Hạng D
30/3/05
2.353
15.308
113
RE: Mợ lái....?

Tưởng là các mợ đi xe 2 bánh mới cải trang thành NINJA chứ tui thấy nhiều mợ đi xe 4 bánh cũng khẩu trang kín mít và găng tay dài đến tận nách, ghê wá.:D:D:D

Hạng B2
2/11/06
341
9
18
50
Bệnh viện Phụ Sản

Em thấy xe bus chạy là em vãi cả linh hồn ra rồi, chạy đằng trước thì sợ nó húc! Chạy đằng sau thì ngửi khói tổn thọ quá! Mà bây giờ cứ ra đường là thấy bus! Em cứ thấy xe bus là tránh xa, chẳng có tâm hồn đâu mà xem ai lái cả!

Tập Lái
9/9/06
8
0
0

Các bác cứ chê mợ hoài, các mợ cũng coi các bác ra gì đâu:
Và trong lúc cả trăm anh của mạng otosaigon.com và otohanoi.com đang cân lên nhắc xuống vụ “đi xuyên Việt bằng ôtô”, thì người liên tục làm 5 cuộc xuyên Việt từ Sài Gòn lên tận đỉnh Mẫu Sơn (Lạng Sơn) là một cô gái “độc hành” một mình một tay lái. Xế nữ thời nay là thế đấy.([link]http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2006/12/3B9BB98B/[/link]):D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: Awdream

Các bác cứ chê mợ hoài, các mợ cũng coi các bác ra gì đâu:
Và trong lúc cả trăm anh của mạng otosaigon.com và otohanoi.com đang cân lên nhắc xuống vụ “đi xuyên Việt bằng ôtô”, thì người liên tục làm 5 cuộc xuyên Việt từ Sài Gòn lên tận đỉnh Mẫu Sơn (Lạng Sơn) là một cô gái “độc hành” một mình một tay lái. Xế nữ thời nay là thế đấy.([link]http://ngoisao.net/News/Thoi-cuoc/2006/12/3B9BB98B/[/link]):D:D:D

Xời, có gì lạ đâu, cô gái đó một là chán chồng hai là chưa chồng, nhả giàu, lắm của, chẳng phải suy tính chuyện tiền nong, làm gì chẳng được???:D:D:D

Hạng D
1/12/06
3.031
100
38

các bạn nào muốn tập thành tay lái lụa, nhất là các ladies, theo mình có một cách an toàn nhất là tập xe trên game vi tính, luyện tập được mắt quan sát, tay lái, phản xạ chân rất hiệu quả. cái này là kinh nghiệm bản thân thôi nhé, sau khi lái được trong game ra ngoài lái thêm 1000 km đảm bảo là lụa ngay, phản xạ chân tay cực tốt vì trong game chạy có khi trên 250 km/h. yêu cầu máy tính có cấu hình mạnh một chút và bộ vô lăng lái có số tay, chân phanh, chân ga như xe số tự động, có chức năng rung lắc tạo cảm giác như thật. đầu tư bộ này khá rẻ chỉ khoảng 60usd/bộ.
Cái này hay đây, mua ở đâu thế bác, có phải trò "Need for speed" không?

Tui có thằng con trai sắp đến tuổi thi bằng, mê game hành động hơn mê học hành, cho nó luyện trước chắc tốt?

Tập Lái
12/12/06
28
0
1
53
HN

Trích đoạn: Golf06

các bạn nào muốn tập thành tay lái lụa, nhất là các ladies, theo mình có một cách an toàn nhất là tập xe trên game vi tính, luyện tập được mắt quan sát, tay lái, phản xạ chân rất hiệu quả. cái này là kinh nghiệm bản thân thôi nhé, sau khi lái được trong game ra ngoài lái thêm 1000 km đảm bảo là lụa ngay, phản xạ chân tay cực tốt vì trong game chạy có khi trên 250 km/h. yêu cầu máy tính có cấu hình mạnh một chút và bộ vô lăng lái có số tay, chân phanh, chân ga như xe số tự động, có chức năng rung lắc tạo cảm giác như thật. đầu tư bộ này khá rẻ chỉ khoảng 60usd/bộ.
Cái này hay đây, mua ở đâu thế bác, có phải trò "Need for speed" không?

Tui có thằng con trai sắp đến tuổi thi bằng, mê game hành động hơn mê học hành, cho nó luyện trước chắc tốt?

em đã xài thử hàng này. Một bộ bao gồm 1 tay vô lăng + 1 cần số + 1 bộ chân điều khiển gồm 3 bàn đạp (côn + phanh + ga). Thiết bị rời, gắn vào bàn vi tính. Giá bộ này ông bạn em mua là 2000 tệ = 4tr VNĐ giá cách đây đã 2 năm. Mua ở Tàu, Thượng Hải. Nhưng chắc sang TQ hỏi mua không khó lắm. Game thì chơi như bình thường trên máy, giao diện Joystick thôi ạ.

Hạng D
23/9/06
2.949
491
83
40

CÁC MỢ LÁI XE À CŨNG TÙY NGƯỜI THÔI NHƯNG PHẦN LƠN LÀ ĐỀU LÁI XE RẤT CẨN THÂN HƠN MẤY BÁC MÀY RÂU MÌNH NHƯNG KHI XỬ LÝ TÌNH HUỐNG THÌ.......!
LÁI XE GIỎI = LÁI XE AN TOÀN !!!!

------------------------------------------
I LOVE OS !

gps
Hạng B1
5/4/05
82
0
0
Qatar

Tui đang ở Trung Đông, ở đây đường xá rộng rãi, thành phố thiết kế theo kiểu xe hơi với các hiệu thuốc, tiệm thức ăn nhanh drive through, ra đường là phải có xe. Tài xế thì nam nữ đủ cả. Theo quan sát của tui thì:

- Tai nạn của nam giới chủ yếu là va chạm với một xe khác ở tốc độ trung bình cho tới cao
- Tai nạn của nữ giới chủ yếu là va chạm vào những vật bất động, như chiếc xe Future trong các bài viết đầu tiên.

Tui có người bạn nữ, trong vòng 3 tháng, bị tai nạn 3 lần, cả 3 lần đều với vật bất động (cổng nhà bạn, cổng gara nhà mình, xe khác trong bãi đậu)

Một người quen khác, trong khi chờ đèn đỏ, tông vào đít xe trước mặt. Bà ta phân trần rằng đó là do trượt chân vì mang dép.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
30/9/05
414
106
43

Em cũng từng dạy vợ cả cầm lái vợ hai rồi, chủ yếu để làm quen xe rồi ra trường. Mọi sự lúc đầu xuôn xẻ, nổ máy, vào số, côn ra ga vào khá nhuyễn, chuyển số cũng được, nói chung chạy tới là tạm OK. Chuyển sang chạy lùi mới có vấn đề, ngoái đầu ra sau mợ nhà em chẳng thể phân biệt muốn rẽ phải rẽ trái thì tay lái quay thế nào nữa, dù đã lý thuyết trước đó rồi, thế là xe nó cứ ngoằn ngoèo mệt quá, một lúc phải nghỉ, rồi chuyển sang chạy tới, đang chạy bỗng nhiên mợ cứ như là mất phương hướng, định rẽ trái thì lại quay tay lái sang phải nhằm một cây to lao tới, em hét "phanh lại" thì mợ lại tăng ga, quýnh quá em chỉ kịp nhào sang bẻ tay lái lại, nhưng chỉ giúp cho xe không đâm trực diện vào cái cây, còn vè phải thì vẫn bị móp. Từ đó đến nay chưa thử lại.