Hạng C
26/9/12
504
641
93
Tại máu e xấu nên bà cả mới như thế. Còn máu anh tốt nên không có sao cả:3dchoctuc:
Chưa có chắc đâu bác Bình ơi, theo khảo sát của các chuyên gia thì 99,9% đàn ông trên thế gian này đều có máu mê gái, dưng mà điều kiện để máu đó nó ở thể lặng hay thể trội là do được sống trong môi trường nào thôi, phải hông bác Xedaumalai, he he :3dcuoi:

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Chưa có chắc đâu bác Bình ơi, theo khảo sát của các chuyên gia thì 99,9% đàn ông trên thế gian này đều có máu mê gái, dưng mà điều kiện để máu đó nó ở thể lặng hay thể trội là do được sống trong môi trường nào thôi, phải hông bác Xedaumalai, he he :3dcuoi:

Yeah!!!!!! 9 xót là như vậy!

Gen qui định tính trạng dê (d) nằm trên NST giới tính & nó biểu hình thành kiểu hình khi ở môi trường thuận lợi chứ ko nhất thiết phải ở trạng thái đồng hợp tử lặn mới biểu hiện thành kiểu hình (mà dân gian thường nói là hiện nguyên hình)

Tuy nhiên, em thuộc về 0,1% còn lại cho nên bác đừng nhìn em 1 cách méo mó như thế ah! ek ek . . .

Hạng F
10/3/07
5.056
8.578
113
Thủ Đức - TP.HCM
Chúc mừng Bác cuối cùng đã cưới được vợ hai:)
Nếu xe đang ổn thì cứ đi một thời gian và ghi sổ những thứ cần làm. Khi nào thuận tiện thì làm luôn một thể. Nóng vội làm lắt nhắt từng phần thì có khi phải tháo mở một chỗ nhiều lần. Két nước và ống nước còn tốt không Bác? Bác kiểm tra kỹ nhé. Em bị ám ảnh vụ đang chạy ống nước bung lắm.

Bác chụp thêm vài tấm nội thất cho anh em ngắm với.

• Like
Reactions: Tam Bình and sjw
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Thân gửi : ACE Previa club
Sau một thời gian gom lúa, tìm hiểu, trặc trọc, thao thức ... cuối cùng ngày 26/8/2014 em cũng cưới được em nó về. Đến nay đã được 02 ngày nhưng em vẫn chưa được "đọng phòng", phần vì công việc nhưng chủ yếu là chưa lái một mình bao giờ nên chưa dám lái, định cuối tuần này mới chạy thử.
Em rất thích các diễn đàn của Previa club, hầu như ngày nào em cũng vào tối thiểu một lần, do đó em muốn tham gia hội Pre và báo cáo tình trạng V2 của em nhờ anh em tư vấn em phải làm gì thêm để em nó không "giận dõi" bất thường, chúc Hội Pre ngày càng phát triển, hình em nó.
Những việc em định là:
1. Căn chỉnh lại máy, bảo dưỡng định kỳ (hiện nay máy cũng còn rất êm).
2. Làm lại giảm sóc: chắc phải thay phuộc và cao su ...
3. Các thứ khác nhìn chung còn rất được và Zin.
Em ở Huỳnh Tấn Phát, quận 7, anh em nào đã là thành viên hội Pre có off, 8 thì cho em ké với nhé. Mong nhận được sự tư vấn của tất cả anh em.
Cám ơn Bác Tam Binh đã kiểm tra hồ sơ gốc cho em.
Chúc mừng bác! Em nghĩ bác nên theo lời bác Tuyên cứ để đi rồi ghi lại những việc cần làm. Riêng kinh nghiệm của em thì bác nên thay hết nhớt (cầu, số, máy), lọc(xăng, nhớt), nước các loại để biết được phần nào tình trạng xe và cho yên tâm. Thử đường ống nước thì em thấy trên bác Vui có cái bơm nén để thử xem nó có bị xì và xì chỗ nào không! Kiểm tra dây phin, bugi, delco, thắng xong là đi chơi xa được rồi!

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
Cám ơn hai Bác nhiều, em bận quá nên chưa chụp được, khi nào chụp thêm em sẽ tải lên ngay. Em định mai lên Bác Vui kiểm tra...

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
Cuối cùng em va v2 của em cũng về đen Trà Vinh, mọi thứ đều hài lòng, ngoại trừ việc này :
em và gia đinh đi vừa hết cao tốc ( tốc độ khoảng 90-100km/giờ), vào quán ăn hủ tíu, đang ngồi ăn thằng bảo vệ và bà bán vé số chạy vào la làng lên:" xe pre màu trắng của ai xe chảy nước gì màu xanh quá trời kia ...". Linh cảm cho thấy là xe em nên chạy ra, đúng là xe mình, do trước có đọc diễn đàn nên em cũng biết là nưoc máy, em lien điện thoại cho bác DdTuyen (bác bận nên k bắt máy), em điện cho bác Tam Binh: em kiểm tra thì thấy ống nước hồi vẫn còn chảy nước, kiểm tra các ống khác không thấy chảy nước, kiểm tra đồng hồ nhiệt vẫn ở mức giữa ....
em lại điện thoại cho Bác Vui bác ấy bảo: ngồi ăn uống khoảng 20-30 phút rồi mở nắp bình nước kiểm tra xem nước có đổ qua nút full không (lúc này vừa ăn vừa lo, hủ tíu thường ngày rất ngon nhưng hôm nay ăn dở kinh khủng ), ngồi ăn khoảng 20p em ra kiểm tra va lấy khăn từ từ mở nắp bình nước thì nước tràn ra ( lúc này nước chỉ còn khoảng 50-60 độ nên không sao, lúc trước có đọc một bài giống như của em nên cũng rút kinh nghiệm).... Sau đó em đt lại cho bác Vui bác hướng dẫn em vào lấy cây kiểm tra nước máy ( em lấy đũa ăn hủ tíu) kiểm tra thì thấy nước máy vẫn bình thường, thì ra là trước khi đi em có lên bác Vui thay nhớt và châm nước máy có lẽ thợ đo nhiều quá mức Full....Thật nhẹ cả người và mắt cỡ muốn chết ( nhưng bù lại về đen phà Cổ Chiên chủ xe Honda CRV 2013 đến xem và khen xe nhìn thích quá ... Sướng hết cả người). Qua chuyện này em lại có thêm kinh nghiệm thực tế thật bổ ích ( nhưng bà cả thì bảo cho ông ngân sách 30 triệu miễn sao máy móc ngon lành cho tui ...hehe ).

Hạng B2
7/2/14
303
150
43
Trà Vinh
Em thêm ảnh em nó cho các Bác "ném đá" nè (em nghe nói ghế zin không phải da nhưng khi em đi đen chỗ phục hồi da họ bảo la da zin dày và còn rất tốt, hôm nào off các Bác quánh giá giúp em nhé)

Attachments

• Like
Reactions: vioswhite
sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Po này có phải còn zin không các Bác ?! Cái cục dưới cảng sau hình như để kéo xe ba gác thì phải ?
Cái cục dưới cảng để gắn rờ mọoc vào kéo bác ạ.