Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
2/4/08
917
519
93
Ý bác là bản ngã càng to thì càng thích đi xe xịn phải không ? :D Đến phiên em làm kẻ ngồi hóng hớt vậy. Em hy vọng mod khóa lại mà chưa thấy khóa :D
Vừa viết xong thấy bác Tuxedo phát thiệp mời. Ngày mai em vọt lên Đà Lạt mất rồi bác HT ơi. Nếu được qua lễ off được không bác, nhưng mà em nói trước em phá mồi thôi chứ ko biết nhậu nha :D. Mà cho em hỏi, mấy bác kéo theo tài xế hay đi taxi mà nhậu được vậy, em thì ko uống + lái xe được vì nhóm máu 0 nên dễ say lắm :D.

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Haizzz, em hổng có xe BIM nhưng bác mời thì em vác xe 2B tới nè.

9am ngày mai thi em OK luôn .......dưng mà 2 bác kia bận rộn rồi. Bác hẹn dịp khác đi

Ec, tự nhiên nhiều chuyện bị mời đích danh, hi hi hi, cũng đươc, có thêm bạn mới !!!!!

Hạng D
17/8/09
4.676
179
63
42
Nói chung là em ko có khúc mắc gì nữa nhé , mọi viec giải quyet thế là ổn rồi . Còn bác nào muốn ném đá hội nghị thì em ko chịu trách nhiệm

BĐH thấu hiểu tình cảm tụi em nên đã unlock , các bác ko tin thì vào đây tìm hiểu tại sao : http://www.otosaigon.com/...9&mpage=16#3068310

Hạng B2
20/1/11
289
11
18
52
Nếu như bài của bác chủ thớt mà post trong box chi hội thì đâu có việc tranh luận này

Hạng B1
16/12/10
71
1
8
duonglao nói:
Haizzz, em hổng có xe BIM nhưng bác mời thì em vác xe 2B tới nè.

9am ngày mai thi em OK luôn .......dưng mà 2 bác kia bận rộn rồi. Bác hẹn dịp khác đi

Ec, tự nhiên nhiều chuyện bị mời đích danh, hi hi hi, cũng đươc, có thêm bạn mới !!!!!
Bác đầu tư thời gian có 1 chút mà được chầu nhậu thì còn gì bằng nữa, quá tuyệt vời rồi, hihi:D

O.S.P.D
4/12/06
701
23
63
Hà nội
Lustigbee nói:
Em xin phép trả lời bác Phongluu , là người phụ trách box này . Còn những việc phát sinh khác như Hungluv với Tuxedo cho 2 bác tự xử , hay động chạm đến các bác CNL khác em xin phép được bỏ qua . Vụ án này nhỏ , ko nên thêm dầu vào lửa làm gì

Chào bác Phongluu . Em rất hài long với phần trả lời của bác , rõ rang và cụ thể . Tuy nhiên trên tinh thần tâm huyết với OS , em có them 1 số ý kiến sau . Những ý kiến em nêu ra không nhất thiết bác Phongluu phải trả lời , vì đằng nào vụ án cũng đã dc giải quyết

1 – Em làm topic Thư giãn cho tất cả mọi người cùng đọc , không kể mem BFC mà cho tất cả những khách ghé thăm . Nếu move vào Chi Hội BFC thì sẽ rất ít guest vào xem (vì guest hầu như chỉ xem box ngoài chứ ít khi vào Chi Hội các box khác) và “thiệt thòi” cho các guest khác khi ghé thăm BFC . 1 phần nào đó em cũng lấy hình mẫu từ topic “thảo luận về GLK” bên box Mẹc . Đồng ý là có chủ đề hẳn hoi về xe GLK , nhưng xe chiếm 20% còn lại tán gẫu, hẹn hò, rủ rê và buôn dưa lê hết 80% ….Em thấy topic đó rất vui nên cũng làm 1 topic Thư giãn với format tương tự . Đó là lí do vì sao em post ở ngoài

2 – Nếu lời giải thích ở trên vẫn chưa hợp lý thì em xin đặt câu hỏi tiếp theo . Topic Thư giãn em đã lập 1 tháng . Vậy tại sao Mod XXX không làm gì trong 1 tháng vừa qua (tạm đặt tên là XXX vì vẫn dấu mặt) . Khả năng Mod XXX không active trong vòng 1 tháng qua hầu như là không có , ta có thể loại bỏ khả năng này . Em đảm bảo là Mod XXX vẫn hoạt động và vẫn đọc topic Thư giãn đều . Trong topic không hề có bài viết nào lien quan đến Chính Trị , Tôn Giáo , Phản động …..vậy tại sao lại khóa ? Mà khóa đúng vào bài post cảm động của em về Nhật Bản ! Vậy hẳn là phải có gì khuất tất ở đây , trong đó không loại trừ động cơ cá nhân của Mod XXX với em và với ai đó có post bài trong topic Thư giãn (cụ thể là bác Moonriver đã tự nhận xét như vậy )

3 – Chức năng Mod/Smod của 1 diễn đàn là gì ? đảm bảo văn minh lịch sự , tránh các hành động quá khích và cũng là bảo vệ an toàn của diễn đàn trước các bài viết lạm bàn về chính trị , tôn giáo ...v..vv… Em cũng trải qua vị trí SMOD nên em cũng nắm khá rõ . Ngoài quyền xóa bài/ban nick thì anh còn phải có nghĩa vụ của 1 SMOD , ví dụ như “nếu cậu post như thế 1 lần nữa tớ sẽ ban nick cậu” hoặc “tranh luận vượt quá chủ đề , tớ xin phép khóa lại trong vòng …” . Chứ không phải âm thầm ra tay rồi “im thin thít và lặn mất tăm” , đúng không bac Phongluu ? Làm thế không đáng mặt nam nhi , hoặc nhẹ nhàng hơn là member không phục . Không biết OS có quy định nghĩa vụ của Mod/Smod như vậy không vì các diễn đàn trước mà em tham dự thì khi Mod nào đó ban nick/khóa bài đều có để lí do bên cạnh để cho đồng nghiệp biết . Đó cũng chính là tôn trọng đồng nghiệp của mình và tôn trọng member diễn đàn

4 – Bác OSPD Help nói đúng . Mod/Smod hay Admin/SuperAdmin thì cũng là người , cũng sai lầm như ai . Nếu mình làm đúng thì cứ đàng hoàng lên tiếng “Tớ là người khóa bài cậu ; với lí do …..” ; hoặc nếu làm sai thì “Tớ xin lỗi hơi nóng vội xóa bài của cậu , tớ sẽ mở ra lại …” hoặc ít nhất cũng là “Tháng rồi tớ busy quá,ko onl thường xuyên. Và tớ là người khóa bài cậu mà quên không báo” ….. Em chỉ cần thế thôi . Em cần biết lí do vì sao khóa để lần sau em không vi phạm (hoặc nếu Mod khóa sai thì em giải thích cho Mod hiểu) . Đằng này em lê lết hỏi từ BFC đến Admin Box mà cũng ko thấy Mod XXX hiện hình ! sao thế nhỉ ? vì khúc mắc cá nhân hay nhỡ tay lạm quyền khóa rồi bây giờ ko biết giải thích thế nào nên không hiện hình lên ?

5 – Điều cuối em muốn nói là em thích OS , 1 diễn đàn đẳng cấp với những member đẳng cấp . Vợ em suốt ngày chửi “sao anh di làm về là suot ngày OS vậy” ; bởi vì em thích thế , hehe . Trong nội bộ BFC , em cùng HIT va Moonriver và 1 số mem khác là những người tích cực post bài nhất. Nay Moonriver vì bất bình với cách hành xử khuất tất của Mod XXX nên đã bỏ đi . Em thì ko đến nỗi tiêu cực thế nhưng nói thật em cũng không còn nhiều động lực đóng góp . HIT chắc cũng cùng tâm trạng như vậy . 1 mem active bằng trăm mem “click & close only ” . Cách xử lý của anh Phongluu em hoàn toàn hài long ; nhưng thật long mà nói thì cũng chỉ là hành động chữa cháy cho đồng nghiệp OSPD của mình thôi , đúng ko anh . Em ko cần anh trả lời người đó là ai , nhưng em mong anh có đôi lời với Mod XXX đó đừng hành xử như vậy , ảnh hưởng đến uy tín OS

Thôi , em mong Mod close topic tại đây . Những câu hỏi trên em cũng ko cần thiết phải có câu trả lời lắm . Em cũng ko muốn nhiều người ném đá hội nghị .
Còn hội Bim chúng em sẽ đóng cửa bảo nhau sau , hehe

À , em có 1 yêu cầu nhỏ với bác Phongluu và BĐH : Các bác có thể ko xóa bài (định kì) trong box Các Chi Hội dc ko ạ ? vì em nghĩ đó là tài sản riêng (tính tương đối) của các Chi Hội . Topic nào thật nhảm nhí thì các HT tự xử hết rồi .

Em xin hết
Do thấy nhiều điểm cần phải thông và bởi sợ anh Phongluu lại chữa cháy cho đồng nghiệp và mấy ông PD giao quản lý Bim đã bán hết Bê chuyển sang dùng RR rồi nên em xin chích chòe trả lời bác để kết câu chuyện này :

1. Thớt “Thư giãn” của bác để trong box BMW là sai luật bởi theo quy định các thớt ở đây chỉ bàn luận về xe Bim. Theo dẫn chứng của bác về thớt GLK thì em khuyên bác lách bằng cách bác chỉ cần đổi tên thớt là “Xe BMW và Thư giãn” rồi post bài XXX là chính vừa bổ sung kiến thức và vừa fun, có từ “xe” em đố ông PD nào dám xóa đấy.

2. Về vấn đề tại sao thớt của bác được tồn tại lâu thì em nói thẳng như thế này, bác đã kém khi không nhận ra bác được sự ưu ái của bác Mod Bim khi tại điều kiện khi đã lập thớt sai quy định mà giờ còn la là Mod quan liêu im như thóc trong một tháng. Ở đây, BĐH đã nhận thấy kém hơn bác rồi, đã tạo tiền lệ xấu lại còn bị mắng. Mấy ông PD Bim cuối năm em đảm bảo bị trù lương luôn.

3 và 4, 5. Bác nói quá nhiều nhưng em hiểu bác mắng yêu mấy AE PD. Vụ này em trả lời theo quan điểm bác Haichien: Hãy xem rõ luật và hiểu mình và cái thằng mình mắng, kêu ca là ai hãy kêu. BĐH kém đã để bác tự tung tự tác cái thớt ở nơi không quy định bởi cái tình rồi bị bác la như cháy nhà, nhưng để AE vui vẻ nơi diễn đàn đẳng cấp với những mem hoành như bác nói, BĐH vẫn lắng nghe và với quan điểm dĩ hòa vi quý, xử lý đẹp mặt cả đôi bên là cầu thị mở lại đúng luật và lắng nghe phản biện, trả lời giận dữ.

Chốt lại em có mấy ý kiến cá nhân thế này:

- Rất chân thành cảm ơn bác và những hội viên Bim, những người thực sự hiểu biết và nhiệt huyết để có hội Bim ngày hôm nay.

- Bác trách OS quá nhiều trong khi BĐH luôn đồng hành với các bác và mong chi hội Bim vững mạnh và ngày các phát triển xứng đáng với những người yêu Bim và đẳng cấp xe Bim. Hơn nữa, cái bài thư giãn nó ghê đến thế à.

Cuối cùng, em mong bác và hội Bim luôn mạnh khỏe!

Trân trọng.

Ltvbach.

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
Vậy kể từ ngày 8/4/2011 .. Bác Bách giúp em xử lý các bài mấy box BIM giúp em...

Đúng là đẳng cấp người đi BIM 5 có khác ..:D

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.