Hạng B1
5/4/16
99
51
28
44
Không được chủ quan.

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Những người lái mới thường rất hay dễ quên động tác liếc nhìn gương chiếu hậu khi mở cửa, hy vọng anh em nào là lái mới cố gắng khắc cốt ghi tâm động tác này, nhìn đơn giản vậy chứ khi gặp sự cố thì hậu quả rất nặng nề

Hạng B2
22/4/16
144
146
43
Q9, HCM
Chuyện này rất dễ xảy ra nếu người ngồi sau là trẻ em hoặc người ít đi xe 4b, Nên xe nào có khoá thì trước khi lăn bánh chốt hết cửa, khi dừng xe thì tài xuống mở cửa cho phía sau.
Nhà e cũng xém bị 1 lần do quên khoá, F1 mở mém nữa va chạm với Honda, đúng là cực kỳ nguy hiểm. Từ đó lúc nào cũng nhắc F1 ko tự ý mở cửa, xe chạy rồi phải nhắc Ba khoá cửa hết .

Có Clip tổng hợp tai Nạn mở cửa ở VN, xem thấy đúng là kinh khủng thật.

Hạng B1
9/7/18
55
26
8
43
Chuyện này rất dễ xảy ra nếu người ngồi sau là trẻ em hoặc người ít đi xe 4b, Nên xe nào có khoá thì trước khi lăn bánh chốt hết cửa, khi dừng xe thì tài xuống mở cửa cho phía sau.
Nhà e cũng xém bị 1 lần do quên khoá, F1 mở mém nữa va chạm với Honda, đúng là cực kỳ nguy hiểm. Từ đó lúc nào cũng nhắc F1 ko tự ý mở cửa, xe chạy rồi phải nhắc Ba khoá cửa hết .

Có Clip tổng hợp tai Nạn mở cửa ở VN, xem thấy đúng là kinh khủng thật.

Xe nhà em là khóa trẻ em phía bên tài ngay từ khi mua xe về ạ. Cẩn tắc vô áy náy.

Hạng B2
25/1/19
355
7.947
186
Kinh nghiệm đi xe máy là thấy xe nào vừa dừng lại thì cảnh giác việc mở cửa âu để còn kịp xử lý

Hạng F
18/2/13
5.654
13.859
113
Saigon & Dalat
Xe có chức năng đó, nhưng nhiều lúc mình quên ko khoá, đó mới là vấn đề :D
Bác lầm cái lock cửa bình thường rồi. Lock chết, còn gọi là child.lock từ trong không mở được là cái lẩy nhỏ khi mở cửa ra bác mới thấy, có gì đâu mà quên?
Mở cửa xe ô tô thiếu quan sát gây tai nạn.

Attachments

Hạng C
30/3/18
668
524
118
E thì lúc nào dừng xe cũng nhắc nhở mn mở cửa nhớ để ý