâng cấp các kiểu cũng đã có với giá khá thấp.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: baicon and hiepbibi
Hạng B2
25/5/17
397
159
58
42
Em đang định lấy con outlander 2.4 CKD; so với bản 2.4 nhập chất lượng có khác nhau nhiều không ạ; các bác tư vấn giúp, xin cám ơn.
Khác cái giá tiền thôi bác,kkk

• Like
Reactions: gon
Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Chiếc Outlander đáng giá ở các điểm mà bác Đông và bác Onlymer đang bàn, không phải chiếc xe nào cũng đạt được các điều trên.
Còn lạnh thì các bác thường hay hỏi nhất, nhưng câu trả lời vẫn giống nhau, nó lạnh đều nếu điều chỉnh và nó lạnh hơn các xe khác. Nếu các bác đặt tiêu chí lạnh thì Outlander lành hơn các xe khác cùng cấp.
Các bác mua Outlander sau một thời gian làm quen thì không thấy khó khăn gì.
View attachment 1568799
Nhiều bác nghĩ hàng ghế 1 lạnh hơn rất nhiều, nhưng thực sự thì khác. Hàng ghế 1 chịu rất nhiều ánh nắng từ kính chắn gió trước, nên khi chạy trên đường, nó nhiều khi còn nóng hơn hàng ghế sau nếu không dán kính.

Cái đáng giá của Out thực ra là sự êm ái, chất lượng xe, kiểu dáng.

Xin lỗi, bác @truong195 hiểu sai ý tôi. Mình khg đánh giá các điểm đáng giá của Outlander vì khg biết gì về Outlander.
Chỉ dám đề cập giá sai biệt giữa 2 chiếc khg cùng cấp giá 808 và 1,2 tỷ.
@onlymer: quan điểm của bác y như mình “dùng xe đúng mục đích”