Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Cầm lái con này được 3 ngày, bác nào kêu ngon hơn cả ỉn thì ngồi ngay ngắn cho em quỳ lạy. Chạy bình thường thì ok, chứ cục máy 1.5 mà so với 2.0 thì nó khập khiễng quá, vượt mà không lấy đà thì xác định ăn đòn, và mỗi lần vượt thì nó gào còn hơn 25cm lút cán nữa =))
Lái 3 ngày mà nhận xét thì không chính xác.
Xpander và cả những xe 1.5 hiệu khác nữa, là dòng xe xác nhẹ, mới hơn Innova. Tuy 1 5 nhưng tỉ số công suất và trọng lượng nó mạnh hơn Inn, vùng cao mua nó rất nhiều và nó đẩy Inn từ chiếc xe bán chạy nhất thành chiếc xe ế nhất.
Nếu so sánh với Innova thì so sánh về kích thước, nếu bác ngồi vừa văn thì múc.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Em nói máy thoáng hơn ỉn, êm ái hơn ỉn ở tốc độ tàng tàng. Đi ít người trong phố khá ngon. Còn tốc độ cao thì thua toàn tập. Đạp kịch sàn xe nó có tăng tốc đâu mà vượt. Đường cho chạy 80-90 mà gặp xe bò 70 thì cố bò theo nó.
Có dịp bác đi các dòng cao của Toyota, nó bồng bềnh còn nhiều hơn.
Mục đích là giảm ồn từ mặt đường.
Muốn hết bồng bềnh cực dễ, thay bộ giảm xóc cứng.
Nếu bác nào muốn, mình giới thiêu gara chuyên Mit. Họ thay nhiều giảm xóc có độ cứng khác nhau để các bác chạy thử, đến khi vừa lòng mới trả tiền.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Em nói máy thoáng hơn ỉn, êm ái hơn ỉn ở tốc độ tàng tàng. Đi ít người trong phố khá ngon. Còn tốc độ cao thì thua toàn tập. Đạp kịch sàn xe nó có tăng tốc đâu mà vượt. Đường cho chạy 80-90 mà gặp xe bò 70 thì cố bò theo nó.
Xe mạnh hay yếu người ta căn cứ vào tỉ số trọng lượng xe và công suất, nấy chiếc xe tải máy to, nhưng trọng lượng cũng to thì chỉ tàn tàn ngay cả không chở hàng, máy to chưa đủ để xe vọt hay không.
Bác chạy ép số, không dám đạp, hay không quen chạy AT thì bò là phải.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng C
15/6/16
840
1.115
93
40
Nhiều bác bình luận so sánh con này với Inn, mình thấy nhiều ý kiến mà có thể chưa trải nghiệm thực tế. Mình đánh giá ý kiến cá nhân về Xp với Inn như sau:
- Rộng rãi dĩ nhiên Inn hơn, nhưng Xp cũng đc 8 so với Inn 10. Khoảng thoáng trần xe Xp ăn đứt Inn nên khách ngồi ít bị say xe hơn Inn. ( chú ý Inn form 2017 trở lên).
- Độ ồn từ khoang máy Xp ít ồn hơn Inn nhé, nhưng cách âm gầm và lốp thì Inn hơn hẳn Xp một khoảng xa vì Inn gầm rời.
- Độ linh hoạt trong di chuyển, luồn lách, đề pa Xp khá vọt so với Inn, ngay cả khi vượt xe trên Quốc Lộ tầm 70 -80 km/h Xp vẫn hơn Inn. Leo đèo thì thua Inn.
- Cuối cùng là ưu điểm của Xp giúp doanh số cao đó là tiết kiệm nhiên liệu. Khả năng tiết kiệm nhiên liệu quá tốt. Nhiều bác sẽ bảo ai đi so máy 1.5 với 2.0 của Inn, dĩ nhiên 2.0 phải hao hơn. Nhưng với vai trò người sử dụng thì giá đầu tư rẻ hơn, hiệu quả sử dụng đc 85% so với Inn mà tiết kiệm nhiên liệu đáng kể thì chọn thôi.
Đối thủ của Xp chính xác là Rush, Avanza cùng tầm giá, cùng phân khúc và công suất máy nhưng chẳng có ưu điểm nào hơn Xp cả.

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
Xe này máy lạnh tốt, vô lăng nhẹ
ko phải đổ mồ hôi và ko phải ghì như xe ko trợ lực a ngen
dạ vâng, e chạy rồi e biết ah. 1.5 còn mạnh chán bác nhỉ, e thiết nghĩ xác này gắn 1.0 tầm 80 mã thì cũng khối bác khen mạnh í mà :cool:

Hạng F
6/9/18
7.367
16.287
113
35
dạ vâng, e chạy rồi e biết ah. 1.5 còn mạnh chán bác nhỉ, e thiết nghĩ xác này gắn 1.0 tầm 80 mã thì cũng khối bác khen mạnh í mà :cool:
A chạy rồi thì xem lại máy đi. Có khi a ko bảo duỡng nó hư nên yếu đó
Mềnh vuợt xe rau còn dc

• Like
Reactions: Qvalentino
Hạng B2
16/1/22
122
127
43
41
Bỏ đi cái thắng tay vô duyên là thuyết phục được một nhóm khách mới. Chiêu bán hàng này cũng hay hay !

Hạng C
26/8/19
520
614
93
35
A chạy rồi thì xem lại máy đi. Có khi a ko bảo duỡng nó hư nên yếu đó
Mềnh vuợt xe rau còn dc
dạ vâng, mình đâu có nói là vượt ko được đâu ah. chạy 80km/h trên con Airblade nó khác với 80km/h của con SH300i lắm bác
mà chắc e xui, xe e chạy thử mới có 5.000km mà thấy bèo quá, ko như bác nói chắc trong lô đó xe e bị lỗi rồi hichic

Hạng B2
9/3/07
485
382
63
Avanza thì xe khung gầm rời chạy cầu sau. Veloz thì khung liền cầu trước nên đương nhiên khác nhau rồi anh
Cả 2 con Avanza & Veloz đời 2022 đều dùng khung liền khối / cầu trước bác ơi.
Veloz được định vị cao cấp hơn Avanza nên có nhiều thứ ngon hơn như mâm lớn hơn, màn hình trung tâm to hơn, thắng tay điện tử/autoHold...
Avanza được định vị thấp hơn nên có cả bản base máy 1.3 nữa. Để xem lần này Toy sẽ mang về VN con xe nào, hoặc có khi là cả 2 - vì nghe thông tin con xe Rush sẽ bị khai tử.
Nếu bỏ Rush thì Veloz sẽ thay vào. Như vậy mức giá sẽ là Avanza < Expander < Veloz