Tags
e46
Hạng B2
11/11/16
144
282
63
Mình mới cưới em E46 này cũng gần được 2 tháng rồi mà lu bu quá chưa post được, cũng đọc rất nhiều bài của anh em BFC về BIM mình cũng quyết định dấn thân vào hố voi, ở Tây có 1 câu" trên đời cái gì không nguy hiểm thì nên thử 1 lần cho biết".[pagebreak][/pagebreak]

Mình sẽ post quá trình nâng cấp, sửa chữa và phụ tùng để anh em mới biết về BIM.

Thường anh em nói rước BIM về phải tốn một số tiền để nâng cấp, bảo dưỡng, và số đó sẽ vào những mục nào mình sẽ post để anh em tiện theo dõi.
Đi BMW là chơi xe chứ ko phải là xe để di chuyển bình thường , coi nó như một món đồ chơi của mình, mình nâng niu nó, chiều chuộng nó, chăm sóc nó, ....
"Còn một khi anh đã chọn BMW, thì cũng có nghĩa là anh đã chọn một "tình yêu" , một thái độ sống, một phong cách , một đẳng cấp, một cuộc "chơi", thì hẳn nhiên anh sẽ phải nâng niu chăm sóc cho đúng cách rồi. Cái gì cũng có giá của nó cả." (trích từ Bimmer đã đi trên 34 vạn).

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
18/9/14
366
326
63
54
Bác Hủtieu báo luôn quá trình chăm sóc và chi phí để E theo dõi với E cũng đang tính bước theo con đường đam mê đầy gian khổ này đây

• Like
Reactions: HuTieuMiGo
Hạng C
10/7/13
519
270
63
Mình mới cưới em E46 này cũng gần được 2 tháng rồi mà lu bu quá chưa post được,
Cũng đọc rất nhiều bài của anh em BFC về BIM mình cũng quyết định dấn thân vào hố voi, ở Tây có 1 câu" trên đời cái gì ko nguy hiểm thì nên thử 1 lần cho biết".
Mình sẽ post quá trình nâng cấp, sửa chữa và phụ tùng để anh em mới biết về BIM,
Thường anh em nói rước BIM về phải tốn một số tiền để nâng cấp, bảo dưỡng, và số đó sẽ vào những mục nào mình sẽ post để anh em tiện theo dõi.
Đi BMW là chơi xe chứ ko phải là xe để di chuyển bình thường , coi nó như một món đồ chơi của mình, mình nâng niu nó, chiều chuộng nó, chăm sóc nó, ....
"Còn một khi anh đã chọn BMW, thì cũng có nghĩa là anh đã chọn một "tình yêu" , một thái độ sống, một phong cách , một đẳng cấp, một cuộc "chơi", thì hẳn nhiên anh sẽ phải nâng niu chăm sóc cho đúng cách rồi. Cái gì cũng có giá của nó cả." (trích từ Bimmer đã đi trên 34 vạn).

Mới cưới khỉ già BMW 325i E46

Xe này xuất xứ bác cubibmw ah?

• Like
Reactions: roromrua
Hạng B2
11/11/16
144
282
63
To Gara Tiên Phong, tính bữa nào ghé bác cf nè, kết nhất câu ghé TP rửa xe rồi cafe ko cần sửa xe, kkkk
Đúng rồi em nó hơi bị đỏng đảnh đó, nhỏng nhẻo nữa
Xe mình có độ Angle eyes nên phải câu dây rời, mình chạy được 2 tuần phát hiện 1 bóng EA ko sáng, rồi mình phải mang xe vào EA kt,
Lúc lấy về đưa qua EA kiểm tra tổng quát cầm tờ giấy xong bủn rủn tay chân luôn,
Ghét nhất mới ra khỏi EA xe bị xẹp bánh, cũng may Vạn Lợi gần đó ghé vào kt bơm hơi ko vào, thợ nói vòi bị hư, thay luôn cái mới.
Kế bên có Thanh Bình Auto hỏi biết làm đèn xe ko., thợ kêu cũng làm được, mình kêu lính kt đèn coi có bị chạm ở đâu ko? Rồi tháo 1 bên đèn ra kiểm tra, thấy dây và jack cấm vẫn ok, xong kiểm tra dây câu rời, thì thấy dây bị đứt, mà còn nhiều vết mâm mâm, nhìn kỹ thì thấy y như vết chuột cắn, nó ghen tỵ với bóng AE của mình hêhhe, xong phải đi lại dây mới, quấn băng keo cho chặt lại,
Chủ của Thanh Binh cũng mới vừa lấy chiếc BMW 325i E46 màu xám luôn, nhìn như 2 chị em sinh đôi,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/11/16
144
282
63
Đầu tiên là mình thay 4 cái vỏ đi cho êm ái, mình chọn Michelin (Made in Thailand), vỏ Michelin bị 1 cái là vành ngoài hơi bị mỏng 1 tí, chính vì nó mỏng nên tạo cảm giác êm ái, ít vọng tiếng ồn của vỏ vào khoang lái. Ai có điều kiện thì thử chạy vỏ Michelin (xuất xứ Châu Âu) mình nghĩ sẽ tốt hơn nhiều,
Thay vỏ nên mình cân chỉnh mâm + vỏ vì mỗi mâm sẽ bấm chì khác nhau và cân chỉnh thước lái luôn cho chắc ăn,

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/11/16
144
282
63
@ garagethinhphu: Mình cũng bắt đầu thay thế 1 một số phụ tùng để tránh việc nằm đường trước,
máy móc thì nổ cũng êm lắm, nhưng mình cũng nhập 1 ít phụ tùng trong động cơ về thay thế cho chắc ăn
Anh có 2 garage ma ko có cái nào ở gần hướng Miền Đông hết ,

• Like
Reactions: garagethinhphu