Hạng D
24/7/08
2.906
95
48
Cu Bom nói:
Mr Fil nói:
Cu Bom nói:
em học theo giống a làm cái Papago 6600, giờ điếc goy :(
P/S: lúc đầu thì chạy khá tốt về sau hình như k recharge dc nên tiêu luon :D
Cho tớ nhá, mai qua lấy
Ui thế ah, mai đưa qua nhé ;)

mai đưa ở quán nào vại

Tập Lái
1/6/14
1
0
1
24
Ho Chi Minh City, Vietnam
Có cái Camera hành trình mua năm ngoái. Bỗng dưng lăn đùng ra chết
Chả hiểu tại sao. Mang ra tiệm, nó bẩu cái lày ngộ nấy 9 chăm ha. Sửa xong tốt xấu ngộ không biết à.
Nhìn hàng còn thơm mà sao hỏng. Mà hỏng cái giề??? Chết tiệt
Bực thật. Phải tìm ra nguyên nhân tại sao.
1, Nhìn hoàng tráng chứ bộ, đâu phải hàng đểu đâu
Mò mẫm. Tự sửa camera hành trình

Dưng mà ngủm mịa nó mất dzồi

Tem bảo hành

Mở ra cái coai. Sợ gì bố con thèng nào
Xin chỉ giáo, em có 1 con CAM, cắm điện vẫn báo đèn màu đỏ...nhưng mà k lên, không nhúc nhích j hết.. chết không lí do là bị sao hả bác...

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Bệnh này theo em nghĩ là nó hỏng pin rồi vì bộ nguồn không đủ dòng cho nó
Con CAM của em cũng y hệt như vậy
Hôm nay thì nó tèo hẳn dồi vì banh càng bộ nạp do tham lam quất cục pin 300mA

• Like
Reactions: DAVIDHN
Tập Lái
11/8/08
5
1
3
Bệnh này theo em nghĩ là nó hỏng pin rồi vì bộ nguồn không đủ dòng cho nó
Con CAM của em cũng y hệt như vậy
Hôm nay thì nó tèo hẳn dồi vì banh càng bộ nạp do tham lam quất cục pin 300mA

Cam của em cũng bị bệnh đèn báo sạc sáng nhưng không lên cam. Em dùng 2 năm roài chắc đúng bệnh mà cụ chủ đã bắt.
Nếu em cũng thay pin dtdd bằng cách đấu dây ra ngoài như cụ đã làm thì mạch sạc, xả có làm việc bình thường được không cụ, hay là phải làm khay pin và sạc bên ngoài.

Mong nhận được hồi âm của cụ để em cũng "yêu khoa học" xem như thế nào. Thanks cụ nhiều

• Like
Reactions: Cu Bom
Hạng D
17/8/09
1.948
131
63
46
SFC
Cam của em cũng bị bệnh đèn báo sạc sáng nhưng không lên cam. Em dùng 2 năm roài chắc đúng bệnh mà cụ chủ đã bắt.
Nếu em cũng thay pin dtdd bằng cách đấu dây ra ngoài như cụ đã làm thì mạch sạc, xả có làm việc bình thường được không cụ, hay là phải làm khay pin và sạc bên ngoài.

Mong nhận được hồi âm của cụ để em cũng "yêu khoa học" xem như thế nào. Thanks cụ nhiều
Tốt nhất hẹn Bác Fil ra quán nào đó, sau làm quen bắt ổng về làm giúp mình thôi Bác ah, em tự làm điếc mất con 6600 :p

• Like
Reactions: DAVIDHN
Tập Lái
11/8/08
5
1
3
em cũng mong muốn được trực tiếp gặp bác Fil để học hỏi mà em giờ chuyển ra định cư ở Hà Lội mất rồi ạ. Cam của em là GS1000, lúc mua gần 3 củ, giờ ko sài được thấy tiếc quá. Em đã tháo tung cam ra rồi vẫn đang chờ PA tối ưu để xử lý.

Tập Lái
11/8/08
5
1
3
Cục pin của em ko bị phồng giống bác Fil, em dùng đồng hồ đo volt cục pin sau khi sạc 30' thì được giá trị 3.4V, nếu vẫn để sạc usb mà đo thì được 3.6V, phải chăng cục pin của em die rồi hay v.đề nằm ở chỗ khác các cụ nhỉ. Em có nên lấy 3 cục pin ennelop 1.2v đấu nối tiếp tạo nguồn 3.6V rồi đấu song song với cục pin của Cam để thử không?

Em nhìn mạch của Cam thì thấy ngon lắm, không bị cháy, bị nám ở chỗ nào cả.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Cục pin của em ko bị phồng giống bác Fil, em dùng đồng hồ đo volt cục pin sau khi sạc 30' thì được giá trị 3.4V, nếu vẫn để sạc usb mà đo thì được 3.6V, phải chăng cục pin của em die rồi hay v.đề nằm ở chỗ khác các cụ nhỉ. Em có nên lấy 3 cục pin ennelop 1.2v đấu nối tiếp tạo nguồn 3.6V rồi đấu song song với cục pin của Cam để thử không?

Em nhìn mạch của Cam thì thấy ngon lắm, không bị cháy, bị nám ở chỗ nào cả.
Đa phần là hỏng pin Bác ạ. Cứ kiếm cục pin của điện thoại mà câu vào là oki.