Hạng B2
19/12/14
227
132
43
Đã cầm lái quan trọng nhất là an toàn cho người ngồi trên xe cũng như người giao thông trên đường. Quan điểm KL là không cần thể hiện gì, lái đi tới nơi tới chốn an toàn, không bị phạt trên đường là tài xế tuyệt vời rồi. Bạn mới lấy bằng nên tập lái các thể loại:
giao thông đô thị
đi đường trường
đi đường đèo
lái trong các loại điều kiện thời tiết cũng như ngày và đêm để quen cảm giác phản xạ. Đi những chuyến gần như Cần Giờ, Củ Chi, Vũng Tàu,... xong làm những chuyến xa như Đà Lạt, miền Tây, Tây Nguyên,...Xong vậy là tay lái bạn sẽ cứng và kinh nghiệm phản xạ tốt. Tốt nhất mỗi chuyến đi có người bạn lái tốt bên cạnh để hướng dẫn hay dự phòng.
Chúc bạn vững tay lái trên mọi nẻo đường

Tập Lái
15/2/19
18
2
3
33
Đã cầm lái quan trọng nhất là an toàn cho người ngồi trên xe cũng như người giao thông trên đường. Quan điểm KL là không cần thể hiện gì, lái đi tới nơi tới chốn an toàn, không bị phạt trên đường là tài xế tuyệt vời rồi. Bạn mới lấy bằng nên tập lái các thể loại:
giao thông đô thị
đi đường trường
đi đường đèo
lái trong các loại điều kiện thời tiết cũng như ngày và đêm để quen cảm giác phản xạ. Đi những chuyến gần như Cần Giờ, Củ Chi, Vũng Tàu,... xong làm những chuyến xa như Đà Lạt, miền Tây, Tây Nguyên,...Xong vậy là tay lái bạn sẽ cứng và kinh nghiệm phản xạ tốt. Tốt nhất mỗi chuyến đi có người bạn lái tốt bên cạnh để hướng dẫn hay dự phòng.
Chúc bạn vững tay lái trên mọi nẻo đường
Dạ em cám ơn anh

Tập Lái
20/10/15
4
0
1
33
bác cứ tự tin ở bản thân mình thôi
cứ thuê tự mà lái xem trình độ của bản thân mình đến đâu nhé

Hạng B2
11/9/14
204
146
43
Mạnh mẽ lên. Em vừa lấy bằng 3 ngày là thuê xe tự lái đi miền tây luyện tay rồi.
Người mới có bằng lái thì luôn tự tin. Còn người lái càng lâu thì lại càng thận trọng.
Lái được 5 - 10 năm rồi, khi ngồi lên xe người mới có bằng lái, khi đó sẽ hiểu.
Thường, hỏi người mới có bằng lái, hay nhận được trả lời: Tui lái rành rồi. Còn hỏi người lái lâu năm, người ta hay bảo: Thì cũng ráng chú ý.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Người mới có bằng lái thì luôn tự tin. Còn người lái càng lâu thì lại càng thận trọng.
xin lỗi bác chứ người mới lấy bằng họ thận trọng hơn người lấy bằng lâu năm đấy. Bản thân em cũng cảm thấy mình giờ chạy xe ẨU hơn lúc mới lấy bằng khá nhiều. Do đã quen khoảng cách và hành vi của các Ninja nên chủ quan nhiều hơn so với lúc mới lấy bằng lái

• Like
Reactions: btpaul
Tập Lái
5/6/13
6
1
0
Bác nào giới thiệu em thầy nào bổ túc tay lái ok mà giá cả phải chăng với ạ, em ở khu quận 9, quận 2. Em cám ơn!

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Bác nào giới thiệu em thầy nào bổ túc tay lái ok mà giá cả phải chăng với ạ, em ở khu quận 9, quận 2. Em cám ơn!
Mình không biết sao mấy bạn có bằng rồi mà cứ phải bổ túc chi vậy? Mình khi học B2 chưa biết gì luôn, phải học từ cách vần vô lăng, nhưng khi có bằng xong là thuê xe đi du lịch được ngay.

Các bác cứ tự tin và di chuyển chậm thôi (cần thiết thì dán miếng giấy thông tin TÀI MỚI trước/sau xe) thì đảm bảo không có gì phải lo cả mọi người sẽ tự giữ khoảng cách với các bác. Tại sao mình nói phải "tự tin" vì nếu không khi gặp chuyện các bác lại nhầm ga/phanh thì rất là đau khổ ạ => TNGT xảy ra do nguyên nhân này khá nhiều.

Lái xe không khó (chỉ có 3 thao tác chính cho xe AT: ga, phanh & đánh lái và 4 thao tác cho MT: thêm động tác ép/nhả chân côn) mà cái khó nằm ở tâm lý và phương án xử lý tình huống của các bác tài thôi.

Mình thiết nghĩ nếu những người tham gia GT trên đường (đặc biệt là các bác lái những xe có khả năng gây sát thương cao) ai cũng có lương tâm và trách nhiệm, không lái xe bằng cái đầu nóng thì ắt hẳn những giọt nước mắt khóc người thân trên xa lộ sẽ giảm đi rất nhiều đó.

Chúc các bạn sẽ là những người lái xe có đầy lương tâm và trách nhiệm.

Tập Lái
5/6/13
6
1
0
Vãi thánh, có tránh nhiệm lên mới thuê xe bổ túc thêm. Thánh giỏi lượn chỗ khác giùm, cảm ơn ;)

• Like
Reactions: btpaul
Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Phát ngôn ra là biết con người đầy trách nhiệm...