Hạng B2
23/7/17
155
123
83
Riêng cái việc bắt ngườj ta đặt cọc 50 tr/xe không hoàn lại khi cái xe còn trên giấy đã thấy quá phản cảm rồi bác ạ..!!

Năm ngoái mình đặt cọc lấy cái Honda CRV form mới nhập khẩu- xe thiệt hẳn hoi chứ ko phải xe trên giấy nhé. Đặt cọc có 10tr mà sau tháng 1 nó ko về kịp do cái nghị định 116 vớ vẫn- ko phải lỗi nhà máy. Vậy mà mình rút cọc họ vui vẻ trả lại còn xin lỗi mình rối rít.

Cách làm xe, PR và bán xe của Vin Phét coi khách hàng như cỏ rác vậy.. quái đản chưa từng thấy !
Honda Okay đó bác..! E cũng cọc 1 CRVL tháng 8 về khoe với vợ bị chê xấu nên đổi ý dù có xe nhưng ko muốn mua nữa họ vẫn vui vẻ thanh lý cọc... còn khối người chờ mua mà ko có xe..! Bác này cay cú Vin quá ...người trong cuộc sao thấy còn trên giấy mà cọc vội vậy?

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Trước khi nhân rộng quy mô sản phẩm thì họ phải có khách hàng, KH là người quảng cáo, là người đánh giá sp, qua đó cty mới có uy tín. Đằng này chưa 1 sp nào tung ra thị trường , chưa được đánh giá mà lo chiếm thị trường rồi , giống độc tôn quá ( coi chừng nước hậu ).

Giống như grab, KH đã kiểm chứng và đánh giá grab như thế nào và bây giờ chỉ sau khi ra mắt vài năm mà grab đã đẩy lùi taxi truyền thống, chưa kể mấy anh công nghệ khác ra đời để chạy đua grab như vato, fastgo, vvv. mà chỉ có ngửi khói của grab.

Giống xe điện kala, giá cao hơn xe của pega, công nghệ thì thua, còn xe của kymco nữa.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Chán với a vin quá , chọn xe xong thì set giá trên giời. Hy vọng nhiều rồi thất vọng nhiều

Hạng D
19/1/16
1.021
584
113
31
Lúc nào bình chọn giá thì e có ý kiến, giờ chịu :))

Tập Lái
22/11/17
37
44
18
37
Chả hiểu ông Vin này vì cái gì mà tự tin như vậy trong ngành ô tô nhỉ:
1. Xe chưa từng ra mắt chạy trên đường, khách hàng chả ai biết gì về vận hành, độ bền.....

2. Giá xe của Vin theo em là rất phi lý, đừng nói giá chỉnh sửa mà ngay cả cái giá khuyến mãi cũng chưa thuyết phục được người tiêu dùng. Nguyên do thì trở lại câu chuyện 1, ko phải ông cứ vác cái xe mẫu đi triền lãm, quảng cáo là mua công nghệ ABCD rồi ông kêu giá thế nào cũng được. Bài toán vận hành và độ bền phải có thời gian kiểm chứng và ông đang ở mức Zero.

3. Đáng lý là doanh nghiệp VN, mục tiêu hàng đầu là phục vụ người dân VN thì mức giá khởi điểm phải là mức thấp để dân dễ tiếp cận thì ông lại làm điều ngược lại, phải chăng nghiên cứu thị trường của Vin có vấn đề? Kêu gọi người dân ủng hộ hàng VN trong khi hàng VN mắc hơn hàng Korea, Japan và chất lượng thì chưa kiểm chứng, 1 suy nghĩ phi logic vô cùng. Cái xe hơi mấy trăm triệu chứ chả phải củ khoai đâu mà ủng hộ vớ vẩn thế.

Tập Lái
14/4/14
32
39
18
Dự là Vinfast sẽ chạy chính sách nhằm hưởng ưu đãi riêng để tồn tại. Chứ giá như hiện nay thì đóng cửa cầm chắc... Sức hấp thụ của thị trường VN quá nhỏ so với công suất nhà máy và vốn đầu tư, nên phải hướng sang xuất khẩu. Giá SA2.0 ưu đãi hiện nay cao hơn GLE400 4Matic tại Mỹ thì xuất khẩu cho ai!

Tập Lái
22/11/17
37
44
18
37
Dự là Vinfast sẽ chạy chính sách nhằm hưởng ưu đãi riêng để tồn tại. Chứ giá như hiện nay thì đóng cửa cầm chắc... Sức hấp thụ của thị trường VN quá nhỏ so với công suất nhà máy và vốn đầu tư, nên phải hướng sang xuất khẩu. Giá SA2.0 ưu đãi hiện nay cao hơn GLE400 4Matic tại Mỹ thì xuất khẩu cho ai!

Bản thân em rất thích mẫu sedan A 2.0 nếu giá nó tầm 600 hoặc thậm chí 700 em khả năng cân nhắc xuống tiền, 1 là ủng hộ hàng VN, 2 là em kết cái ngoại thất của nó. Mịa nó ra cái giá khuyến mãi lăn bánh gần 1 tỏi, tầm 1 tỏi này bỏ ra thêm 100 lấy cam 2.0E hay maz 6 ko sướng à, chưa kể 1 đống lóc cóc leng keng phân khúc C như Civic, Altis..... Giá cả vô lý đùng đùng, trừ những người mà tiền với họ chỉ là những con số thì dân thường sẽ ko chọn xe của Vin.

Giờ hết khuyến mãi giá 1,5 tỏi, mịa nó nhìn cái giá mà nực cười, giá này thêm tí xúc mẹ Mec có điên mà mua xe Vin, nửa nạc nửa mỡ.

Hạng B2
19/4/10
241
222
43
Honda Okay đó bác..! E cũng cọc 1 CRVL tháng 8 về khoe với vợ bị chê xấu nên đổi ý dù có xe nhưng ko muốn mua nữa họ vẫn vui vẻ thanh lý cọc... còn khối người chờ mua mà ko có xe..! Bác này cay cú Vin quá ...người trong cuộc sao thấy còn trên giấy mà cọc vội vậy?
Có gì mà cay cú. Mình ko phải đối thủ cạnh tranh cũng chắc chắn chả bỏ tiền mua Vin Phét mặc dù mình cũng rất yêu nước.

Tại thấy nó quái đản quá..!