Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn
Xe cũ đã có nhiều topic đưa thông tin và tranh luận, mời các pác đặt câu hỏi với buổi toạ đàm trực tuyến về quản lý nhập khẩu xe cũ
vào 14h ngày 21/2 tại www.vnexpress.net về những vấn đề này.

Khách mời trong buổi toạ đàm gồm có Thứ trưởng Bộ Tài chính Trương Chí Trung, Phó cục trưởng Cục đăng kiểm Đỗ Hữu Đức, nguyên thứ trưởng Bộ Công nghiệp Nguyễn Xuân Chuẩn và ông Phạm Hữu Đức, Giám đốc Công ty TNHH Đức Hòa (chuyên nhập khẩu ôtô).

Last edited by a moderator:
DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
RE: Mời các bác đặt câu hỏi

Câu hỏi đầu tiên: Hỡi các bác Công chức ăn lương của Nhân dân, khi nào thì các bác chịu đứng về phía Nhân dân đây? các bác cãi nhau lắm quá! nếu các bác không lên tiếng thì chúng em đâu có đổ trách nhiệm cho các bác đâu he he:D

Hạng B1
2/6/05
89
0
0
Ha noi

Theo em những vẫn đề chính cần hỏi:
1/ Mức thuế chính xác để bộ tài chính và Tổng cục Hải quan áp là bao nhiêu%.
2/ Giá xác định tính thuế theo giá hoá đơn thực mua hay tính theo đời xe, mức khấu hao theo giá xe của nước sở tại.
3/ Thủ tục đăng kiểm, tiêu chí chính trong đăng kiểm chất lượng.

Hạng C
27/8/04
573
2
18
048
otosaigon.com

Trích đoạn: songlam

Xe cũ đã có nhiều topic đưa thông tin và tranh luận, mời các pác đặt câu hỏi với buổi toạ đàm trực tuyến về quản lý nhập khẩu xe cũ
vào 14h ngày 21/2 tại www.vnexpress.net về những vấn đề này.

Khách mời trong buổi toạ đàm gồm có Thứ trưởng Bộ Tài chính Trương Chí Trung, Phó cục trưởng Cục đăng kiểm Đỗ Hữu Đức, nguyên thứ trưởng Bộ Công nghiệp Nguyễn Xuân Chuẩn và ông Phạm Hữu Đức, Giám đốc Công ty TNHH Đức Hòa (chuyên nhập khẩu ôtô).
Em bíêt bác nhiệt tình với OS & hômg qua em cũng gởi vài câu hỏi đến cái địa chỉ đó rồi . Song cảm thấy cũng hơi phí lời .
Chúng quan liêu lắm !:mad:
Chỉ có điều quan tâm là bác Đức - Cty Đức hoà đang thực hiện kế hoạch ntn thôi .

Hạng B2
3/1/06
156
0
0
53
zin1999

Tôi nghĩ là một mình bác Đức tại đó là không công bằng đâu AE .3 ông quan chức chắc chắn sẽ át đi một người có thể gọi là ngưòi nhà của OS. AE nhớ chiều nay tham gia nhiệt tình nhé

Tập Lái
23/9/05
35
0
0
53

Sao không có Ông nào ở Bộ GTVT nhỉ? Chắc tắc đường các Ngài không đến.

Em chỉ hỏi mỗi câu: " Văn hóa xe hơi xuất hiện ở Châu âu khi nào và các Ngài sẽ làm gì để nó du nhập vào VN ?"

Last edited by a moderator: