Tập Lái
22/9/06
15
0
0
RE: Mợ lái....?

Em cũng nghĩ rằng cách tốt nhất là phải thực hành trên xe thật, đường thật ( ra đường ở phố đông, đèo núi... gì đó ) tất nhiên là khi mình đã phải đủ trình độ và tự tin tối thiểu.
E kể lại cho các bác nghe hôm đầu tiên trong đời e lái xe nghe tí nhé, vui gớm...
Đang đi bình thường trong phố, ( trên đường Giai Phóng , HN, đông, nhiều xe... ) thì thầy dừng lại chỗ cầu chân cầu vượt, bảo đổi tay lái, e cứ tưởng ông ấy đùa, vì đây là buổi đầu tiên mà... tưởng phải ra bãi trống nào đó... e bảo, thôi ạ, anh bảo sang đi.. thế là e cũng sang .[&o] E nói thật cũng không còn nhớ rõ được hôm đó cảm giác thế nào, chỉ biết là rồi cuối cùng cũng xong được 2h chạy trên QL1a, về đến KS deawoo thì đường quá đông, nên phải đổi lái.
Và đến buổi thứ 2 thì thầy đã bắt e chạy luôn từ Lý Thường kiệt lên Mỹ Đình... Sau vài lần bị thầy gõ vào đầu gối, thầy phanh gấp, và em nghiến răng về số mà không đạp côn... chạy tập khoảng 7 buổi ngoài đường, 2 buổi trên địa hình nơi thi... thì em thi và lấy được bằng lái với 95 điểm ( tại e lùi đè vào vạch vôi tí thôi... ) Trong quá trình học, thầy rất hay mắng em( nói lịch sự ...)và chê rất nhiều... Nhưng sau khi e thi, thì thày mới nói với em rằng. E có biết vì sao ngay hôm đầu tiên đã bắt e đi ngay ra đường nv , vì đó là phương pháp dạy của ông ấy..., và ai mà làm được buổi đầu tiên thì chắc chắn sẽ thành công ( tất nhiên là phải cẩn thận rùi... )
Sở dĩ e hơi dài dòng thế này, các bác thông cảm tí nhé, nghe e trình bày nốt. Cùng thày dạy bọn e có khoảng 10 người, nam bằng nữ, và tất cả điểm số của nữ đều cao hơn nam ( ko tính điểm lý thuyết ạ ) e chỉ nghe mấy anh hỏi han nhiều, chứ các chị cứ lên xe là tập trung lái, và bây giờ thỉ chỉ xót mỗi em là phọt phẹt nhất vì không lái 2 năm nay, còn mấy chị còn lại e có thể khẳng định là đã rất lụa rồi ( ko ai nói hay được, nhưng so với rất nhiều bậc nam nhi lái xe mà e biết ) thì e sure như vậy.
Túm lại, về chuyện điệu đà thì có thật ( chị em, bạn em, em... ai cũng điệu hết ) nhưng các bác đàn ông nên yên tâm...những trường hợp đâm vào kiot, or something like that... chỉ là rất ít, và ở VN, phụ nữ thường được iu ái, cho lên trang đầu thui. ..chứ còn lại, chị em luôn lái ...liều... nhưng cẩn thận, và có trình độ hẳn hoi đấy ạ. :)

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Có bài mới các bác nè: "Người đẹp không bằng lái"

http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/xahoi/118626/

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Đây chính hiệu: Mợ lái. Phúc là chưa ai thành nạn nhân vắn số.

Tập Lái
24/11/06
5
0
0

Tôi cũng đang tập lái. Cám ơn các bài viết "chỉ giáo" của các anh chị.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Mừng "bác" Kathy tham gia OS, ai mà trước khi lái không phải tập? Chuyên gia lái thử nghiệm "Lái xe là học cả đời" nữa đấy, khó nói trước điều gì khi điều khiển phương tiện có tên là: Nguy cơ cao. Vì vậy tích cực rèn luyện và cẩn thận khi tham gia GT.

Hạng B2
22/11/06
419
31
28

em thấy bên GTCC đang đề xuất để các Mợ lái xe Bus !!!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: qazwx

em thấy bên GTCC đang đề xuất để các Mợ lái xe Bus !!!!!!!!!!!!!!!!!

À, mấy bà lái xe bus thì kêu bằng Mụ chứ không kêu Mợ được đâu!!!:D:D:D