Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
hdhieu123 nói:
trường hợp của e là quẹo vào đường cấm quẹo, nghĩa là lỗi "ko tuân theo biển báo". E thấy nó cũng chẳng khác gì lỗi "đi vào đường cấm". Mà 2 lỗi này thì mức phạt chênh nhau rất nhiều.

Theo như bác thanhlan và tuannm1 thì nó nằm ở lỗi nhẹ, 1 số bác khác thì nằm ở lỗi nặng. Để rõ ràng và để tránh trường hợp bị xxx "hù", e nhờ các bác rành luật vào bàn luận tiếp, hi vọng sẽ có 1 kết quả để ae biết đường mà "hành động" cho đúng mực ạ :D
Đường Trần Hưng Đạo không phải là đường cấm xe nha bác, nếu nói "đi vào đường cấm" là sai hoàn toàn.

Hạng D
21/2/12
1.435
8
38
Đường cấm khi nào đầu đường có cắm biển 101 (vòng tròn đỏ nền trắng - cấm tất cả các loại xe đi vào, trừ xe ưu tiên theo luật định), hoặc biển 103a (vòng tròn đỏ gạch chéo, có hình chiếc xe hơi - cấm tất cả loại xe cơ giới, trừ xe 2 bánh và xe ưu tiên theo luật định).

Đầu đường Nguyễn Thái Học không có biển cấm như trên nên không thể phạt lỗi đi vào đường cấm. Bác không tuân theo biển 103c (Cấm các loại xe cơ giới, trừ xe 2 bánh và xe ưu tiên theo luật định rẽ trái) nên chỉ phạt được bác lỗi không tuân theo biển báo thôi.
hdhieu123 nói:
trường hợp của e là quẹo vào đường cấm quẹo, nghĩa là lỗi "ko tuân theo biển báo". E thấy nó cũng chẳng khác gì lỗi "đi vào đường cấm". Mà 2 lỗi này thì mức phạt chênh nhau rất nhiều.

Theo như bác thanhlan và tuannm1 thì nó nằm ở lỗi nhẹ, 1 số bác khác thì nằm ở lỗi nặng. Để rõ ràng và để tránh trường hợp bị xxx "hù", e nhờ các bác rành luật vào bàn luận tiếp, hi vọng sẽ có 1 kết quả để ae biết đường mà "hành động" cho đúng mực ạ :D

Hạng C
26/3/12
588
97
28
44
tuannm1 nói:
Đường cấm khi nào đầu đường có cắm biển 101 (vòng tròn đỏ nền trắng - cấm tất cả các loại xe đi vào, trừ xe ưu tiên theo luật định), hoặc biển 103a (vòng tròn đỏ gạch chéo, có hình chiếc xe hơi - cấm tất cả loại xe cơ giới, trừ xe 2 bánh và xe ưu tiên theo luật định).

Đầu đường Nguyễn Thái Học không có biển cấm như trên nên không thể phạt lỗi đi vào đường cấm. Bác không tuân theo biển 103c (Cấm các loại xe cơ giới, trừ xe 2 bánh và xe ưu tiên theo luật định rẽ trái) nên chỉ phạt được bác lỗi không tuân theo biển báo thôi.
em nghĩ bác giải thích quá rõ rồi, cảm ơn bác.

Hạng D
3/6/11
1.195
57
63
TPHCM-TÂN BÌNH
Chuẩn không cần chỉnh
tuannm1 nói:

hdhieu123 nói:

Hạng F
15/11/10
9.321
2.961
113
50
Ngã tư NTH - THD cấm tất cả các xe 4B quẹo trái cả 4 hướng.

Hạng B1
17/2/12
72
1
8
Ở ngã tư này nếu có nhu cầu quẹo trái thì trước tiên các bác nên chạy thẳng qua ngã tư luôn rồi quẹo trái ở giao lộ kế tiếp (cách khoảng 100m theo cả 4 hướng) rồi quẹo trái thêm một lần nữa để ra lại đường THĐ hoặc NTH. Nhớ là quẹo trái hai lần chứ đừng quay đầu nhé các bác, đạo đường này khá đông, quay đầu khó khăn hơn quẹo trái hai lần rất nhiều (chưa kể là em còn ko nhớ ở chỗ này có cấm quay đầu hay ko nữa)!

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
Lại học thêm một kinh nghiệm, cảm ơn bác chủ đã post cho mọi người biết.

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
hồi tết em cũng bị :D đóng phạt tại chổ 2 xị :D 2 anh xxx cám ơn rối rít

Hạng D
14/10/09
1.972
202
63
Mấy bác ko biết mà cứ hù bác chủ hoài làm người ta hoang mang, quẹo trái ngã tư THD-NTH lỗi này chỉ là không tuân theo biển báo, theo ND34 phạt 400k, e mới bị nhưng ở chỗ khác. Nếu chung liền thì 2 xị thôi.