Tags
e46
Tập Lái
11/1/12
37
19
8
xin chào cả nhà ạ ... Mấy Bác ơi ... tư vấn giúp em vụ này cái ... Em lấy hàng hãng này không biết có ổn không mấy Bác . dùng có ổn không Các Bác giúp cho em ý kiến dùm cái nha ... Thanks Các Bác nè .

Mới cưới khỉ già BMW 325i E46

Tập Lái
11/1/12
37
19
8
Em gặp 1 vụ này hơi "căng ... căng" .. Nên muốn hỏi Các Bác ca này xử lý cách nào cho nó ok đây
+ Do cai két sinh hàn làm mát hộp số bị lũng bên trong .... ( Hình dưới )

Nên khi chay 1 đoạn là bị dừng .. Thành thử em kéo xe về và cho kiểm tra nhớt có vào hộp số hay ko ... Thì tá hỏa trong hộp số toàn là cà phê sữa ngọt ... nhìn là muốn bỏ thêm đá vào cho ngon hic ... đây là hình ảnh em chụp về .

* Theo bản năng em cho tháo hộp số xuống luôn :

* Nhìn toàn thấy cafe sữa .... mà chưa bỏ đá vào là thành 1 ly cafe sữa ngon Minano hic

Còn đây là cái bầu trong hôp số lấy ra toàn là màu cafe sữa hic ...
+ Qua cái vụ này ... Các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp cho em cách xử lý ... quy trình cách thức xử lý bài bản . Để con vợ nó được an lành :(.... cái ạ ... Mong các Bác chỉ giáo giúp dùm em cái ... ạ ... em xin củm ơn ... ạ .... Hic ;););););););) . Từ lâu E chăm con trâu này ... Em mới có nhiều cảm xúc thấm thía đủ cung bậc về nó ...
...và Tiện đây có dịp thời gian E sẽ viết ra những thứ mà từ trước đến giờ Em nuôi con trâu này ... và sẽ có 1 lời chân thành cảm ơn đến 1 người đã tư vấn giúp em chân thành ...sau này ... Chỉ mong sát tết đến nơi con trâu của em nó đi cày ruộng tạm ổn trước ,,, và qua tết em sẽ đi khám tổng quát 1 đợt cho đáng ạ ........hic o_O

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
23/5/14
127
88
28
41
Em gặp 1 vụ này hơi "căng ... căng" .. Nên muốn hỏi Các Bác ca này xử lý cách nào cho nó ok đây
+ Do cai két sinh hàn làm mát hộp số bị lũng bên trong .... ( Hình dưới )

View attachment 1545455

Nên khi chay 1 đoạn là bị dừng .. Thành thử em kéo xe về và cho kiểm tra nhớt có vào hộp số hay ko ... Thì tá hỏa trong hộp số toàn là cà phê sữa ngọt ... nhìn là muốn bỏ thêm đá vào cho ngon hic ... đây là hình ảnh em chụp về .

View attachment 1545438 * Theo bản năng em cho tháo hộp số xuống luôn :

View attachment 1545439 * Nhìn toàn thấy cafe sữa .... mà chưa bỏ đá vào là thành 1 ly cafe sữa ngon Minano hic
View attachment 1545440
Còn đây là cái bầu trong hôp số lấy ra toàn là màu cafe sữa hic ...
+ Qua cái vụ này ... Các Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp cho em cách xử lý ... quy trình cách thức xử lý bài bản . Để con vợ nó được an lành :(.... cái ạ ... Mong các Bác chỉ giáo giúp dùm em cái ... ạ ... em xin củm ơn ... ạ .... Hic ;););););););) . Từ lâu E chăm con trâu này ... Em mới có nhiều cảm xúc thấm thía đủ cung bậc về nó ...
...và Tiện đây có dịp thời gian E sẽ viết ra những thứ mà từ trước đến giờ Em nuôi con trâu này ... và sẽ có 1 lời chân thành cảm ơn đến 1 người đã tư vấn giúp em chân thành ...sau này ... Chỉ mong sát tết đến nơi con trâu của em nó đi cày ruộng tạm ổn trước ,,, và qua tết em sẽ đi khám tổng quát 1 đợt cho đáng ạ ........hic o_O
Bác cho vệ sinh lại hộp số, đường ống dầu và thay sinh hàn giải nhiệt là ok.
PS: em còn 1 cái sinh hàn tháo xe bác cần alo em nhé 0936.9hai3 6sáu6

• Like
Reactions: BMW.Arctrung.72
Tập Lái
11/1/12
37
19
8
Bác cho vệ sinh lại hộp số, đường ống dầu và thay sinh hàn giải nhiệt là ok.
PS: em còn 1 cái sinh hàn tháo xe bác cần alo em nhé 0936.9hai3 6sáu6
E cảm ơn Bác BM&W ạ ...
Mà Bác ơi vệ sinh nhớt hộp số là làm trình tự như thế nào để cho nó sạch hả Bác ... xin Bác chỉ giáo giúp em cái ạ .

• Like
Reactions: garagethinhphu
Hạng C
13/12/14
844
452
63
40
E cảm ơn Bác BM&W ạ ...
Mà Bác ơi vệ sinh nhớt hộp số là làm trình tự như thế nào để cho nó sạch hả Bác ... xin Bác chỉ giáo giúp em cái ạ .
Xe bác đang nằm ở garage nào?Họ có chuyên về dòng E46 này không,nếu không xử lí triệt để sẽ bị tái diễn mệt mỏi lắm.

• Like
Reactions: BMW.Arctrung.72
Tập Lái
11/1/12
37
19
8
Xe bác đang nằm ở garage nào?Họ có chuyên về dòng E46 này không,nếu không xử lí triệt để sẽ bị tái diễn mệt mỏi lắm.
vâng thanks Bác .. gara thằng em Bác à ... nhưng mà em cũng muốn am tường về cách thức ...mình ko làm nhưng mà để cảm nhận ... cảm giác an lòng Bác à ...

Chỉnh sửa cuối: